• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

caotuanan

mình cũng có cfw ở 4rum nc ngoài mà chỉ có fire rofs3 thui rùi mình cũng chep đè flash bt hả bạn?
ủa mà cái tên v21 có quan trọng j hok bạn?tại mình thấy bt là là v20.mình chưa rõ

TungBach

mình cũng có cfw ở 4rum nc ngoài mà chỉ có fire rofs3 thui rùi mình cũng chep đè flash bt hả bạn?

tốt nhất là bạn lấy file của mình rùi chép đè lên bộ bạn gửi cho mình rùi vào RM-625 xóa 3 file tương tự trong đó đi, copy 3 file trong bộ CFW này vào rùi jaf. khi jaf máy sẽ báo là ngôn ngữ khác chứ kô phải việt nam, kệ nó cứ jaf bình thường bạn nhé !

caotuanan

đang tiến hành làm chuột đây :D:D mình sẽ báo kq sau ít phút.

mình cho fire v21 vào thì k flash đc,mà rename thành v20 flash bt nhưng sau khi flash xong máy cứ chóp chóp liên tục k ngừng,k bít sao nửa

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

đang tiến hành làm chuột đây :D:D mình sẽ báo kq sau ít phút.

kết quả sao roài:D cố gắng xong buổi sáng để chìu còn đi lấy máy về nghịch nữa :D

p/s : híc 2 phiên bản khác nhau mà. bạn xóa hết file cũ đi, làm theo HD của mình ở trên đi :(
kô cần rename đâu nha !

caotuanan

kết quả sao roài:D cố gắng xong buổi sáng để chìu còn đi lấy máy về nghịch nữa :D

p/s : híc 2 phiên bản khác nhau mà. bạn xóa hết file cũ đi, làm theo HD của mình ở trên đi :(
kô cần rename đâu nha !

làm theo cách trên mà cái PPM k sáng đèn bạn ơi,k flash đc.

Cho mình hỏi sao cái mod cho màn hình lim dim trứơc khi tắt hẳn mình làm theo mà ko dc vậy. Giúp mìh với

pvtien7

bác nào cho em xin cái mod tiết kiệm pin trên cfw c6-5800 đi. tình hình là pin nhanh hết quá, hii

TungBach

bác nào cho em xin cái mod tiết kiệm pin trên cfw c6-5800 đi. tình hình là pin nhanh hết quá, hii

bên topic của gala có đưa ra Mod tiết kiệm pin nhưng mình nghĩ có lẽ kô hiệu quả cho lắm. bản cook ngày 26.9 của mình thấy khá ổn, bạn thử sài xem tn nhé. đây pin của mình được 1 năm rưỡi rùi mà dùng 2 ngày căng đét. nghịch cũng kha khá. bạn test xem tn nha. Thân !

natan

Tungbach cho mình hỏi cái file txt nào chỉnh độ mượt croll menu vậy

tamtvk

mấy bác cho e hỏi,em đabg xài cfw 5k8-c6 nếu muốn mod thay đổi các ứng dụng trên thanh phím tắt thành ứng dụng khác thì phải làm sao ạ.cứ mỗi lần hard reset phải chỉnh lại không thích lắm,em cám ơn trước.

TungBach

mấy bác cho e hỏi,em đabg xài cfw 5k8-c6 nếu muốn mod thay đổi các ứng dụng trên thanh phím tắt thành ứng dụng khác thì phải làm sao ạ.cứ mỗi lần hard reset phải chỉnh lại không thích lắm,em cám ơn trước.

nó nằm ngay ở trên kia bạn kìa :D Mod mới mà cũ by galabuon thân !

Tungbach cho mình hỏi cái file txt nào chỉnh độ mượt croll menu vậy

mod này mình chưa bít :D chắc là chưa có bạn ah ^^!

vutaikt

cho mình hỏi mod chữ viết tay tv của mathanh ma k viết dc nhỉ. Copy vào rồi cook xong viết k thấy gì..
Dùng bản mod của mathanh lại viết dc

natan

cho mình hỏi mod chữ viết tay tv của mathanh ma k viết dc nhỉ. Copy vào rồi cook xong viết k thấy gì..
Dùng bản mod của mathanh lại viết dc

bạn phải thêm file .lang tv nửa thì mới viết đc.