• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng Hợp Các MOD Cho SPB MOBILE SHELL ( Phiên Bản Mới ) !!!

d3ad

Nhiều hàng quá biết dùng hàng nào đây! Một hàng phong cách rất độc đáo > đẹp!!!

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?h7ml6s7ojr31yss[/DOWNLOAD]

Walls > http://www.mediafire.com/?wu93jdm3c1v26oi

bác có thể up cái theme hợp được không vậy ? :(

thanh19589

Làm thử cái win 7 rồi , làm giả có vẻ đc 80% so với hàng thật :D
trên là hàng thật đc phóng to ra , dưới là hàng mình làm

Ntv_79

Đẹp lắm, nhưng có lẽ cần phải chọn lại cái icon Hay dùng!! Hôm qua mình nghĩ đó là cái panel 3D thì icon đó hợp lý hơn.

thanh19589

windows phone 7 thực ra có thấy thanh bar nào đâu , chỉ có mỗi cái tùy chọn này nhìn còn giống thanh bar 1 chút nhưng icon mà như thế thì xấu quá :(

daugiang1987

Làm thử cái win 7 rồi , làm giả có vẻ đc 80% so với hàng thật :D
trên là hàng thật đc phóng to ra , dưới là hàng mình làm
Bạn căn cho 4 cái icon đều nhau và thanh bar trong suốt là nhìn rất đẹp.

thanh19589

Đã tính kĩ về cái bar rồi , mỗi người thích mỗi màu ko thể đáp ứng hết đc nên chọn màu đen cho thanh lịch vừa để làm nên cho icon nổi bật
Về độ trong suốt : nếu trong quá thì sẽ chuyển dần sang màu trắng mà như thế gặp mấy hình nền sáng màu thì khó nhìn lắm
Còn về icon thì dễ thôi , bỏ tí thời gian là đều ngay ấy mà.

daugiang1987

Đã tính kĩ về cái bar rồi , mỗi người thích mỗi màu ko thể đáp ứng hết đc nên chọn màu đen cho thanh lịch vừa để làm nên cho icon nổi bật
Về độ trong suốt : nếu trong quá thì sẽ chuyển dần sang màu trắng mà như thế gặp mấy hình nền sáng màu thì khó nhìn lắm
Còn về icon thì dễ thôi , bỏ tí thời gian là đều ngay ấy mà.

Vây theo mình thì bạn căn cho 4 icon bằng nhau thì hoàn chĩnh lắm đấy.

galabuon

bro thanh với ntv-79, cho mình hỏi có cái mod nào music widgetizer giống n97 - về kích thước. thì cho mình xin dc hok, nếu chưa có thì làm 1 cái đi 2 bồ. thx trước nhá.

Ntv_79

Anh em thấy như này được chưa? Vì topic này được move sang SÁNG TẠO PDAVIET nên anh em cùng đóng góp ý kiến nào!

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

bro thanh với ntv-79, cho mình hỏi có cái mod nào music widgetizer giống n97 - về kích thước. thì cho mình xin dc hok, nếu chưa có thì làm 1 cái đi 2 bồ. thx trước nhá.

widgetizer nó chuyển sang dùng svgb rồi . Mà vẽ kiểu véctơ mình ko rành , nếu vẽ = PTS bình thường rồi convert qua thì xấu lắm

nam_tran2701

Mod lại bản Trong suốt của tác giả Nga > thêm thanh báo hiệu trang màn hình và tổng hợp một lô đồng hồ kỹ thuật số tuyệt đẹp! All in one. AH, bổ sung thêm là bộ gốc ở mấy bài trên phím trái là SPB menu, bản này phím trái là 3D nhé!

Đao lốt hia >http://www.mediafire.com/?jc0lumxbbx0n0cw

mình rất thích bộ này nhưng khi xoay ngang màn hình thì có 1 lỗi nhỏ trên thanh bả bên dưới ( bên phải khi xoay ngang), mình chụp hình đưa lên nhưng bị lỗi nên không up hình lên được, bác nào giúp mình phát nhé..thanks

thanh19589

Vấn đề này mình đã nói rất nhiều lần ở cả 2 topic cũ + mới , những bản mod tải về mà ko thấy có mục "vl_bkg_now.dat" thì khi xoay ngang màn hình sẽ bị lỗi .

randoms

Làm sao để chỉnh sang 6 panel được nhỉ mình để nhiều liệu nó có tốn pin không các bác?

Ntv_79

mấy pác ơi... muốn thoát hẳn SPB SHELL mình làm sao zậy các pác...

Vào setting, nhấn phím góc phải, chọn Exit

Làm sao để chỉnh sang 6 panel được nhỉ mình để nhiều liệu nó có tốn pin không các bác?
Mấy thì cũng thế thôi, ram vẫn thế và pin vẫn thế! Ăn chơi thì ko sợ mưa rơi chứ. Mình để 12 panel, mỗi loại màn hình 10 trang, courel 3D thực sự --> Vẫn chạy vèo vèo!

vutuan472

NOKIPHONE V5 (NTV_79) mình rất thích bộ này nhưng mình ko thấy giao diện 3d,vô giao diện 3D sao vậy mấy bác

thanh19589

homescreen có icon XEM3D rồi kìa bạn ( góc dưới cùng bên trái) . Còn bạn muốn hiệu ứng 3D thì hãy quay về topic cũ để xem cách mod , mình có trích dẫn link ở cuối bài #1 đó