• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

lookmex7

Bạn vào đây để được hướng dẫn nha: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1242

Chú ý pin phải đầy nha bạn, trong quá trình up đừng động chám đến máy và đảm bảo máy tiếp xúc cáp tốt nha.

cho e hỏi têm up lên Firmware ver: 11.0.117 này có tác dụng gì
giải thích dùm e với .....
máy n82 có nghe tdc ai nghe phím 5 chiều ko (tắt nhạc, nghe nhạc,bấm nhánh,bấm trở tại và nghe điện thoại giống như tai nghe muisc cua n73 )

ThAngNgO_

up lên thì có vô số thứ hay.bạn cứ up đi đảm bảo thích lắm :D, yên tâm là đây là fw update thui ko có gì phải ngại cả, họ fix 1 số thứ trên fw cũ thui mà hoặc update thêm 1 vài soft chức năng cho máy hay và dễ sử dụng hơn.Còn cái phím 5 chiều mình chưa sài qua nên chưa rõ lắm:-/: ko bít có phải cái joytick ko :(

nguyenvansang

Well-Known Member
cho e hỏi têm up lên Firmware ver: 11.0.117 này có tác dụng gì
giải thích dùm e với .....
máy n82 có nghe tdc ai nghe phím 5 chiều ko (tắt nhạc, nghe nhạc,bấm nhánh,bấm trở tại và nghe điện thoại giống như tai nghe muisc cua n73 )

Cái Apdator có 5 phím đó hả. Tất nhiên là ok rồi. Bạn cứ yên tâm xài đi mà=D>

louislolitta

Kojiro ơi,sao cái link bạn cho download về chỉ là 3 files ảnh nền,còn soft và chương trình mình không thấy? Phải làm sao?

Em_be_hu

Thay đổi logo mạng (logo màu) cho S60V3 (đã hack private dc).

Nếu bạn dã hach dc phone của mình thì mọi việc hết sức đơn giản, bạn có thể dùng cả ảnh màu để làm logo mạng cho máy của mình. cái jile logo nó nằm ở đây
c:\private\10000850
Có file Logo_452_2_OTA.mbm trong đó (452 và 2 là thông tin của mạng mà mình đang sử dụng bạn có thể xem thông tin này bằng FExplorer" option=> phone info" hoặc ở trong phần HD tạo logo mạng của anh Kojio)
Còn cách tạo file mbm thì làm như sau: bạn làm 1 file ảnh màu thế nào cũng dc nhưng có kích thước 128x32 và dùng MBMTool có kèm ở dưới đây.
Mở nó lên nhấn CTRL+ i hoặc Add image(s) to list "có biểu tượng cái bút"
Rồi Chọn file==> save MBM to hoặc nhấn CTRL + S với tên Logo_452_2_OTA " nếu bạn có mạng khác thì cứ thay 452, 2 bằng thông số của mạng mình là okie.
All done ( có 1 chú ý nhỏ là tên file ảnh chèn vào phải liền ko có khoảng cách ko có kí tự lạ nếu ko nó chỉ tạo ra cho mình 1 file mbm(0 kb) đó:((
Khi đã tạo dc file mbm thì bạn chép đè lên file cũ ở thư mục c:\private\10000850
restat lại phone và xm thành quả của mình :D
Em chưa có hình mọi ng thông cảm nhá, cứ làm là okie thôi ;;)
Chán thật tính năng attach của 4rom bị seo vậy, ko up dc :L:L
Em up tạm lên host free, bro nào attach len cho ace cái nhé :D
Down Here

Có cái chú ý nho nhỏ cho các bro nhé:
-Khi chèn ảnh màu vào MBMTool thì nhớ chọn Image==> change coulor ( ctrl + C) rồi chọn chế đọ màu 24 bbp nhé (nếu ko thì nó để mặc định là 8 bit, xấu lém)

Nếu ko thì các bạn dùng cái này OpLogoChanger002
Nhưng phải hach dc phone và sig theo cách này mới cài dc ct
http://pdaviet.net/showthread.php?t=23442
Đã cài dc vào máy rồi thì bạn chỉ việc chọn ảnh làm logo rồi restat lại là dc, hoặc có chức năng Hide logo... "em chỉ cài thử ra nên ko để ý lém"

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro ơi,sao cái link bạn cho download về chỉ là 3 files ảnh nền,còn soft và chương trình mình không thấy? Phải làm sao?

Bạn mới chỉ nhấp vào link box. net mà nhấp vào link của chữ download màu vàng, link tại chữ download đó bạn :p

Kojiro

Super V.I.P
A e nào hack đc phone rồi thì test cách này rồi chia sẻ cùng mọi người nhé!
Báo tin vui với các bạn là đã có PM là logo cho S60v3 nhưng chỉ là bản beta, chưa chính thức, hết hạn vào cuối tháng 4 nên mình chưa up được. Khi nào ra bản chính thức mình sẽ up hen.

ptnmylove

Ảnh màu cho logo mạng là cái gì? Mình đã hack phone được rồi nhưng mà không có hình nên chả biết làm cái này có hay ho gì không ---> lười test quá.

TraiNgheoHn

Trước đây logo mạng chỉ thay được bằng hình đen trắng,giờ có thể để nó là ảnh mầu như dòng S60 2rd đó bạn

KenVy

Mình đã chờ đợi cái này lâu rồi nha, nhưng xin ace chỉ giùm làm sao để hack phone của mình vậy? Xin cám ơn.

binhk88

Save file avi nhận qua bluetooth.

Mình đang dùng E 61i. Bạn mình có chuyển cho mình 1 file avi qua bluetooth. Máy save vào inbox, nhưng mình không thể save vào thẻ nhớ hay bộ nhớ của máy được. Do vậy không thể dùng coreplayer để xem được. Có ai biết cách nào để save được file avi vào thẻ nhớ hay máy thì giúp mình với. Tks

Kojiro

Super V.I.P
Mình đang dùng E 61i. Bạn mình có chuyển cho mình 1 file avi qua bluetooth. Máy save vào inbox, nhưng mình không thể save vào thẻ nhớ hay bộ nhớ của máy được. Do vậy không thể dùng coreplayer để xem được. Có ai biết cách nào để save được file avi vào thẻ nhớ hay máy thì giúp mình với. Tks

Bạn dùng Xplorer vào Menu vào Tools/Message, bạn sẽ thấy file bạn nhận được, copy hay cắt file này qua folder Video là xong.

minhkhoa2007

Mình nói rõ hơn là dùng x-plore,sau đó nhấn phím 4vào inbox,tiếp theo nhấn phím 2 (cut),dùng các nút qua phải trái...vào E/video bấm ok là được.

vinhsnooker

Cài theme trên N73 bị lỗi!?

Mình cài vô máy khá nhiều theme, nhưng nếu cài nhiều quá thì một số theme cũ bị xóa đi,khi mình cài lại theme này thì máy toàn báo là Unable install, hầu hết tấ t cả nhưng theme mà bị xóa đi mình cài lại đều gặp tình trạng này.Những theme mà bị xóa đi đó,trc khi bị tự động xóa đi mình cài và chạy ngon lành,ai biết giúp mình với.

TraiNgheoHn

Trước đây mình cũng đã bị như bạn,bạn thử lùi lại ngày tháng rồi cài lại xem sao,xóa bộ cài trong thẻ đi,cóp lại bộ cài đó từ PC vào rồi tiến hành cài.Chúc bạn thành công.

louislolitta

Không thể làm trên N95_8G, chán thế, tất cả mọi bước đều hoàn hảo,chọn YES trong mobile đàng hoàng, nhưng thoát ra ngoài màn hình nó đơ luôn, chẳng thay đổi gì cả... vậy thì phải làm sao

Kojiro

Super V.I.P
Không thể làm trên N95_8G, chán thế, tất cả mọi bước đều hoàn hảo,chọn YES trong mobile đàng hoàng, nhưng thoát ra ngoài màn hình nó đơ luôn, chẳng thay đổi gì cả... vậy thì phải làm sao

Bạn xem lại file ảnh bạn làm ra có phải đuôi .mbm và nặng khoảng vài chục kb k? Nếu ra bằng 0kb thì bạn là chưa thành công đâu.

Vào anim, bạn xem lại đường dẫn chọn ảnh có đúng k nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.