• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic : Hỏi nhanh - Đáp gọn

nhakaka

minh moi xoa cai bai nhac trong the nhung khi podcast lai thi khong duoc .co ban nao chi dum minh voi minh thank nhieu

Viết tiếng việt có dấu khi tham gia diễn đàn. Các bài viết không dấu tiếp theo sẽ tự động bị xóa bỏ mà không cần thông báo!!!

Last edited by a moderator:

Dragon459

Manager
minh moi xoa cai bai nhac trong the nhung khi podcast lai thi khong duoc .co ban nao chi dum minh voi minh thank nhieu

Hãy viết tiếng việt có dấu thì người khác mới có thể hiểu đầy đủ câu hỏi.

tuandatnew

máy sau khi jaf xong báo bộ nhớ đầy !rùi tự khở đôg lạn thì phải làm sao hã mấy bác :(( 5530 cũa em ngủ luôn rồi !lẻn gg tìm làn thử cũng không được:(:(:(

nh0kkul

cho em hỏi con 5230 của em hack xong cài symbian bele bây giờ cắm vào máy tính nó hiện là n97 mini.bây giờ em muốn cho máy trở về ban đầu thì làm thế nào ạ.ai giúp em với

YinYang

Active Member
cho em hỏi con 5230 của em hack xong cài symbian bele bây giờ cắm vào máy tính nó hiện là n97 mini.bây giờ em muốn cho máy trở về ban đầu thì làm thế nào ạ.ai giúp em với

Hiện như thế bởi vì bạn dùng CFW N97. Muốn về máy ban đầu thì bạn flash OFW của 5230 hoặc file gốc của 5230. Nó báo thế chứ không ảnh hưởng gì đến máy bạn đâu

nh0kkul

vâng nhưng cái trình phát nhạc nó bị hỏng nên chán.e muốn về rom gốc thì làm thế nào hả anh

MinhThang

Manager
vâng nhưng cái trình phát nhạc nó bị hỏng nên chán.e muốn về rom gốc thì làm thế nào hả anh

Flash lại bằng fw gốc của máy bản bằng hoặc mới hơn bản bạn đang dùng là được.

shido_katori

Active Member

Bung rofs2 ra vào Private - 101FE1DB - Trong đó có các file usbman.rxx ( máy bạn có bao nhiêu ngôn ngữ thì có bấy nhiêu file, máy mình có 2 là usbman.r01 của English và usbman.r96 của Tiếng Việt) bạn dùng phần mềm nào có chức năng xem hex mà edit tên trong đó sau đó repack lại rồi Flash. Có thể dùng cách khác là bung FW 5230 ra copy file usbman.rxx chép đè vào.

lloveyu8112

Em đang sài con sony u5i vivaz, cắm cáp vào máy tính ko nhận chỉ báo sạc, đã thữ cáp khác lun .. là sao ạ các bác?!
P/s : Cho e hỏi mún hackphone của con sony này thì sao ạ, có giống hack phone mấy con nokia khác ko ạ! Tks các bác rất nhìu

lloveyu8112

Sony vivaz...........

Em đang sài con sony u5i vivaz, cắm cáp vào máy tính ko nhận chỉ báo sạc, đã thữ cáp khác lun .. là sao ạ các bác?!
P/s : Cho e hỏi mún hackphone của con sony này thì sao ạ, có giống hack phone mấy con nokia khác ko ạ! Tks các bác rất nhìu

Dragon459

Manager

vấn đề 1 thì mình k rõ lắm. bạn hãy thử cắm vào các máy tính khác xem sao. Vì cơ cơ bản k có máy đó nên....
vấn đề 2 thì cách hack phone của các dòng s60v5 là giống nhau.bạn có thể qua topic này để tham khảo cách hack

0903511386

tình hình thì e đang dùng máy chạy hdh s60v5 và e cũng bit s60v3 cũng là tên của 1 hdh mà trong diễn đàn e cũg có thấy 4rom của s60v1-v2 cái có fải cũng là tên của 1 hdh k mấy bác sao e ít nghe nói về cái này, nếu nó là 1 hdh thì chạy trên những máy nào và những phần mềm vàgame của cái này có chơi chungđc vs các symbian khác như s60v3,v5 ko. Thêm 1 thắc mắc nưã là ở 1 số diễn đàn khác e có thấy 4rom s60-s80-s90 và e nghe thằng bạn dùng x2 nói là máy nó thuộc s40gì gì đó mà theo e bit thì x2 ko cóhdh thì nó chỉ chạy nhữg ứng dụng java thôi nên máy nào chả giống nhau sao lại phải phân biệt giữa s40,s60,s80,s90 làm gì?? bác nàobit giải đáp giúp e vs

Dragon459

Manager
tình hình thì e đang dùng máy chạy hdh s60v5 và e cũng bit s60v3 cũng là tên của 1 hdh mà trong diễn đàn e cũg có thấy 4rom của s60v1-v2 cái có fải cũng là tên của 1 hdh k mấy bác sao e ít nghe nói về cái này, nếu nó là 1 hdh thì chạy trên những máy nào và những phần mềm vàgame của cái này có chơi chungđc vs các symbian khác như s60v3,v5 ko. Thêm 1 thắc mắc nưã là ở 1 số diễn đàn khác e có thấy 4rom s60-s80-s90 và e nghe thằng bạn dùng x2 nói là máy nó thuộc s40gì gì đó mà theo e bit thì x2 ko cóhdh thì nó chỉ chạy nhữg ứng dụng java thôi nên máy nào chả giống nhau sao lại phải phân biệt giữa s40,s60,s80,s90 làm gì?? bác nàobit giải đáp giúp e vs

Tốt nhất nên tra google và tìm hiểu trước khi đặt hỏi câu hỏi này :))

nvc01648125025

mình đang sdụng N5233, đã cài pm Free isms 1.18 VH của bạn Hoàng hải, nhưng vẫn còn 2 thắc mắc nhỏ
1. Mình quen sdụng bphím qwerty r, bây h chuyển vào isms thì ctrình chỉ cho bàn phím& chữ số chứ k cho sdụng qwerty, bạn nào biết cách chuyển thì giúp mình với
2. Tích hợp pm vào ctrình nhắn tin mặc định của máy ntn?

nhaylau321

mình đang sdụng N5233, đã cài pm Free isms 1.18 VH của bạn Hoàng hải, nhưng vẫn còn 2 thắc mắc nhỏ
1. Mình quen sdụng bphím qwerty r, bây h chuyển vào isms thì ctrình chỉ cho bàn phím& chữ số chứ k cho sdụng qwerty, bạn nào biết cách chuyển thì giúp mình với
2. Tích hợp pm vào ctrình nhắn tin mặc định của máy ntn?

Vào phần cài đặt của nhắn tin mặc định chọn cái qwerty nhỏ nếu là pm swype qwerty
Còn nếu là phần mềm khác thì vào cài đặt của phần mềm đó chỉnh là có \-/

style144

Để mình tl bạn cho :
1/v1 ,v2 ấy là viết tắt của nhữg thế hệ s60 đầu tiên, nó là 1 hđh =) và bạn ít nghe tơi vì bạn vào 4rum trễ, và hđh đó xưa rồi :D
2/ nhữg máy chạy mấy cái này chăc hiếm qá, còn máy gì bạn cứ gg ra nghen
3/ theo minh thỳ tuy game , mà 90% là ko đc vì màn hình độ phân giải khác nhau, ví như v5 là 640"360 thỳ v3 là 240"320 ( trừ 1 số ) , đa số game đời trước thỳ đời sau PEM đc :)
4/ bạn tra thêm wikipedia nghen, lịch sử nokia á, và s60 là hđh dành cho nhữg đt thôg minh, có thể xử lí đa nhiệm,... S40 hình như chỉ là nền tảg thôi, nhiu ng tưởg chữ S của s60 và s40 giốg nhau nhưg ko phải, S cua s40 nghĩa là series, còn S cua S60 là symbian =))
5/ s40 , s60 , s80,... Đều là của nokia phát triển, giốg như ăn roi vậy,ăn roi đu nút, ăn roi cuppy cake, ăn roi bánh mỳ kem ( ics ), ....nhưg vs nokia họ ko phát triển s40 thành hđh mà dừg ở nên tảng mà thôi. Còn vì sao mún rõ cứ pm Elop ấy
6/ Câu hỏi cua ban rắc rôi, ko rõ ràg, cứ chiện này xọ chiện kia.
Nếu minh nói sai gì về câu hỏi thỳ cứ nói, hiihi

saycnt50

Tình hình là máy e khi mở khóa bàn phím lên toàn bị ntn :( nhòe tịt. e đang dùng fw v51.1.002 gì đó Mong mọi người giúp đỡ ạ

LoiPT

Tình hình là máy e khi mở khóa bàn phím lên toàn bị ntn :( nhòe tịt. e đang dùng fw v51.1.002 gì đó Mong mọi người giúp đỡ ạ
khởi động lại xem thế nào lúc tắt mở máy có hiện gì ngoài màu này không nếu cứ hiện như thế này thì ra care xem card màn vói màn thôi

saycnt50

Nói chung là cái này, đều là mầu của màn, nhưng nó k rõ ra mà bị nhòe đi thôi ý ạ, do card hay màn gì đó k ạ, hay có do fw ko ạ, e định fw lên bản cook của anh LoiPT up xem có khả quan hơn k, ko chắc đành mang ra tiệm sửa thôi ạ :(

dhda

cho em hỏi. em đang xài cái N97. nhưng hiện tại cắm sạc vào thì nó chỉ sạc được khoảng 1 phút là báo "k sạc nữa". đổi sạc khác + đổi pin khác cũng vẫn bị như thế. mọi người giúp em với ạ :(