• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

iupxlam

Đâu cần restart máy đâu?
Hay bạn share cái file đó của bạn lên đây mình xem thế nào nhé.
Sao không mod chỉ đọc nhạc tại E:\Sounds\Digital luôn cho tiện nhỉ?
Đỡ phải tạo thêm 1 thư mục Music ngoài thẻ nhớ:-?

Nếu bạn muốn mod chỉ đọc nhạc tại E:\Sounds\Digital thì:

Đườnng dẫn luôn trong file down về rùi nhé!Thân!

hj, file mình dùng là down ở bài của chủ thớt mà, có sửa gì đâu :)
mà mình nghĩ để nhạc ở E:\music là trực quan và hay được dùng hơn chứ, để ở sounds/digital thì ngõ ngách quá ^^!

bunrieucua

hj, file mình dùng là down ở bài của chủ thớt mà, có sửa gì đâu :)
mà mình nghĩ để nhạc ở E:\music là trực quan và hay được dùng hơn chứ, để ở sounds/digital thì ngõ ngách quá ^^!
Ặc.E:\Sounds\Digital là thư mục chứa nhạc mặc định của All s60 Nokia đó bạn=))
Mà cái file bạn down của TungBach,chỉ file đó thôi thì chưa đủ đâu.
Phải kết hợp với mod Thư mục mà gallery không quét nữa thì mới được bạn à=))
Và để kết hợp được bạn phải biết cách mod cho 2 cái không xung đột nhau:))

nuluku

mới vào nghề nên các ban cho mình hỏi muốn tạo hs widget thì làm sao
mình đọc hết cả topic mà không thấy còn nữa cook ban phim c5-03 thì làm như thế nào luôn dậy

bunrieucua

mới vào nghề nên các ban cho mình hỏi muốn tạo hs widget thì làm sao
mình đọc hết cả topic mà không thấy còn nữa cook ban phim c5-03 thì làm như thế nào luôn dậy
CFW lai ghép thì không dùng mấy cái HS được đâu bạn nhé!
Còn CFW gốc thì dùng ngon nhé.Có topic hướng dẫn trong 4rum rồi.Bạn cứ đọc kỹ và làm theo là ok mà.
Thân!:D

thanhluan_phuyen

Vấn đề add ngôn ngữ việt nam vào fw thì phải làm thế nào vậy? mình đã đọc trên các bài viết mà làm vẫn không đc, còn cái mod file lang thêm tiếng việt c6->5k8 của tungbach là để làm gì vậy?

shido_katori

Active Member
Vấn đề add ngôn ngữ việt nam vào fw thì phải làm thế nào vậy? mình đã đọc trên các bài viết mà làm vẫn không đc, còn cái mod file lang thêm tiếng việt c6->5k8 của tungbach là để làm gì vậy?
nghe đồn cái này dùng Nokia Firmware Editor add vào FW ý , bên blog duybinh24 có bài viết về NFE, bạn tham khảo đi nhé chứ mình chưa add bao giờ :-?

samiboy007

use ini khong tim thay C6.nho moi nguoi giup do voi a.(xin loi vi vietkey em bi hong mong moi nguoi thong cam)

các bạn này lười quá.chắng khi nào chịu viết có dấu cả.kái này đâu cần vietkey mới viết có dấu đc đâu.
Pạn thữ jaf lại vài lần xem sao? Tại lúc kêu pật nguồn pạn pấm k đều tay đó.

Chỉnh sửa cuối:

shido_katori

Active Member
use ini khong tim thay C6.nho moi nguoi giup do voi a.(xin loi vi vietkey em bi hong mong moi nguoi thong cam)
qua đây tìm JAF 4 all s60v5 .sym^3 down về chép đè vào C-Programs Files-ODEON-JAF

giangktkt

Member
Bạn nào có phần mềm lịch âm tích hợp sẵn với lịch dương như trong các bản cook không. Mình tìm hoài không thấy. có file đóng gói sis thì cho mình xin. Mình Flash máy nhiều quá giờ ngại flash lại quá. lần trước thử cook cái mod trả lịch âm cho 5800 thì máy k khởi động được.Mình dùng 5233 thanks. nếu có file đóng gói của 7 trang ky tự đặc biệt thì cho mình xin luôn nhé. mình đã chane font full ký tự trên máy rồi.....

Khoaaaa

Active Member
Các bạn cho hỏi,mình có dow hai mod là tắt fím xanh khi xạc,mh gọi xoay ngang,mh bấm số xoay ngang,mình muốn bật nó lên lại thì fải sửa thế nào nhỉ,và hai mod này dùng tốt cho cfw97mini ko

gambler123

có hướng dẫn mod bàn phím qwerty 4x11 giống như của bác heocon2103 ko chủ thớt

mình mod máy 5800 nha

bunrieucua

Bên ngviethoa có mà :D

Cái ý chán, nhắn tin chậm hơn hẳn do bàn phím bé đi, chả thích :D (theo quan điểm của mình)
Đồng quan điểm với pro này.
Cái bàn phím 4x11 đó có cái nút ký tự(cạnh nút chuyển sang số ấy) ấn vào nó ra toàn cái gì ấy.
Tưởng ấn vào đó ra ký tự symbol cơ -> mừng hụt:(
---------------------------------------------------------------
Ai có mod sửa lỗi rung phản hồi cho CFW(lai ghép)C6 -> s60v5 không nhỉ?
Mình thấy có mod đó bên topic dành cho CFW gốc của jinsk mà không biết có dùng được cho CFW lai ghép không nữa:-??
Ai có share mình với.Đang cần lắm ý:D!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

vunguyenmt

Đồng quan điểm với pro này.
Cái bàn phím 4x11 đó có cái nút ký tự(cạnh nút chuyển sang số ấy) ấn vào nó ra toàn cái gì ấy.
Tưởng ấn vào đó ra ký tự symbol cơ -> mừng hụt:(
---------------------------------------------------------------
Ai có mod sửa lỗi rung phản hồi cho CFW(lai ghép)C6 -> s60v5 không nhỉ?
Mình thấy có mod đó bên topic dành cho CFW gốc của jinsk mà không biết có dùng được cho CFW lai ghép không nữa:-??
Ai có share mình với.Đang cần lắm ý:D!!!!!!!!!!!

Mình cũng bị lỗi rung phản hồi. Bực mình wa tắt rung lun. Thấy cảm ứng nhạy và nhẹ hơn nhiều

satthumuhn1

Mình cũng bị lỗi rung phản hồi. Bực mình wa tắt rung lun. Thấy cảm ứng nhạy và nhẹ hơn nhiều

rung phản hồi của con n97mini mình đang dùng cfw c6 ấy....rung phản hồi rất khó chịu....cứ ẹt ẹt yếu sìu sìu kiêu gì ấy :D
ko ngon như rung phản hồi của 5800
ai mod lại được giúp mọi người được ko????

bác nào có biết mod cái biểu tượng trình quay số mặc định thành hình khác được ko vậy??? mod thành 3 chấm tròn nhỏ giống home screen của sym^3 được ko thế

bunrieucua

bác nào có biết mod cái biểu tượng trình quay số mặc định thành hình khác được ko vậy??? mod thành 3 chấm tròn nhỏ giống home screen của sym^3 được ko thế
Ông này có 1 vấn đề mà spam ở các topic vậy?Lần sau hỏi ở 1 topic thôi nhéX-(