• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

skyraider84

Ram của 2 "đứa" này hình như bằng nhau phải k nguyenpa? màn hình N-82 không biết có bằng N-95 loại 1 không nhỉ

solochom1989

Xin hướng dẫn dùng chức năng từ điển của Mobi Reader

Em có con N82 cài Mobi Reader để xem các file từ điển .pcr nhưng khi vào thì mình kô thể tra từ được mà chỉ xem từng từ mà thôi ? Cho em hỏi có cách nào sử dụng như 1 từ điển kô ??? Cám ơn các anh chị :)
Àh cho em hỏi trên diễn đàn mình có solf nào chỉnh sửa hình ảnh trên dtdd ko vậy ?

Chỉnh sửa cuối:

hanoio2

mọi người cho hỏi cái đèn led mỗi khi tắt, mở máy nó báo sáng có cách nào để dùng làm đèn pin ko? thanks

blackmask13

sao lại không xem đc, bãn gõ từ cần tra vào là nó xem đc mà! Hay có thể từ điển của bạn bị lỗi:|

p0rtykjn

Bạn có thể truy cập trực tiếp vào file từ điển qua phần mềm quản lý file và gõ từ muốn tra là xem đc luôn thôi mà...Còn nếu bạn đang đọc 1 file ebook mà muốn tra nghĩa thì chỉ cần nhấn phím số 9 rồi chọn từ mà mình muốn tra trong ebook bạn đang đọc riof nhấn chọn -» rất hay phải ko? :D
Chúc dzui!

myan822833

mình dang dùng n82 nè,về kiểu dáng thì thua n95.Bạn cứ tưởng tượng như là n73 nhưng bàn phím là của sony,còn về bộ nhớ ram thì tương duơng n95 8gb nhưng ăn dứt n95 thường(ram 128 so ram 64).N95 hơn bộ nhớ trong(8gb) nhưng thua dèn flash.Của n95 là dùng dèn led còn của n82 là xenon.Buổi tối chụp hình thì khỏi phải nói.Dem di rửa hình,nhìn cứ như là chụp ban ngày dó bạn:D.K850i còn không bằng chứ nói gì n95=))=))

solochom1989

Em ko bít nữa em đang xài mobi reader 6.1 bản mới nhất :D xong rùi cài vào cái phone của em , em chuyển mấy file từ điển .pcr wa máy nhưng khi mở ra nó ko có khung để mình tra từ mà nó như lật sang từng trang từng trang thôi . Không thể tra đc :|
Àh con fần mềm chỉnh sửa hình , hình như bị lỗi rùi huynh ơi . Nó báo file bị hư hay so đó kô cài đc:-?? hoặc là file đó có dùng cho N82 đc hok huynh ?

Extr3me

THẢO LUẬN SỬ DỤNG "Nokia N75"

Mình vừa được người nhà đem về 1 chiếc N75 Cingular.

Bây h gắn sim mobi vào thì nó báo là smartchip not valid. Gắn sim Cingular thì vẫn vào được bình thường.

PUK code mình có đủ nhưng không biết làm sao để mở khóa sim của mình

Các bạn giúp mình nhé

Cám ơn nhiều lắm

kodut

Phân vân lựa chọn giữa N70ME và N73ME?

Em định mua 1 trong 2 cái trên,,,,,,nhưung ko btí chọn cái nào có thể hỗ trợ tốt các soft Từ Điển,,giống như con 3230 vừa teo.........

ThAngNgO_

N73 sẽ là lựa chọn tốt hơn cho bạn so với N70 nha,và N73 mới là hệ điều hành SYMBIAN S60 3rd OS9.1,còn 70 vẫn là SYMBIAN S60 thui nha :)

Kojiro

Super V.I.P
...
Àh con fần mềm chỉnh sửa hình , hình như bị lỗi rùi huynh ơi . Nó báo file bị hư hay so đó kô cài đc:-?? hoặc là file đó có dùng cho N82 đc hok huynh ?

Hì hì :D có thể lắm nó dùng cho 3250. N82 không biết sao, à mà bạn có down đủ 2 part về ko đó :-?

skyraider84

mình thắc mắc cái GPS của N-82 , nó khác N-95 đúng k ? sử dụng thông wa mạng GSM , vậy có nghĩa là mình sử sụng thông wa GPRS vậy có tốn cước dịch vụ ah ? N-95 nếu sử dụng GPS trực tiếp với vệ tinh thì free phải k các bạn .

Nightmare

N73 đẹp hơn nhưng cũng nhiều lỗi vặt hơn thật bạn ạ.Đang xài một con ME mà lắm lúc cũng hơi bực mình,hix...

quatban

GPS của N82 kết nối trực tiếp với vệ tinh bạn à (nhanh hơn N95 đó). Chạy ứng dụng rất ok. Chụp hình không chê được. Dáng sang trọng hơn hẳn (đều là VIP nhưng N82 là VIP trẻ còn N95 là VIP bụng phệ).

kodut

SAk..thế lỗi cảu N73 cụ thể là cái gì hả mọi ngừoi,,,ko bỏ xiền ra phí chít

BatKid

Super V.I.P
Lỗi gì mà lỗi , N73 khá ổn định trong các dòng Nseria . Mới mua về bạn up date lên FW mới nhất là chả bị sao cả .

N73 dùng HDH S60 3rd quá ngon gòi (N70 chỉ là S60 2rd).

Tuy nhiên N73 sẽ kg coá cái bạn cần (từ điển tốt nhất) như là N70 .

Suy nghĩ kỹ trước khi quyết định nha bạn ! have funs

Status
Không mở trả lời sau này.