• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
E71 hỗ trợ luôn cài đặt mail có sẵn trong máy mà, mình ko dùng chương trình ngoài nào hết , mail của yahoo thì ngon gmail lại ko được >.<

anh Kojiro có chương trình check mail nào hay send cho em với :D
Nếu máy có WIFI thì sao ko lên thẳng http://gmail.com mà check trực tiếp trên đt luôn bạn :D Đơn giản và tiện dụng không cần phải cài thêm PM nào nữa :D

cofer

Hack làm chi cho hại máy, với E65 thì hack phone thật đáng sợ, mình cũng đang xai nó nè. Xin file cẻ bạn hoaithuc đi các bạn.

O2_Atom

Cảm ơn các bác nhiều lắm. Có điều em chưa hiểu Hack Phone là sao, mà để làm gì ạ? Em chưa bao h phải hack phone với cái ĐT cũ cả:O

blackdoor

Manager
Cảm ơn các bác nhiều lắm. Có điều em chưa hiểu Hack Phone là sao, mà để làm gì ạ? Em chưa bao h phải hack phone với cái ĐT cũ cả:O
Hack làm soa thì bạn theo link trên mà đọc.
Bạn phải hack thì sẽ dễ dàng hơn trong việc cài các ứng dụng.

lamnt0702

Hiện nay có rất nhiểu ứng dụng phải sign mới có thể cài vào máy,vì vậy hack fone chính là công cụ để có thể cài được tất cả các ứng dụng nào mình thix mà ko cần phải sign,bởi vì mỗi khi cài 1 ứng dụng lại phải sign 1 lần như vậy rất phiền phức và tốn thới gian,trong khi đó chỉ cần hack phone 1 lần là có thể cài tất cả ứng dụng mà ko cần sign,rất nhanh gọn và tiện lợi..Hơn nũa gọi là hack phone mới đầu nghe có vẻ rất phức tạp nhưng thực ra lại rất đơn giản và làm xong chưa đầy 5ph,chỉ cần cẩn thận 1 tý và tuân thủ đúng theo các bước hướng dẫn là 99,99% thành công :D Bạn vào topic dưới này để xem hướng dẫn cách hack phone nhé!Chúc bạn thành công và yêu Symbian hơn WM sau khi sử dụng N95 :D

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33022

lamnt0702

Hack làm chi cho hại máy, với E65 thì hack phone thật đáng sợ, mình cũng đang xai nó nè. Xin file cẻ bạn hoaithuc đi các bạn.

Sao lại đáng sợ hả bạn? :D Hack ko làm ảnh hưởng đến máy nhé,mà đỡ lằng nhằng và bị động hơn khi muốn cài soft mà ko biết cách sign hoặc ko sign được ;)

Tui không hiểu lắm. Bạn hoaithuc hach được à.

Ý bạn ý là xin file .cer của bạn hoaithuc gì đó bạn :D Viết ko cẩn thận thôi :D

Orbit

Hi cả nhà !

Mình vừa kiểm chứng xong mấy vấn đề các Bác đã Nêu ra.. hi hi và mình có ý kiến như sau:

Đúng là từ thứ 2 tới giờ anh Mobifone của mình hình như có vấn đề, mình lấy máy Nokia (7610, 3110, N72, N95...) cùng với vài cái O2....của mấy bạn trong Cty mình đổi sim họ vào máy mình, sim mình vào máy họ, thi tình trạng tất cả các máy đều bị "ang chy" nhau.. Sóng tụt rồi bò lên rồi lại tụt...:-/

Máy N82 có thể nói là Nồi đồng cối kẽm... sau khi mình "đưa" em nó vào tường thì con bé của mình nó cũng hỗ trợ thêm bằng cách lấy chơi và làm rơi vài lần (rơi từ độ cao khoảng 40cm, hú hồn;;) ) Bé nhà mình ngoan lắm đưa cho mấy cái cùi bấp nó ko chịu, cả cái 7310 supenova cũng ko thèm, chỉ toàn đòi chơi N82 với cái IPhone... Bó tay.

@ :p Bái phục anh Anh Vu nhớ dai quá=D>

Tóm lại mình thấy là do mạng bị cà giựt như đang hát nhạc RAP.. chứ con N82 không bị gì =D> MÔ PHẬT CON CÒN MAY MẮN QUÁ.8-|

RẤT CÁM ƠN VÀ VÔ CÙNG CÁM ƠN CÁC bÁC CÁC ANH ĐÃ CHIA SẼ VỚI EM.

giangne

Cần giúp đỡ phần mềm chặn cuộc gọi

Có ai biết cách cài phần mềm chặn cuộc gọi ACM vĩnh viễn không. Hôm nay hết hạn dùng thử bây giờ không biết chặn cuộc gọi kiểu gì nữa. Thank

xiaohuang

Em đã tets thử và rất ok trên 5700.THANKS=D>

Cái này resize từ kích thước to xuống nhỏ thì được chứ nhỏ lên to thì bị vỡ hết hình. Mình có mấy game 128x128 resize lên 240x320 ko thấy gì hết

Posted via Mobile Device

Zenki

Super V.I.P
Cái này resize từ kích thước to xuống nhỏ thì được chứ nhỏ lên to thì bị vỡ hết hình. Mình có mấy game 128x128 resize lên 240x320 ko thấy gì hết

Posted via Mobile Device
Cái đó là đương nhiên rồi mà bạn :D Cũng như 1 tấm ảnh khi bạn resize cho nó to lên thì cũng bị vỡ hạt ra đấy thôi :D

xiaohuang

Cái đó là đương nhiên rồi mà bạn :D Cũng như 1 tấm ảnh khi bạn resize cho nó to lên thì cũng bị vỡ hạt ra đấy thôi :D

Uh. Có 1 số game không bị mã hoá hình ảnh thì mình có thể thay đổi hình nền biểu tượng khác cho hợp với kích thước mới

Posted via Mobile Device

O2_Atom

Thanks mọi người rất nhiều, cơ bản em nghe cái từ "hack phone" nó hoành tráng quá nên hãi hãi:p tuy vậy được các bác động viên e đã "hack" và cài thử 1 phần mềm unsigned rồi:D có thắc mắc gì về sau e lại hỏi nhé:)

Tiện đây hỏi luôn thắc mắc vừa nảy ra trong đầu:mad:)

5) Cái màn hình Desktop mặc định của N95 (với 6 Shorcuts: Contacts - New Text Message - SFR - Clock - Profiles - Maps), có thể thay đổi được không ạ, hay phải dùng phần mềm 3rd party)

6) Có từ điển Oxford hoặc Cambridge hoặc Longman cho Symbian 6 không ạ, em có lướt qua Forum mà ko thấy:(

Zenki

Super V.I.P
Thanks mọi người rất nhiều, cơ bản em nghe cái từ "hack phone" nó hoành tráng quá nên hãi hãi:p tuy vậy được các bác động viên e đã "hack" và cài thử 1 phần mềm unsigned rồi:D có thắc mắc gì về sau e lại hỏi nhé:)

Tiện đây hỏi luôn thắc mắc vừa nảy ra trong đầu:mad:)

5) Cái màn hình Desktop mặc định của N95 (với 6 Shorcuts: Contacts - New Text Message - SFR - Clock - Profiles - Maps), có thể thay đổi được không ạ, hay phải dùng phần mềm 3rd party)

6) Có từ điển Oxford hoặc Cambridge hoặc Longman cho Symbian 6 không ạ, em có lướt qua Forum mà ko thấy:(
5. Có thể thay đổi được. Vào Phone Settings - Standby Mode rồi Edit đưa các Icon bạn thích ra để thay thế các Shortcuts mặc định

6. Từ điển loại khác thì có chứ mấy cái này mình cũng chưa thấy có trên S60v3 :D

nguyenpa

Super V.I.P
N85 cty hay bị reset.

Anh em có ai làm trong nokia care, hay có kinh nghiệm về dòng nokia này cho em hỏi chút:

Mới mua 1 em N85 hàng cty Petro phân phối, mua về 1 ngày thì gặp tình trạng:
Vào xem video: bị reset
Vào nghe nhạc: bị reset
Viết tin nhắn: bị reset
Quay phim: bị reset
Gắn cáp truyền dữ liệu, pc suite bĩ reset

vào nokia care chạy lại phần mềm ko hết.
Nokia kêu gửi máy lại gửi SG ( khoảng 1 tuần lễ) hoạt đợi firmware mới.

Do máy mới mua nên ko gửi cho nokia làm :((

Đã đỗi code up firmware mới nhất nokia care ở long xuyên chưa có -> vẫn ko hết :((

Đã formát, ko dùng thẻ nhớ -> vẫn bị :((

Nghi ngờ là bị phần cứng :((

nhunguyen12

hiện có 2 cách up online và offline, online rủi ro rất cao nhưng dễ hơn , offline phức tạp hơn , nhưng an toàn, đã co 1máy bài viết trong diễn đàn và tôi đã test bạn nên kiểm đọc và làm theo hướng dẫn nha, hiện tôi chỉ up offline, 1 lần là up lai rai, nên bạn ráng đọc vào nha, có file avi hướng dẫn rồi đó, thân gửi

nhunguyen12

tôi đã test, hack vẫn bình thường, yên tâm ,bản V.0812 và bản V.0839 cũng không có gì thay đổi nhiều, nếu up thì cứ thử. đừng lo lắng nếu như bạn up offline nha, đã test trên N73ME < ON DINH LAM

nhunguyen12

vậy cho hỏi chút là thẻ xin khác thẻ thường như thế nào, làm sao kiểm tra, tốc độ đọc hay sao? đang tính mua con 4G SD, SDHC không xài được cho N73 ME thât là tiếc

Status
Không mở trả lời sau này.