• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

truongquangphuc

So với n95-1 và n82 thì ưu về n82 còn so với n95 8gb thì ưu vẫn thuộc về n82:D
-Khi xài n95 8gb có bác nào nghĩ khi share với PC(công cộng á hay máy nhà một người ban chẳng hạn) thì sẽ rắc rối thế nào không nhỉ?Cài cả bộ Nokia PCsuite và cọng cáp to dùng ấy à!>:)trong khi với n82 thì mọi việc vô cùng dễ vì chỉ cần đầu đọc thẻ là ok=D>
-Còn so với n95-1 thì chỉ cần thằng Nokia gắn thêm cái flash Xenon và tăng dung lượng pin lên 2000mAh thì mình cũng dám vất cái n82 ghẻ xuống cống để vác n95-1 lắm á=))
Y chang vậy đó =)) N95-1 mua pin TQ về xài + cầm cái đèn pin khi chụp ban đêm :)), chụp ban ngày vẫn đẹp chán. Màn hình to nhìn phê lòi :mad:). Cái N82 coi phim...:mad:).... riết cận thị luôn :))

ammye

Chạy TIẾNG VIỆT cho SAMSUNG INNOV8

Cho em hỏi có phần mềm chạy TIẾNG VIỆT cho SAMSUNG INNOV8 ko ạ? Tại máy em đem từ nước ngoài về.

Grindcore

Bạn kia so sánh giữa N81 và N73 khập khễnh quá, N73 màn hình chất lượng tồi, ram kém, được mỗi cái chụp ảnh... ngoài ra chẳng hơn j.

Mua N82 đi bạn, nó hơn đủ thức so với N81 đó ! :D

Grindcore

Bạn boyPDA noob quá ! Nói thế mà cũng nge được.

-N95 8Gb và N82 mỗi cái đều hơn nhau 1 thứ, nhưng phần đông những người có ý định sẽ ngắm vào N95 8Gb thôi. Bạn so sánh như thế vì bạn đang dùng N82, nếu trong tay bạn là N95 8Gb thì mọi thứ sẽ khác ngay :))

- N95 thường ram yếu, thử hỏi với mức độ test fm + giải trí hàng ngày bạn chịu được ko ?

friendship19

chẳng có gì phải suy nghĩ khi chọn N82. Dùng máy trượt lam j bạn. Cứ phải nâng như nâng eggs. Thanh chocolate vẫn là no1. Chụp ảnh đẹp, chắc chắn, nghe nhạc khỏi phải bàn khi có thêm tai nghe xịn, không phải tai nghe kèm theo nhé, thửa của N81 là chuẩn rồi.hhh. Lấy N82 đê...còn nhiều cái để nói lắm...

boss113

nếu bác chú trọng đến games và nhạc thi mình thấy n81 ngon hơn , vì có nút chuyên dùng đẻ chơi games và nhạc thi nghe đã hơn to hơn nhất là âm bass nghe ấm hơn khi chỉnh ở chế độ tăng âm bass khi dùng tai nghe , loa ngoài thì mình thấy 2 máy ko hơn nhau là mấy . còn nếu bác thích kiểu dáng lạ trể trung thì con 5800 củng được lấm còn n82 kiểu dáng thì hơi già. giá thì 5800 rẻ hơn n82 trên dưới 200k ( hàng công ty) nhưng củng tùy theo sở thích của mỗi người nửa ( đó là ý kiến riêng của minh thôi ) bác có thể ra cửa hàng nhờ họ tư vấn thêm

1 vế cho n81

Chỉnh sửa cuối:

k7rapper

nếu bác chú trọng đến games và nhạc thi mình thấy n81 ngon hơn , vì có nút chuyên dùng đẻ chơi games và nhạc thi nghe đã hơn to hơn nhất là âm bass nghe ấm hơn khi chỉnh ở chế độ tăng âm bass khi dùng tai nghe , loa ngoài thì mình thấy 2 máy ko hơn nhau là mấy . còn nếu bác thích kiểu dáng lạ trể trung thì con 5800 củng được lấm còn n82 kiểu dáng thì hơi già. giá thì 5800 rẻ hơn n82 trên dưới 200k ( hàng công ty) nhưng củng tùy theo sở thích của mỗi người nửa ( đó là ý kiến riêng của minh thôi ) bác có thể ra cửa hàng nhờ họ tư vấn thêm

1 vế cho n81

Trước tiên về màn hình. N82 không sáng như N81 nhưng có ai đứng ngoài trời chơi game hay xem video không ?
Thứ 2 về chip và ram. N82 chip dual 332mhz ăn đứt chip single 369mhz của N81. Ram của N82 sau khi restart khoảng 92 mb ( quá khủng )
Thứ 3 về hình thức,N81 đẹp hơn N82 thậm chí hơn cả N95 8gb nhưng 1 thời gian hệ thống trượt sẽ trầy.khi đó sẽ ọp ẹp
Thứ 4 về accelerometer .N82 hỗ trợ các soft về accelerometer mà N81 không có như nokmote,shakelock.tương tự trên iphone.vd như đua ô tô mà chỉ cần nghiêng máy
Đấy là đánh giá riêng cuả tôi.bạn biết có bao nhiêu ng từ N81 lên N82 rùi không.còn những ng dùng N82 99% là k bao giờ xuống N81

Posted via Mobile Device

galaxy_89

N82 tốt rùi,giá cả hơp lí,N81 nói có phím chơi game,nhưng 1 tuần 1 tháng chơi game được mấy lần,ngồi chơi mãi àh,ko làm việc sao ??,về âm thanh tai nghe,mình dùng N82 đã change với tai nghe của bx mình n81, nghe rát Okì,ngon nữa là khác
N81 -> phụ nữa ít vọc phá + thời trang thui

thedat007

- MÌNH CŨNG ĐANG SÀI N82 V.31 NÈ. ĐÃ HACK PHONE VÀI CÀI 22 GAME N-GAGE VÀO MÁY , CHƠI THẤY CŨNG HAY LẮM CHỨ. TUY BÀN PHÍM KHÔNG HỖ TRỢ CHƠI GAME NHƯNG CHƠI VẪN MƯỢT MÀ, HÌNH ẢNH ĐỖ HỌA ÂM THANH THANH RẤT TUYỆT. TỪ KHI LÊN V.31 VÀ HACK PHONE , MÁY MÌNH CHẠY RẤT ỔN ĐỊNH.
- TRƯỚC KIA, MÌNH CỨ THÍCH MÁY ĐIỆN THOẠI CHỤP HÌNH ĐẸP NHƯNG GIỜ SUY NGHĨ ĐÃ KHÁC... VÌ ĐIỆN THOẠI VẪN CHƯA THỂ THAY THẾ MÁY ẢNH ĐƯỢC. HỒI ĐÓ MÌNH THÍCH N82 VÌ CÓ FLASH XENON NHƯ KTS, KHI TẬU EM NÓ VỀ THÌ CHÍNH FLASH XENON CỦA N82 LÀM MÌNH HƠI THẤT VỌNG. RỬA HÌNH TRONG ĐIỀU KIỆN THIẾU SÁNG HÌNH ẢNH KHÔNG ĐẸP LẮM... GIỜ MÌNH CŨNG KHÔNG THÍCH CHỤP HÌNH BẰNG N82 NỮA (ĐANG ĐỂ TIỀN TẬU EM CANON...). CÒN VỀ CÁC TÍNH NĂNG KHÁC THÌ N82 QUÁ PRO CHỈ SAU N95 8G THÔI.
- NẾU GIỜ CHO MÌNH CHỌN THÌ MÌNH SẼ CHỌN N95 8G...

bhoangtrung

Mình đang sài Nokia 5700 - Em thấy trong điện thoại có ứng dụng "wweb" - Nếu em vào một quán cafe wifi thì liệu nó tự nhận "mạng" để lướt hay là mình phải thiết lập, cài đặt các bác???...

Em thấy điện thoại này có kết nối với Modem bằng hồng ngoại. Nhưng em kết nối hoài hem được là sao ạ!
Mình cũng đang dùng 5700 này bạn.Con này ko có wifi đâu mình dùng GPRS thui bạn ạ.Nếu dùng wifi thì đợi con 5710 hay 5730 sắp ra sẽ có wifi và GPS đó bạ.:)

k7rapper

- MÌNH CŨNG ĐANG SÀI N82 V.31 NÈ. ĐÃ HACK PHONE VÀI CÀI 22 GAME N-GAGE VÀO MÁY , CHƠI THẤY CŨNG HAY LẮM CHỨ. TUY BÀN PHÍM KHÔNG HỖ TRỢ CHƠI GAME NHƯNG CHƠI VẪN MƯỢT MÀ, HÌNH ẢNH ĐỖ HỌA ÂM THANH THANH RẤT TUYỆT. TỪ KHI LÊN V.31 VÀ HACK PHONE , MÁY MÌNH CHẠY RẤT ỔN ĐỊNH.
- TRƯỚC KIA, MÌNH CỨ THÍCH MÁY ĐIỆN THOẠI CHỤP HÌNH ĐẸP NHƯNG GIỜ SUY NGHĨ ĐÃ KHÁC... VÌ ĐIỆN THOẠI VẪN CHƯA THỂ THAY THẾ MÁY ẢNH ĐƯỢC. HỒI ĐÓ MÌNH THÍCH N82 VÌ CÓ FLASH XENON NHƯ KTS, KHI TẬU EM NÓ VỀ THÌ CHÍNH FLASH XENON CỦA N82 LÀM MÌNH HƠI THẤT VỌNG. RỬA HÌNH TRONG ĐIỀU KIỆN THIẾU SÁNG HÌNH ẢNH KHÔNG ĐẸP LẮM... GIỜ MÌNH CŨNG KHÔNG THÍCH CHỤP HÌNH BẰNG N82 NỮA (ĐANG ĐỂ TIỀN TẬU EM CANON...). CÒN VỀ CÁC TÍNH NĂNG KHÁC THÌ N82 QUÁ PRO CHỈ SAU N95 8G THÔI.
- NẾU GIỜ CHO MÌNH CHỌN THÌ MÌNH SẼ CHỌN N95 8G...

Không ai lại đi so sánh camera của điện thoại với máy ảnh cả.bạn thử xem tính đến bây giờ máy Nokia nào chụp ảnh bằng được N82.cả N95.8gb lẫn N96 cũng không ăn được xenon flash của N82 chứ chưa nói gì đến 2mp của N81
Posted via Mobile Device

q630666

N82 chụp hình buổi tối toàn là bị mắt đỏ nhỉ ? Em đã chỉnh chế độ chống mắt đỏ rùi nhưng chụp vẫn bị thế. Có khi là mắt đỏ, có khi là mắt sáng chóa nhìn còn ghê hơn ma nữa ...

Ngoài ra nếu ko chụp người thì mọi cái đều rất nuột nà :X

Anh em có ý kiến rì để khắc phục vụ này ko ??

P/s : sẵn cho em kèm theo 1 câu : Ai bày em tạo playlist cho TTTOD v3.1 với ạ ... em mò mà ko đc :(
Cái vụ trên không dành lắm.Còn vụ TTpop thì bạn cut hết nhữn bài mình thích cho vào 1 folder mới rồi mở TTpop nghe theo chế độ thư mục là Ok .rất đơn giản không cần tạo playlist

zippi

Không ai lại đi so sánh camera của điện thoại với máy ảnh cả
Posted via Mobile Device

Bác thật là sai lầm, chẳng wa camera điện thoại dùng chip CMOS nên dở dở ương ương thế thoy. Bác thử cầm kon Sharp các đời sau với chip CCD ( máy KTS ) với tầm 5.0 hay 8.0 Megapixels xem :))

N82 có mà khóc ròng nếu đọ 5.0M:p

thanhlonely

Bác thật là sai lầm, chẳng wa camera điện thoại dùng chip CMOS nên dở dở ương ương thế thoy. Bác thử cầm kon Sharp các đời sau với chip CCD ( máy KTS ) với tầm 5.0 hay 8.0 Megapixels xem :))

N82 có mà khóc ròng nếu đọ 5.0M:p
Bác này nói cũng gần đúng thôi. Bác nói hơi oan cho chip CMOS đó. Đúng là chip CMOS dùng cho di động là chip CMOS rẻ tiền nên không ăn lại được chip CCD nhưng mà hiện tại chip CMOS mới đang là số 1.
Canon và kodak đang phát triển chip CMOS cho những dòng máy cao cấp của mình với các tính năng vượt trội so với chip CCD, từ con máy EOS D30 đến các dòng máy mới nhất hiện nay của canon là dùng chip CMOS.
Ngoài ra để tạo được 1 bức ảnh đẹp thì ngoài chip ra còn vô số các yếu tố khác nữa bác ah. Hơn nữa nếu N82 mà dùng chip CCD thì giá của nó sẽ đội thêm vài triệu nữa nhé (chip CCD đắt hơn nhiều dòng chip CMOS rẻ tiền)

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.