• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

vkvkvk

Xem TV trên N96 hàng XT?

mua N96 2 tháng rùi mà chưa xem được tivi, mặc dù làm theo hướng dẫn của VTC:((
bạn nào giúp mình với:p
thanks trước nhe

MinhThang

Manager
mua N96 2 tháng rùi mà chưa xem được tivi, mặc dù làm theo hướng dẫn của VTC:((
bạn nào giúp mình với:p
thanks trước nhe

Làm theo hướng dẫn của VTC chưa đủ bạn à, bạn có thể nói rõ bạn ở đâu? khu vực bạn ở đã phủ sóng chưa.

MinhThang

Manager
Tại vì ko nên e mới hỏi đó bác :(
@Thang: cái PCsuite nhà e mỗi lần khởi động nó báo thiếu 1 file .dll :(

Nếu máy pc bạn đóng băng thì bạn nên mở băng ra và bỏ cái đĩa CD kềm theo máy chạy lại là ok.

kjd123

Vấn đề nâng cấp fw cho n73

cho em hỏi bay h em có con n73me đang sử dụng fw4.0812.4.2.1 thế bay h muốn nâng cấp fw của châu âu thì phải làm thế nào. có nâng cấp được không. nếu nâng cấp được thì tải ở đâu. tại em thấy bảo fw của euro dùng hay hôn châu á. giúp em với. thanks pr0 nhiều

Kojiro

Super V.I.P
Bạn phải đổi code sang ngôn ngữ châu Âu để có thể up fw của Châu ân: code bạn tìm ở đây, đổi code hướng dẫn ở đây, hướng dẫn up fw trực tuyến ở đây, hướng dẫn up fw offline ở đây hoặc ở đây :D

Bạn cứ làm theo thứ tự trên là được. Bài viết của bạn sẽ được di chuyển đến đúng nơi qui định trong thời gian tới.

bhoangtrung

Vỏ cho máy nokia dòng E

Em dùng cái e61của nokia bây h vỏ cũ qua rùi muốn thay mà hỏi ở HN không có bán vỏ của dòng E cả.Bác nào biết chỗ nào bán vỏ cho nokia dòng E và máy của em là e61 bảo em đến mua với em rất cảm ơn

dung1291985

mua tấm dán 3 inch của máy ảnh kĩ thuật số ý bạn, ra cửa hàng Ảnh kĩ thuật số ở ngã tư Nguyễn TRãi, dưới chân cầu vượt, ở gần rạp bê bơi ý, mình ko nhớ tên cửa hàng nữa, ở đó là bán rẻ nhất có 25-30k / 1 cái thụi, hàng Nhật xịn nhập bên đó về ... chuyên dùng cho máy ảnh DSLR đắt tiền thui mà b-) Loại này dày,chống sước và rất bền, dán lên màn hình mà nhìn trong vắt như chưa dán vậy, cũng từ tính 3 lớp đấy =D>:D;;)

gai

Well-Known Member
ah. vừa rồi mình vừa sửa được con 3250 của mình hết bị liệt phím bạn thử dùng cách của mình thử xem sao nha. bạn hãy tháo hết tất cả các vỏ đen rồi đến miếng dán màu trắng và rồi cuối cùng là đến miếng màu vàng. bạn hãy xem kỹ điểm túc xúc giữa miếng màu vàng và chân máy có sát không nha. nếu không sát bạn hãy lấy tay ấn mạnh cho sát và bỏ miếng trắng vào bấm xem có được không. nếu được bạn dùng 1 chút xíu keo dán sắt dán vào đó là ok. bảo đảm với bạn hiệu quả thành công là 99%. bởi vì đa số các phím bị liệt là do điểm tiếp xúc. chúc bạn thành công.

DUCBACLIEU

TAI NGHE NHAC HAY

MUA tại Nhật Tảo,giá chỉ 130k. các bạn đừng thấy giá bèo mà vội đánh giá .Tôi sài 5700 ,tai nghe jin theo máy nghe kg = 3/10 tai nghe này.Nghe lớn ,Bass rất chắc và trầm,treb chắc bén.Vỏ của nó làm =nhôm nên rất cứng

:D Vì kg có thời gian gửi sms cho tất cả các bạn đã hỏi mình chỗ bán,nên mình chỉ đường cho các bạn (ở SÌGÒN thôi nha! Hì Hì .vì chợ NHẬT TẢO ở SÌ GÒN mà ).Đi đường NG KIM(hướng từ đ.NG Chí Thanh) đến ngã 4 đ.NHẬT TẢO quẹo trái khoảng 10 mét chỗ bán bên phải,(hướng từ 3/2 thì quẹo phải nghe các bạn)người bán hình như tên là Dì BA mình kg nhớ rõ tên lắm. Dáng người mập ,Đứng tuổi ,có người con trai cũng SUMO như dì vậy.:))=D>

Chỉnh sửa cuối:

Kenji1992

ah. vừa rồi mình vừa sửa được con 3250 của mình hết bị liệt phím bạn thử dùng cách của mình thử xem sao nha. bạn hãy tháo hết tất cả các vỏ đen rồi đến miếng dán màu trắng và rồi cuối cùng là đến miếng màu vàng. bạn hãy xem kỹ điểm túc xúc giữa miếng màu vàng và chân máy có sát không nha. nếu không sát bạn hãy lấy tay ấn mạnh cho sát và bỏ miếng trắng vào bấm xem có được không. nếu được bạn dùng 1 chút xíu keo dán sắt dán vào đó là ok. bảo đảm với bạn hiệu quả thành công là 99%. bởi vì đa số các phím bị liệt là do điểm tiếp xúc. chúc bạn thành công.

bạn mà mình cũng đã thử cách tương tự như bạn nhưng bạn ơi , sau 1 thời gian bàn phím vẫn bị lai .bây h chỉ biết gọi thôi chứ hok nt đc . chán quá .

gai

Well-Known Member
như vậy là chứng tỏ máy bạn đã bị điểm tiếp xúc giống mình lúc trước rồi đó. hãy cố gắng làm lần nữa xem sao. lưu ý là khi ráp vào phải chắc chứ lỏng lẻo quá thì sẽ bị lại đó.:)thân.

Kenji1992

như vậy là chứng tỏ máy bạn đã bị điểm tiếp xúc giống mình lúc trước rồi đó. hãy cố gắng làm lần nữa xem sao. lưu ý là khi ráp vào phải chắc chứ lỏng lẻo quá thì sẽ bị lại đó.:)thân.

hixhix làm hoài mà hok được , chắc kiếm tiền thay cáp quá . cái bọn nokia nó chem. đến 500k .sai lầm khi sài hàng độc

cuongbep

Kết nối N95 với Laptop = Bluetooth????

Em muốn kết nối N95 8G của em với cái Laptop bằng Bluetooth. Nhưng lúc kết nối thì nó báo thế này.

Em dùng Win Vista nên ko rõ lắm. Ai biết giúp em cái. Thank!!!

Zenki

Super V.I.P
Em muốn kết nối N95 8G của em với cái Laptop bằng Bluetooth. Nhưng lúc kết nối thì nó báo thế này.

Em dùng Win Vista nên ko rõ lắm. Ai biết giúp em cái. Thank!!!
Kết nối với Laptop qua Bluetooth thì đâu cần dùng PC Suite bạn ? Cứ dùng chương trình quản lý BT có sẵn của Laptop thôi là được mà. Bạn muốn kết nối để gửi file qua BT hay sao ?

cuongbep

Ý mình là mình ko muốn kết nối qua dây cáp nữa. Mình muốn kết nối qua BT ấy. Cho tiện. Chứ cứ mỗi lần kết nối là phải cắm dây cáp. Ngại quá. Bạn chỉ rõ giùm mình đc ko? Tớ mới dùng laptop. :))

MinhThang

Manager
Ý mình là mình ko muốn kết nối qua dây cáp nữa. Mình muốn kết nối qua BT ấy. Cho tiện. Chứ cứ mỗi lần kết nối là phải cắm dây cáp. Ngại quá. Bạn chỉ rõ giùm mình đc ko? Tớ mới dùng laptop. :))

Kết nối qua cáp USB sẽ an toàn hơn bạn à.

Zenki

Super V.I.P
Nếu chỉ dùng gửi file qua lại từ laptop và máy thì chẳng cần dùng cáp, cứ dùng BT gửi như ở 2 đt bình thường. Còn nếu bạn muốn kết nối đt với laptop qua PC Suite bằng BT thì theo mình biết là ko được đâu :(

binhseu

Hỏi về chip xử lý của N95 8Gb với những loại khác

Cho hỏi tẹo, giữa chip Dual ARM 11 332 MHz CPU của N95 8gb với các chip khác hỗ trợ cho dòng máy symbian, vd như ARM 396 mhz ( n81, 6120, 5700vvv) thì chip nào có tốc độ xử lý nhanh hơn vậy ( có vẻ phần thằng thuộc về n95),chẳng là em đang kết con này nhưng hơi phân vân...

Status
Không mở trả lời sau này.