• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

redmask

Anh em mình vào đây cùng nhau giai quyết vấn đề sau khi hack thành công nha

Em xin mở hàng : Sau khi hack xong v31 N82
1/ Install các pm hơi bị lâu, lag 1 hùi rùi mới chạy install
2/ Remove 1 số pm ko đc :| , cái này chắc phải 4mat thẻ lại wa'
3/ Cài secman v1 để chơi game n-gage thành công cái rụp, nhưng vào App và Manage App thì ko thấy nó đâu cả :(
4/ Tắt nguồn, khởi động lại rõ lâu mới hiện ra :|
....

Các bác hộ em phát :(
Không phải riêng N82 bị đâu, E71 V200 cũng bị lỗi này, sau khi up lên V200 mình để vậy hack rồi cài đặt thì hơi lâu và bị như bạn nói, lúc đầu cũng nghĩ do hack nhưng sau đó format cả thẻ và máy (format 4 ngón nhé, chứ dùng *#7370# vẫn bị) thì hết. Bạn thử xem, mình vừa làm thử cho con N82 của vợ yêu cũng OK, bây giờ chạy vi vu.

Kieu_Phong

em hack n82 v30 dc 2 hôm nay thì bị cái mỗi lần restart xong là nó báo là đang đang cài đặt phần mềm.đợi hơi lâu tý thôi.ngoài ra đều good hết
Dùng Modo truy cập E: Private xóa thư mục 10202dce đi đảm bảo hết bệnh

zippi

2/ Remove phần mềm thoải mái, không gặp vấn đề gì cả, có lẽ bạn cho mình cái tên phần mềm mà bạn không remove được để mình kiểm chứng xem, mấy cái mình cài remove bình thường :)

3/ Cài game N-Gage chạy phe phé (đúng như bạn nói), nhưng vào App.Mgr vẫn thấy hiện N-Gage đầy đủ.

Hà hà, lúc đầu remove LacViet, Secman, ImageExChange ko đc. Nhưng bi giờ reset máy phát tự nhiên nó hiện lên và remove đc ngon lành :-?? :))

Không phải riêng N82 bị đâu, E71 V200 cũng bị lỗi này, sau khi up lên V200 mình để vậy hack rồi cài đặt thì hơi lâu và bị như bạn nói, lúc đầu cũng nghĩ do hack nhưng sau đó format cả thẻ và máy (format 4 ngón nhé, chứ dùng *#7370# vẫn bị) thì hết. Bạn thử xem, mình vừa làm thử cho con N82 của vợ yêu cũng OK, bây giờ chạy vi vu.

Mình đã làm như bạn nói hôm wa :D, tính đến giờ 2 ngày mà hack 3 lần rùi >:)

Dùng Modo truy cập E: Private xóa thư mục 10202dce đi đảm bảo hết bệnh

Thư mục đó chính xác nó là gì vậy bạn ?

kennh0x

Xóa các file sis trong đó chứ không phải xóa thư mục đó nhé! Đó là các file cài đặt rác xuất hiện khi ta cài đặt các Pm, xóa không ảnh hưởng gì đâu.

chết rồi.em xóa thư mục đó luôn rồi.mà hết bị rồi.xài bình thường mà không biết có bị sao không nửa

zippi

à mải mê nge nhạc bằng TTPO mà quên mất cái MediaPlayer mặc định

Sao bi giờ em nó hết nge đc rùi nhỉ, refesh nhạc nhận ra bài hát nhưng lúc play thi` nó cứ next next hết list mà ko nge dc :(

Kojiro

Super V.I.P
à mải mê nge nhạc bằng TTPO mà quên mất cái MediaPlayer mặc định

Sao bi giờ em nó hết nge đc rùi nhỉ, refesh nhạc nhận ra bài hát nhưng lúc play thi` nó cứ next next hết list mà ko nge dc :(

Vào cài đặt âm thanh của TTPod bỏ mấy cái (disable) codec nó dùng để đọc mp3, wma thử xem sao. Có thể do cái này mà đọc không được đó. Nếu cài CorePlayer thì cũng nên kiểm tra xem sao.

Mà đây chỉ bàn vấn đề xảy ra sau hack phone thôi nhé!

zippi

Vào cài đặt âm thanh của TTPod bỏ mấy cái (disable) codec nó dùng để đọc mp3, wma thử xem sao. Có thể do cái này mà đọc không được đó. Nếu cài CorePlayer thì cũng nên kiểm tra xem sao.

Mà đây chỉ bàn vấn đề xảy ra sau hack phone thôi nhé!

Ko đc bác Kokiro ơi, đã check off codec mp3, wma trong TTPOD rùi vào MediaPlayer nhưng nó cứ next liên tục và ko hát hò đc.

Nó báo lỗi là : Unable to play selection. Operation cancelled

hoang3blc

Ko đc bác Kokiro ơi, đã check off codec mp3, wma trong TTPOD rùi vào MediaPlayer nhưng nó cứ next liên tục và ko hát hò đc.

Nó báo lỗi là : Unable to play selection. Operation cancelled

bác cho nó reload lại hết file nhạc lại từ đầu đi xem thử ntn :-/

boyPDA

vote cho n82 mặc dù đang xài cái n82 black bị "ghẻ" tùm lum à nhưng cũng tạm hài lòng rùi!=))

noobvn2009

[MOD SYM] Thay "Switch Off" bẳng từ khác...(hacked only)

Do mình xài E63 nên mình dùng Modo, mấy máy khác thì mình không rành lắm.
1.Dùng Modo vào Z:/resource/apps và tìm Sysap.r0* và Sysap.mif
* Chú ý: hiện tại mình đổi cho phiên bản Eng,(còn tiếng việt thì chút nữa làm) thì file đó là Sysap.r01, tiếng Việt là Sysap.r96 thì phải.
2. Chép 2 file vừa tìm được vào C:/resource/apps
3. Dùng X-plorer chỉnh sữa file Sysap.r01 bằng chế độ Hex
bạn nhấn xuống vài dòng sẽ thấy Chữ Switch, rùi tùy bạn chỉnh sửa. Shutdown hay tên bạn cũng được.
4. Restart và :O ô la la, xong rùi đấy.
Test thành công trên Nokia E63.
Chúc các bạn thành công.
Có up ScreenShot.
Ah, wên mất, cái này e cũng học hỏi người ta, về làm cái topic cho vui. Hy vọng từng bước Mod được Symbian này như từng làm với thắng Moto E398.

Chỉnh sửa cuối:

Kieu_Phong

chết rồi.em xóa thư mục đó luôn rồi.mà hết bị rồi.xài bình thường mà không biết có bị sao không nửa
Để mình giải thích qua về thư mục đó nhé
Thư mục 10202dce là thư mục chứa các file *sis con của 1 phần mềm mà bạn đã cài vào thẻ. VD 20000d45.sis thì 20000d45 chính là UID của phần mềm. Tác dụng của các file *sis này là nó sẽ tự động cài lại các phần mềm có trong thẻ khi bạn mới 4mat máy chẳng hạn.
Xóa nó đi cũng không ảnh hưởng gì hết . Lần sau 4mat máy nhớ 4mat luôn thẻ.

special111

Thay đổi logo mạng cho E 63?

Hiện tại chưa cài được bất cứ chương trình gì,kể cả chương trình các bạn đã post oplogo gì đó mình ko nhớ rõ,mình đã thử rất nhiều lần nhưng không được,tất nhiên đã signe trước đó,các bạn dùng E 63 có bị như mình không?hãy cho mình xin ý kiến,mình cảm ơn.
Thân!

special111

Hack phone(E 63),chia sẻ và giúp đỡ!

Mấy ngày nay mất ăn mất ngủ vì cái vấn đề hạck được phone cho E 63,thấy các anh em người thì đã hack được và người thì vẫn chưa được(giống mình),vậy hôm nay xin mạo dạn lập ra topic này để anh em vào chia sẻ.
Tiện đây,mình cũng có 1 số vấn để về chuyện hack này:
+Mình không thể tạo được thư mục SYS trong ổ Y:/ được,nhưng nếu tạo thư mục với tiêu đề là SYSS thì lại được,sau đó vào tạo tiếp BIN thì oke ngay,không biết như vậy có được không hay bắt buộc phải là tên SYS....?
+Thứ 2 là bước cuối,không thể truy cập vào C:/sys/bin,chỉ thấy sys nhưng không mở ra được nữa,copy thì được nhưng như vậy thì không thể làm đúng theo guide được,tất nhiên là mình dùng modo để truy cập vào.
Mình đau cái đầu mấy bữa nay,vậy anh em nào đã làm được với E 63 thì mình xin 1 chút time để guide lại cho anh em chưa hack được.
Xin chân thành cảm ơn đã đọc và chia sẻ..=D>

pphuc96

mình thích cái N82 hơn vì cái chụp hình vào ban đêm tuyệt đẹp còn bạn thì sao

quang83

Theo mình nhớ hôm mình làm thì không phải tạo folder trong Y:/ mà là COPY từ folder ngoài vào.(là folder bạn tải về, giải nén.)
Nếu bạn dùng Modo mà không truy cập được vậy chắc có lẽ là hack chưa thành công đó.Bạn làm lại từ đầu đi.
1. Sign và cài MapDrives v1.00 DiskAdmin Unsigned.sis
2. cài Jbak TaskMan 1.00
3. Copy MapDrives.txt to E:\
4. Tạo E:/Hack/sys/bin/ rùi chép installserver.exe vào
5. Vào JBak Taskman ấn # rồi tìm MapDrives. Ấn menu chọn Programs Rule rồi chọn AutoStart
6. Khởi động lại máy
7. Xóa MapDrives rồi cài MapDrive_Y
8. Cài Modo. Mở JBak Taskman ấn # mở Modo rồi copy installsever.exe vào Y:/sys/bin/
(trc khi chép nhớ đổi tên OS 9.1 hay 9.2 thì cũng là installsever.exe )

Chú ý:ở bước này nếu ai ko cài đc file modo trog folder new hack mình up lên thì có thể cài file mình đã up riêng đây,sau khi chép được file installserver rồi các bạn lại gỡ bản modo đó ra và cài bản trog folder kia

Nếu các bạn muốn dùng X-plore thay vì dùng modo thì có thể làm theo cách sau:ở ổ E tạo folder patches chép file Open4All.rmp đính kèm ở dưới vào đó,cài rompatcher.sisx
bây h muốn xem các folder hệ thống bằng xplore vào rompatcher->options->patch->apply
ko muốn xem thì để là disable
Chúc bạn thành công.

kevin_fire

Kết nối loa ngoài qua Bluetooth?

em muốn các anh hướng dẫn cho em cách kết nối chi tiết qua bluetoot với tai nghe kô dây hoặc loa ngoài của âmly. Em dùng N81 mà kô tìm ra. Hic khôn cái này thì ngu cái khác....:(:(

Status
Không mở trả lời sau này.