• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

fansex

còn nếu em chưa có thì thế nào hả bác net thì em mù tịt nên bên opda em cũng bó tay hok thể làm dc.bác có cách nào mà hackphone mà hok phải sign hok?hoặc nếu sign dc thì bác có thể sign dùm em hok?
N82 black
V30.0.019
IMEI 358984018191885
Em xin đội ơn và hậu tạ^^!

MrFAN

Hic, mình củng không rõ là có phải sign file jar không. Vì nó hiện thông báo "Certificate error. Contact the application supplier" chứng tỏ là file cer không hợp lệ. thường thì các phần mềm file sis hay sisx thì phải sign nếu phone chưa hack. Có một điều lạ là phần mềm file jar thì vẫn cài được (vidu: emapv2.02,lich vạn niên) nhưng cứ động đến game là ko cài được. Chắc máy nó không cho mình chơi game á. huhuhuh

a1provip002

firmware 100.21.110 của e 63!!

firmware 100.21.110 của e 63 có hack dc ko mấy anh, vì theo em biết thì mỗi máy thì đời firmware nó khác nhau hết, bi giờ thì đã có hack firmware mới nhất , nhưng em cũng có làm đang trục trặc, coi lại firmware thì thấy nó v100, em đọc bài trên dd mình thì biết là v100 hack dc, nhưng ko biết là v100 của e 63 có hack dc ko, em gà hjhjhjb-)

a1provip002

xin file cer bên opda dễ lắm bạn, cứ làm theo hướng dẫn là dc mà, mình xin có 3h là nó cho ròi, mình đăng ký lúc 2h chiều , 5h chiều đã có

fansex

hic bạn rành net và bạn pro chứ mình gà lắm hok phải gà biha2 à gà chíp nữa nên nếu b5n thương thì thương cho trót bạn giúp mình với chứ thế này thì bo tay rùi bạn xin dùm mình nha dc hem vậy.Mình vô cùng bít ơn bạn^^!

huhic

Các pác giúp với. mình mới tậu được cái n5800 mà kô biết cài phần mềm

Kojiro

Super V.I.P
Đã có hướng dẫn rất chi tiết rồi. Không lập chủ đề nhiều nơi như vậy.

Khóa topic. Ai cần thảo lậun thì qua bên S60v3 Phần mềm ứng dụng.

thanhnam711

không phải đâu, chắc là bạn nhầm game sis rồi chứ game jar chưa bao h thấy ai phải sign mới cài đc. Game javar rất dễ tính, cài đc trên hầu hết các đt có nền javar, chẳng cần sign gì cả. Có lẽ đó là một game đuôi sis.

thanhnam711

Cũng có thể máy bạn bị lỗi font thôi,thử tháo thẻ nhớ rồi mở máy lên xem có còn bị vậy không

MrFAN

Hic, là file jar mà. Tớ dùng winrar để xem thấy toàn file *.class thì là file jar rồi. Với lại game tớ down từ forum này chứ lấy đâu xa xôi gì. Mình google thấy có nhiều người cũng bị tình trạng tương tự. Thấy bảo là chỉnh cái MIDP2 gì đó của phần Certificate Management trong mục Security Setting nhưng chưa được. Ai có kinh nghiệm về phần này xin chỉ giáo với Thanks

Kojiro

Super V.I.P
Hic, là file jar mà. Tớ dùng winrar để xem thấy toàn file *.class thì là file jar rồi. Với lại game tớ down từ forum này chứ lấy đâu xa xôi gì. Mình google thấy có nhiều người cũng bị tình trạng tương tự. Thấy bảo là chỉnh cái MIDP2 gì đó của phần Certificate Management trong mục Security Setting nhưng chưa được. Ai có kinh nghiệm về phần này xin chỉ giáo với Thanks

Bạn up file đó lên đây mình cài N95 thử. Dẫn link cũng được.

MinhThang

Manager

Thì bạn úp file đó lên đây cho anh em xem thử.:-?

tiny1990

Khắc phục Upfirmware bị die (Tested N95)

Con N95 của em mới bị die khi up firmware.
Xem hình 1 nhé.
Giờ các bạn restart PC, tháo pin dt ra => gắn pin vào lại => Cắm cáp vào dt => Bật Nokia Update lên => next next rồi chờ kết quả (xem hình 2)
Mình đang up lên V31 mà bị die, giờ nó chạy lại V30:(. KHi chạy xong các bác lại cắm cáp vào ==> PC sẽ cài tiếp V31 (vì FW đã tải về trên máy rồi)

Các bác chịu khó tải hình về xem nhé. có 100kb à

Chỉnh sửa cuối:

vuvantuan59

vote 1 phiếu cho N78 nhé! Dù sao thì n-series dùng vẫn khoái nhất, nếu máu bạn up lên dùng N82 giống mình đi, sướng lắm, vì N78 có cái bàn phím nhìn không thích lắm. Còn 6220 classic sao đọ được với N78 nhỉ, 6220c làm gì có wifi, thời đại công nghệ thông tin, model nào có wifi thì hẵng mua. Chụp ảnh thì cũng mấy khi chụp đâu =D>

Bỏ ra ít tiền nữa mà mua N82 mà dùng bây giờ còn 5,5 T thôi hàng dầu khí nhá !
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Hình đâu em?
Cái này là lỗi treo không chịu chạy khi đang up, cũng hên xui, a đã làm 1 lần với E 61, phải làm ngay và trên cùng 1 PC mới có hi vọng.
Up hình lên nhé!

a1provip002

Lỗi khi hack e 63

mình hack dc ròi, theo bài hướng dẫn của anh kojiro , cách 1
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45447

nhưng có vấn đề xảy ra,
tình hình là hack xong, khi cắm cable usb chế độ pc suite thì nó ko hiển thị thẻ E:/, vào x-plore thì nó cũng ghi là ổ E:/(0mb/0mb), ko vào dc thẻ dù đã bỏ cable ra , vào bên thẻ nhớ thì nó bảo là đang dùng thẻ, re set lại máy thì cũng vậy, kết nối ở chế độ ổ đĩa chung thì nó hiện thẻ lên PC , chuyển wa vài bài nhạc, vào lại phone, mở bộ sưu tập lên thì nó báo đang kết nối usb.....kết nối hoài , mệt ghê, có ai bị vậy ko, e 63 :(:)((

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.