• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

cofer

Không thể connect được SHAPE.Services.IMPlus.v8.00

SHAPE.Services.IMPlus.v8.00.S60v3.SymbianOS9.1

Sao không kết nối được, kết nối là bị out ra các bro nào có thể cho mình biết vì sao không?

vietanhnb

lên 44 hai bà trưng ấy tôi hay sửa ở đó mà tôi cũng vừa thay phím joytick ở đó chỉ có 150k thôi dùng rất tốt.

ntn005

Em yêu ah! Em cần phải hack phone trước. Em tham khảo tại đây nha

http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

em đã tải 3 cái file sis đấy về máy( lại đuôi sis ) và lại ko chạy được- lại thông báo "tập tin bị lỗi" :( làm sao mà hack hiếc gì được chứ.. Em đã kiên nhẫn tải đi tải lại mấy lần để đề phòng trường hợp tập tin tải về bị lỗi thật sự ,nhưng lần nào chạy cũng giống nhau hết á :((

Zenki

Super V.I.P
em đã tải 3 cái file sis đấy về máy( lại đuôi sis ) và lại ko chạy được- lại thông báo "tập tin bị lỗi" :( làm sao mà hack hiếc gì được chứ.. Em đã kiên nhẫn tải đi tải lại mấy lần để đề phòng trường hợp tập tin tải về bị lỗi thật sự ,nhưng lần nào chạy cũng giống nhau hết á :((
Em format lại máy rồi hack phone sau đó bắt đầu cài phần mềm lại là ok ;)

conmanho20022000

vậy mỗi lần Fomat lại máy và thẻ lại ngồi hì hục cài lại cũng chết, máy mình cũng có nhiều file rác mà chưa xóa được.

Zenki

Super V.I.P
vậy mỗi lần Fomat lại máy và thẻ lại ngồi hì hục cài lại cũng chết, máy mình cũng có nhiều file rác mà chưa xóa được.
Chịu thôi bạn :D Đâu còn cách nào khác :D Cũng giống như Window dùng lâu lâu phải cài đặt lại cho PC chạy ngon hơn :D

lvmouse712

có lẽ là do thợ rồi làm gãy thật rồi, mình tìm mãi trong settings chỉ thấy khóa bằng mã bàn phím ko có phần tự động khóa khi trượt máy xuống như trước. Cảm ơn 2 bạn .Chắc phải mang ra bác sĩ lần nữa

sacmaumobile8x

bác vào cài đặt có phần khóa đó ...trượt xuống không tác dụng và trượt xuống ngưng..gì đó ..không nhớ..thợ gì mà thợ hả bác..không thì cài khóa phím tự động 8s là ok ..

spiderman_anhvu

Cái này thì đúng là phải chấp nhận làm vậy rồi. Đây cũng là một điểm bất cập của symbian, ứng dụng rác để lại khá nhiều trong khi lại thiếu đi một ứng dụng quét file rác. Hồi trước xài PPC có cả đống soft luôn, chả biết có sạch rác hay không nhưng cũng thấy yên tâm hơn :D

spiderman_anhvu

Máy bạn đã kết nối wifi hay GPRS chưa? Phần mềm có báo lỗi gì không hay bật ra luôn? Có thể ứng dụng bạn cài bị lỗi nữa, thử xài bản khác xem :)
Chúc may mắn nhé.

nghong

wow good quá N82 pro thật thật sự không thất vọng hjhjhj có người nói (kết luận: xenon cũng có điểm yếu của nó, vì thế đừng thất vọng với led của n95) không biết có dùng N95 không mà về fe khiếp luôn nếu thế các hãng máy ảnh canon, sony,nikon,panasonic,caiso...v.v. thay led vào chụp cho pro hè :D

j_cage

Member
N95 8G nói chung bây giờ vẫn là sự lựa chọn đúng :D Đầy đủ chức năng nhưng ko quá hầm hố và đắt như N96 :D 1 điểm yếu ở N95 8G chỉ là không có thẻ nhớ rời mà thôi, bộ nhớ in-built nói chung rất bất tiện :( Mà cái này thì lại đc khắc phục ở N96 :(

bất tiện thế nào, bạn cho cái ví dụ được klhoong?

MinhThang

Manager
Cái này thì đúng là phải chấp nhận làm vậy rồi. Đây cũng là một điểm bất cập của symbian, ứng dụng rác để lại khá nhiều trong khi lại thiếu đi một ứng dụng quét file rác. Hồi trước xài PPC có cả đống soft luôn, chả biết có sạch rác hay không nhưng cũng thấy yên tâm hơn :D

Sym cũng có đó chứ bạn, nhưng kết quả thì không thể biết, khi cài vào thì tâm lý cũng yên tâm hơn:D

Zenki

Super V.I.P
bất tiện thế nào, bạn cho cái ví dụ được klhoong?
Thử nghĩ xem nếu máy có thẻ nhớ mà thẻ nhớ bị lỗi hoặc hỏng hóc thì còn thay được. Còn với bộ nhớ in-built hỏng 1 phát làm sao thay :D

Status
Không mở trả lời sau này.