• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

tombelaneige

Mình không lầm đâu bạn à. Chính xác là dùng card Wireless làm trạm phát luôn vì card wireless có khả năng thu/phát. Vấn đề bạn nêu ( phát được thì không ai mua router Wife ) thì xin thưa cũng vẫn phải mua router wifi thôi vì muốn phát như vậy thì phải mở máy tính chạy liên tục rất bất tiện.

Lúc trơớc mình chưa mua router wifi thì vẫn dùng laptop phát sóng cho N82 nhận bình thường.

FPT thì 1.5 Mbps có thấm tháp gì, bên mình toàn lên 3 Mbps thôi

Làm phiền bạn cho mình thông tin loại card wireless PCI nào có thể phát sóng wifi vậy? Mình chưa nghe nói card wireless PCI có thể phát được sóng wifi. Và như bạn nói dùng laptop phát sóng wifi cho N82 nhận bình thường? Vậy bạn có thể nói rõ quy trình connect của laptop với cái N82 của bạn không? Nghĩa là cắm cable mạng vô cái laptop rồi để cái N82 gần bên là truy cập wifi thôi sao? Nếu như laptop có thể dùng làm trạm phát sóng wifi thì e là loạn mất, vì cứ cái laptop nào cũng vừa thu vừa phát wifi, trong phòng có chục cái laptop thì sẽ có 10 cái trạm phát từ laptop? Liệu có đúng không? công ty mình hơn chục cái laptop từ Sony, Acer, Ben Q, Tosiba,... mà chưa thấy cái nào có thể phát dc sóng wifi cả. Theo mình biết thì chỉ có thể dùng router wireless hoặc access point (rẻ hơn) để làm trạm phát sóng wifi.

paullong

N85 lướt Web không hiển thị Tiếng Việt

Mình có 1 máy N85, sau khi cài đặt FW có tiếng Hoa thì lướt web không hiển thị tiếng việt được. Bro nào có kinh nghiệm dzụ này xin vui lòng chỉ giáo. Cám ơn rất nhiều.

Mình có 1 máy N85, sau khi cài đặt FW có tiếng Hoa thì lướt web không hiển thị tiếng việt được. Bro nào có kinh nghiệm dzụ này xin vui lòng chỉ giáo. Cám ơn rất nhiều.

Thường thì có FW có tiếng hoa ít khi đọc được TV lắm, tốt nhất là bạn đọc bài font hỗ trợ TV + TQ của bạn xiaohuang đó, nhưng font đó nặng dữ, hơn 20mb cơ.

mucelago

Active Member
Bác tham khảo thêm ở đây nhé
Hiện tại mình không có thời gian để thiết lập lại từ đầu để chỉ bác vì đang dùng con Linksys rồi, nhưng cũng không khó lắm đâu.

Mã:
http://quantrimang.com/labs/video/46907_Cau_hinh_laptop_thanh_diem_phat_Wi_Fi.aspx

Không thể loạn được đâu bác vì không ai rảnh để bật nguyên cái máy tính lên mà làm trạm phát cả. Dùng Router vẫn tiện lợi hơn nhiều, cách này chỉ áp dụng khi không có router wifi sẳn thôi.

mucelago

Active Member
Bây giờ bạn liều mạng 1 phát nhé, tắt máy, tháo thẻ nhớ ( nhớ backup danh bạ trước ). Xong bạn nhấn * + 3 + nút xanh và nhấn nguồn cho máy format sạch luôn xem còn bị không. Hy vọng là sau khi hard reset máy sẽ hết bệnh.

vuvantuan59

Bác tham khảo thêm ở đây nhé
Hiện tại mình không có thời gian để thiết lập lại từ đầu để chỉ bác vì đang dùng con Linksys rồi, nhưng cũng không khó lắm đâu.

Mã:
http://quantrimang.com/labs/video/46907_Cau_hinh_laptop_thanh_diem_phat_Wi_Fi.aspx

Không thể loạn được đâu bác vì không ai rảnh để bật nguyên cái máy tính lên mà làm trạm phát cả. Dùng Router vẫn tiện lợi hơn nhiều, cách này chỉ áp dụng khi không có router wifi sẳn thôi.

Vậy thì cài đặt mật khẩu cho bộ phát wifi sao vậy .
Thank!
Posted via Mobile Device

q630666

Mạng FPT sài công nhận down sướng thật, kỉ lục cá nhân ghi nhận là dùng IDM download đc với tốc độ 1,54Mb/s trên PC :))b-)

Cái này chuẩn.E ko dùng FPT nhưng mà ra quán net e còn dow được 1G/s (Nói sai nhổ mặt) thì dùng mạng riêng lên được 1.5G/s là chuyện bình thường.các ông chua biết PFT là gì thì đừng phát biểu liều.

cofer

Khi up xong bạn nên restart lại máy tính, vì khi đó máy mới nhận được điện thoại và bạn phải resest lockcode về mặc định. Thân

ankhang2001

Theo mình thì nó báo như thế là do phần mềm không tương thích đó. Cách khắc phục cho bạn là tìm đúng phần mềm dành cho dòng máy mà bạn đang sử dụng thế là cài được thôi hà. Đó là cách đơn giản nhất rồi đó

Câu trả lời chưa chính xác bạn à. Máy mình hack phone nhưng đôi lúc cũng gặp vấn đề, không biết là do gì.

Theo em đó là do lỗi HDH, em mới 4mat con máy xong, cài cái gì cũng unable to install. Reboot lại là cài được ngay. Không hiểu thật.

Hum nọ cho 1 ông bạn xem máy ông ý tháo pin ra mà không tắt máy... Tưởng ko sao ai dè về nhà vào app mng kiểm tra thấy trống trơn, chỉ còn những ứng dụng java, kiểm tra lại thì phần mềm games còn nguyên, y hệt như vụ mất theme đó.

thanhdhl2003

Bạn load file Fonts của mình về, giải nén sẽ có thư mục Fonts. Bạn chép thư mục Fonts đó vào thư mục resource trên thẻ nhớ sau đó khởi động lại máy. Bạn thử duyệt Web xem :))
Như vậy trên thẻ của bạn là như vậy nè, lấy ví dụ thẻ nhớ của bạn E thì: E:\reource\Fonts
Lúc trước mình cũng bị như bạn. Làm theo cách mình là ok :)
Chúc bạn thành công.
Link : Fonts.rar - 0.37MB

Bạn load file Fonts của mình về, giải nén sẽ có thư mục Fonts. Bạn chép thư mục Fonts đó vào thư mục resource trên thẻ nhớ sau đó khởi động lại máy. Bạn thử duyệt Web xem :))
Như vậy trên thẻ của bạn là như vậy nè, lấy ví dụ thẻ nhớ của bạn E thì: E:\reource\Fonts
Chúc bạn thành công.

Không cài fontrouter mà làm như bạn nói thì còn lâu mới được:|

ANHTUAN9791

Không cài fontrouter mà làm như bạn nói thì còn lâu mới được:|

Có thể dùng fontchange mà!đổi font rất dễ nữa!Dùng font hỗ trợ unicode sẽ đọc được tiếng Việt đấy.Ví dụ font times newroman của PC để trong folder font1 và 1 font hỗ trợ tiếng trung để trong folder font 2.khi cần font nào thì chuyển qua dùng font đó.Chỉ cần cài fontchange là được.có thể search trong diễn đàn để tìm pm này!
chúc bạn như ý!

NokiaN73

Không nghe nhạc liên tục được

Chào các anh,

Em mới cài phần mềm MyStrandsSocialPlayer3.2, nhưng không thể nào nghe nhạc tự động được, mặc dù đã tạo playlist. Nghe xong 1 bài là im luôn, phảim làm sao hả mấy anh?

Thanks all.

paullong

Chúc bạn thành công.

Có thể dùng fontchange mà!đổi font rất dễ nữa!Dùng font hỗ trợ unicode sẽ đọc được tiếng Việt đấy.Ví dụ font times newroman của PC để trong folder font1 và 1 font hỗ trợ tiếng trung để trong folder font 2.khi cần font nào thì chuyển qua dùng font đó.Chỉ cần cài fontchange là được.có thể search trong diễn đàn để tìm pm này!
chúc bạn như ý!

Thanks mọi người.

Chào các anh,

Em mới cài phần mềm MyStrandsSocialPlayer3.2, nhưng không thể nào nghe nhạc tự động được, mặc dù đã tạo playlist. Nghe xong 1 bài là im luôn, phảim làm sao hả mấy anh?

Thanks all.

Có thể bản đó chưa full nên chỉ giới hạn 1 bài.

vinhloc01811

mình làm đến bước cuối cùng rồi mà không hiện ra thư mục chứa file sign là sao? ai biết chỉ mình với?:|

Status
Không mở trả lời sau này.