• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Auto

Pác Dung bán cục đó nhiu thế?
Pác ở đâu?
Ai có pin 95 1 và 95 8gb chai thì pm e :D
Posted via Mobile Device

trithao

Hack phone N73 V4.0839.42.0.1

Hôm qua mình vừa update firmware cho co N73 ME của mình lên v4.0839.42.0.1, đến khi hackphone lại thì ko đc.:(:)(:)((
Có Bác nào giúp mình với, cả đống chương trình cài ko dc!
Cảm ơn các Bác nhiều!

Kojiro

Super V.I.P
Hôm qua mình vừa update firmware cho co N73 ME của mình lên v4.0839.42.0.1, đến khi hackphone lại thì ko đc.:(:)(:)((
Cảm ơn các Bác nhiều!

Bạn hack nó báo lỗi thế nào? Nhiều anh em hack bình thường mà :-? Bạn hack theo cách nào thế?

trithao

Bạn hack nó báo lỗi thế nào? Nhiều anh em hack bình thường mà :-? Bạn ahck theo cách nào thế?

mình cài AppTRK nhưng không dc.hôm qua mình mới up lai firmware

Kojiro ơi! giúp mình với! Hướng dẫn cho mình cách hack khác đi!

Em_be_hu

Cảm ơn các Bác nhiều!

Hic, e tìm hoài mà ko thấy có bản FW mới nào cả, vẫn như cũ v4.0839.42.2.1. Máy e vẫn hack bình thường, ko cần PC dc mà. Bạn thử lấy bộ cài ko PC của e xem có dc ko? "Có hellocarbide, CProfDriver_SISX.ldd file íntall sever cho N73, x-plorer 1.22 den nam 2039 hết hạn".
Đầu tiên bạn cài hello.. sau đó cài x-plorer phiên bản 1.22 nguyên thủy (ko phải bản full access ở trên đâu nhé). Mở xplorer chọn hiển thị hết tất cả, sau đó mở thêm chương trình hello.. nữa, sau đó chọn Menu=>ok. Rồi bạn quay laị x-plorer chép file installserver.exe và CProfDriver_SISX.ldd vào C:/SYS/BIN. Khởi động lại máy và cài đè bản Xplorer trong bộ cài của t. Vậy là phone của bạn đã dc hack thành công!
Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

trithao

Hic, e tìm hoài mà ko thấy có bản FW mới nào cả, vẫn như cũ v4.0839.42.2.1. Máy e vẫn hack bình thường, ko cần PC dc mà. Bạn thử lấy bộ cài ko PC của e xem có dc ko? "Có hellocarbide, file íntall sever cho N73, x-plorer 1.22 den nam 2039 hết hạn".

bạn hướng dẩn cho mình cách hack luôn đi!
thanks bạn nhiều!

panrai

Super V.I.P
hac bằng cách của KJR vừa nhanh và gọn nửa rất dể hiểu làm bằng cách kia chắc tới sáng quá:D:))

trithao

Mình làm đc rồi.
Cảm ơn các bác đã tham gia topic nha!
Cảm ơn cả pdaviet nửa! :D:D

venusian

Moderator
Pịn xịn luôn :D. Hôm trước con em mới mua con N79. Nó giận nhau với người ju thế là nó đập luôn :)). Mới dùng đc 2 hôm.Thế là mình đc hưởng quả Pin =)). Còn con N79 thì nát bét :|. Mình ở Móng Cái. Có gì bạn cứ Pm cho mình. Ở đây ko cho rao bán :D.

vuachoccuoi2003

Cách làm cho Symbian chạy nhanh như Ferrari

Đầu tiên mình xin giới thiệu các bước để làm cho Symbian chạnh nhanh hơn lúc trước (nếu bài này có ai post rùi mod đóng hộ)
Lưu ý trước khi test: các bác vọc DT xem coi tốc độ máy như thế nào, và sau khi test có khác không nhé
Bước 1:
Lùi thời gian máy của bạn lại về ngày 1 tháng 5 năm 2005
Bước 2:
Mở Calendar ra, trong mục TO-DO, tạo ra 2 bai viết
Bài 1:
Topic/Subject: Speed
due date : Ngày 04 tháng 08 năm 2005
priority: High
Bài 2:
Topic/Subject: Quokie
due date : Ngày 04 tháng 08 năm 2005 (cùng ngày với bài 1)
priority: High
Bước 3:
Đánh dấu 2 bài đó là đã đọc (Mark As Done)
Đóng Calender lại, chỉnh lại về ngày hiện tại
Tested: E65, 6210 Navigator
Nguồn Tecnologia
Dịch bởi: vuachoccuoi2003

troly

Well-Known Member
;;)Cái này có lâu rồi mà, nói chung ko can thiệp vào trong rom,ram thì tốc độ xử lý vẫn như vậy. Tốc độ xử lý của máy theo mình hiểu thì do tốc độ cpu của máy. Như ở máy mình là 206 MHz, thì làm sao chạy nhanh như 208 or 300 cho được.:-?

Kojiro

Super V.I.P
Cách này thảo luận lâu rồi nha bạn.
Cảm ơn bạn đã đóng góp nhưng mình xin đóng topic.

taotoine68

Cách cài đặt Gprs cho máy LG KE970?

mình đang sở hữu 1 em shinegold KE970 . Đã lưu lại cấu hình trên máy và cũng đã đăng kí Gprs thành công cho Sim, nhưng sao vẫn ko đăng nhập đc bất cứ trang nào ở Trình duyệt trên máy, cần hướng dẫn cụ thể về cách cài đặt và các thông số trên máy cho mạng Viettel.

Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.