• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

thanher

Kj ơi,mình k download được,khi bấm vào thì nó hiện ra cái trang nào rồi thì mình hết biết làm j lun,ban xem lại dùm mình nha,sau bạn k up cái file lên lun cho tiện nhỉ

Kojiro

Super V.I.P
Kj ơi,mình k download được,khi bấm vào thì nó hiện ra cái trang nào rồi thì mình hết biết làm j lun,ban xem lại dùm mình nha,sau bạn k up cái file lên lun cho tiện nhỉ

Đã có trang down, up lên chi cho bất tiện :p Mình đã sửa link rồi đó, nhấp vào là down luôn nha!

nguyenvansang

Well-Known Member
Ko ngoài cách install thử thôi.Thực ra chú ý lúc Down nó dành cho thế hệ nào(S60v1 - S60v2 hoặc S60v3)

boycoixuong

CÁCH SỬ DỤNG WIFI CHO E51

1.E search ,máy thấy địa chỉ luôn nhưng lại ko vào được , hỏi thằng bạn thì nó bảo là đổi ip động mới vào được ,có ai bít cái này là j kô xin chỉ dùm e với!
2.e hoi về cái từ điển A_V,V_A nữa bác nào có cho e với chạy đc totts trên E51 nhé!

PS:tự thấy tội nghiệp vì mua máy chỉ vì muốn thử cái wifi cho bằng a bằng e thế mà kô dùng đc,thế mới chán!buồn đừng hỏi!:(
cảm ơn các bác đã đọc tin!

Chỉnh sửa cuối:

nguyenlehoang82

Bấm *101# để kiểm ta tiền ko hiển thị gì cả

thưa các pác, em có 2 con: nokia 3250 va nokia n80, ban đầu mới mua về thì cùng bình thường, kiểm tra tiền bằng cách bấm *101# vô tư, thế nhưng bây giờ nó mất tác dụng, khi bấm kiểm tra tiền thì nó chẳng hiện ra gì cả, nó chạy sending vài giây rồi nhảy ra màn hình chờ luôn, chẳng hiện cái khung chữ báo số tiền ra, em thử tất cả các mạng rồi, Vietel mobi hay vina đều không được, vậy là do con máy của em là cái chắc, bác nào biết cách khắc phục làm ơn HELPPPPPPPPPPPPPPPPP!

TraiNgheoHn

thưa các pác, em có 2 con: nokia 3250 va nokia n80, ban đầu mới mua về thì cùng bình thường, kiểm tra tiền bằng cách bấm *101# vô tư, thế nhưng bây giờ nó mất tác dụng, khi bấm kiểm tra tiền thì nó chẳng hiện ra gì cả, nó chạy sending vài giây rồi nhảy ra màn hình chờ luôn, chẳng hiện cái khung chữ báo số tiền ra, em thử tất cả các mạng rồi, Vietel mobi hay vina đều không được, vậy là do con máy của em là cái chắc, bác nào biết cách khắc phục làm ơn HELPPPPPPPPPPPPPPPPP!

Thi thoảng do mạng lỗi nên cũng không thể kiểm tra như vậy đc. Bạn thử 4mat lại máy rồi kiểm tra xem được không?Nếu kô đc bạn đem qua care bảo họ xử lý lỗi cho bạn

Orbit

Hic Hic, Giang hồ hiểm ác, Ai mà vô nhân đạo quá, up 73 lên 73 ME rồi luộc chúng ta... Mình đang sài cai 73ME nè. CHÚNG TA PHẢI CÁM ƠN bÁC BATKID vì các bạn cứ tra IMEI vào đó bạn sẽ thấy rõ thông tin. Nếu là 73 ME xịn thì nó sẽ như thế này:

Enter IMEI number below

Example: 350077-52-323751-3

Information on IMEI 358973012282170

Type Allocation Holder Nokia
Mobile Equipment Type Nokia N73 (ME)
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment
>|<
Very likely
Information on range assignment
Est. Date of Range Issuance Around Q4 2006
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 358973-01-228217-0
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35897301
Serial Number 228217
Check Digit 0
------------------------
Nếu là 73 thường sẽ không có chử ME trong dòng " Mobile Equipment Type Nokia N73 (ME)".

Nếu là 73 ME úp mề tròn thì các bạn phải xem Imei trong máy - trên thân máy - trên hộp phải trùng nhau sau đó xem thêm thông tin ở bảng tra cứu của BATKID cung cấp nếu úp thì cũng sẽ không có chữ ME đạu nhé, néu có thì IMEI của trong máy - trên thân máy - trên hộp chắc chắn sẽ không trùng nhau đâu nhé..... (Mô phật hy vọng con nói đúng).

Cái Bác hồi bữa hỏi sau khi tra bảng thì nó hiện ra như thế thì đó là ME hay ko ME em xin trả lời luôn là ko ME nhé.

Em nói có sai xin đừng tát mỏ em....
Em nói đúng thanks Batkid cái với cho em xin cái với nhé... he he he ăn theo tí.

Orbit

Bổ sung ý bài trên: (các mod cho em sorry, em ko muốn spam đâu)
73 ME luôn luôn có cái: "Est. Date of Range Issuance Around Q4 2006".
cái nào mà nó cho ra số Q4 2005 thì đừng có mó tay vào và hãy đập vào mỏm thằng bán máy vì đó là 73 thường nhé.

Bác nào cần kiểm tra thì đừng ngại Pm co em nhé. giúp hết mình vì em ghét bọn lừa đảo lắm.Thiên lôi sẽ dòm ngó những đứa bán đồ lừa đảo...

P/s: Lần nữa thanks Bác Batkid (Batkid ui, em đang nghèo quá nên chưa qua bác đổi cái Touch Cruise được, bác đừng giận nhé).

duylong187

cho e hỏi têm up lên Firmware ver: 11.0.117 này có tác dụng gì
giải thích dùm e với .....
máy n82 có nghe tdc ai nghe phím 5 chiều ko (tắt nhạc, nghe nhạc,bấm nhánh,bấm trở tại và nghe điện thoại giống như tai nghe muisc cua n73 )

Phiên bản firmware mới 11.0.117 của N82 nghe nhạc hay hơn..chút, máy chạy nhanh hơn và không bị treo. Nhưng mà nó không có tiếng Việt trong language nhé bạn (vẫn có font tiếng Việt khi duyệt web)
Tai nghe N95 nghe tốt cho N82, các phím chọn pohát nhạc trên tai nghe hoạt động tốt
Tùy bạn chọn lựa nhé:-?

Mình đọc trên 1 số website thấy họ bảo firmware 11.0.117 của N82 bị lỗi mấy cái Icon khi mình mở chế độ chụp hình bị trắng xóa, không biết thế nào. Có bạn nào thử rồi thì cho mình biết với. Máy mình là máy Công Ty ( Do Saigon Petrol nhập khẩu ).

Cám ơn.

Đó là do phiên bản firmware mới này nó có hơi khó chịu với một số themes đó bạn, nếu tình trạng đó xảy ra bạn cứ đổi sang theme khác trước khi mở camera là ok

Last edited by a moderator:
G

germaniteen

Guest
Cái nì chắc do mạng thôi, chứ k phải do fw máy đâu! Pác cứ thử vào nhiều lúc khác xem sao!

G

germaniteen

Guest
Theo tui nghĩ xài cái phần mềm x-plore đó! có sẵn cả chương trình chụp màn hình luôn! Mà chụp đơn giản lắm!

Kojiro

Super V.I.P
Theo tui nghĩ xài cái phần mềm x-plore đó! có sẵn cả chương trình chụp màn hình luôn! Mà chụp đơn giản lắm!

Nói cho rõ: dùng FExplorer nha, không phải Xplorer đâu :p

Chỉnh sửa cuối:
G

germaniteen

Guest
Thanks pác, but k phải nhớ lộn là dùng activefile mới đúng đó!

Status
Không mở trả lời sau này.