• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

AlyCuong

Active Member
nếu bạn thoát bằng fim đỏ mà vẫn có hiệu ứng lại ko bị chậm máy thì ko sao hết.nhưng có điều một số phần mềm sẽ chạy ẩn mà chưa thoát hết khi bạn ấn nút đỏ dần dần cũng nag máy,thoát nút đỏ xong bạn nên ấn chặt nút menu xem còn pmem đang chạy ản nào ko tắt đi là ok

Ngoài màn hình chính là như thế nào vậy? Máy mình chỉ có ở màn hình Menu thôi (2), còn màn hình chờ thì k có (1), nếu ở màn hình 1 mà có thì hướng dẫn mình làm nhé.

prettyboy247

Ngoài màn hình chính là như thế nào vậy? Máy mình chỉ có ở màn hình Menu thôi (2), còn màn hình chờ thì k có (1), nếu ở màn hình 1 mà có thì hướng dẫn mình làm nhé.

ngoai màn hình chờ thì ko có đâu nha.nếu có chỉ là ở màn menu có nhưng khi thoát ra nó sẽ còn dấu vết của hiêu ứng ở menu con` sót lại thôi.bạn cứ nhìn cái hiệu ứng đầu tiên ở bài hướng dẫn trên cùng của mình.lá vàng bay2 khi ở menu lúc thoat ra màn hình chính thì vẫn sẽ bay 1.2giay rồi mới biến mất.với cả bạn phải copy đúng hiệu ứng hỗ trợ cả ngoài màn chờ thì mới đc.chứ ko phải hiệu ứng nào cũng có đâu nha

AlyCuong

Active Member
ngoai màn hình chờ thì ko có đâu nha.nếu có chỉ là ở màn menu có nhưng khi thoát ra nó sẽ còn dấu vết của hiêu ứng ở menu con` sót lại thôi.bạn cứ nhìn cái hiệu ứng đầu tiên ở bài hướng dẫn trên cùng của mình.lá vàng bay2 khi ở menu lúc thoat ra màn hình chính thì vẫn sẽ bay 1.2giay rồi mới biến mất.với cả bạn phải copy đúng hiệu ứng hỗ trợ cả ngoài màn chờ thì mới đc.chứ ko phải hiệu ứng nào cũng có đâu nha

Vậy mà bác gì ở trên nói k rõ ràng, cứ tưởng ở ngoài màn hình chờ vẫn hiển thị dc.

quangeuro

Minh dùng 6120c, lúc chép FullKastorEnable.rmp vào patches thì mình Apply không được, mình đã làm theo hướng dẫn.Cứu mình với!

prettyboy247

Minh dùng 6120c, lúc chép FullKastorEnable.rmp vào patches thì mình Apply không được, mình đã làm theo hướng dẫn.Cứu mình với!

bạn thử bỏ add auto rôì khơỉ dông lại máy xong apply lại xem.co dc ko.ma bạn có cài đc để bật đc on/off trog mục chỉnh theme chưa.nếu ko cài đc thi do maý ko hỗ trợ.

pham_0763

Test ok trên 6120c nè bác, bác qua bên box việt hóa, làm như bài của tienquoc87, bảo đảm có ok ☺

khongaibiet2004

cái e72 của mình cài animenu vào thì ko hoạt động đc bạn ơi!có cách gì đơn giản cho e72 ko bạn???

E72 có sẵn effects trong ổ z/resoure rồi. Bạn chỉ việc vào theme và bật cái hiệu ứng theme on lên là có mà.

ahgnaoh_h2t

cái FullKastorEnable của mình làm như hướng dẫn được rồi nhưng mà khi vào trong RomPatcher thì nó báo lỗi.có hình tam giác màu vàng vàng với dấu chấm than ở giữa.Ai giúp mình với.cám ơn

ahgnaoh_h2t

Mấy cái hiệu ứng chuyển trang này độc ghê há anh em

3.jpactions=o

Bạn ơi,máy bạn dùng là máy gì thế.làm sao để có thể làm cái hiệu ứng chuyển trang thế hả bạn.nhìn đẹp quá nhỉ,bày mình với đc không .cám ơn heng

prettyboy247

cái FullKastorEnable của mình làm như hướng dẫn được rồi nhưng mà khi vào trong RomPatcher thì nó báo lỗi.có hình tam giác màu vàng vàng với dấu chấm than ở giữa.Ai giúp mình với.cám ơn

tại bạn dùng bản rompatcher cũ nên hiện như vậy đó,bạn tìm dow bản rompatche plush + trong ưng dung vh ve cai xóa bản cũ đi sẽ hết.

hantinhtu_baby

Bạn ơi hiệu ứng bạn làm hay sưu tập ở đâu mà nhiều thế? Bạn có cái hiệu ứng đàn chuồn chuồn nhiều sắc màu không cho mình xin đi bạn!

prettyboy247

Bạn ơi hiệu ứng bạn làm hay sưu tập ở đâu mà nhiều thế? Bạn có cái hiệu ứng đàn chuồn chuồn nhiều sắc màu không cho mình xin đi bạn!

ý của ban hay đó.hiêu ưng này có thể tự làm đc,quan trong nhất là có những hih anh bạn mun cho vào.chi cần có hình con chuồn chuồn là có thể cho vào hiệu ưng đc

hantinhtu_baby

ý của ban hay đó.hiêu ưng này có thể tự làm đc,quan trong nhất là có những hih anh bạn mun cho vào.chi cần có hình con chuồn chuồn là có thể cho vào hiệu ưng đc

Uh!mình củng đang tính tìm mấy cái effects đó bung ra lấy mấy hình chuồn chuồn đó về tự làm mà nhưng tìm hoài chả thấy đâu. Bạn có nguồn nào chia sẻ giùm mình đi.

prettyboy247

có bác nào biết cach thiết lập phần mềm quay fim giftailor như thế nào cho quay không bị giựt hình nhỉ,mình có effec định úp lên mà quay mãi vẫn cứ giật tùm lum.

prettyboy247

Bạn cài đặt như trong hình nhé.

mình đã làm theo hướng dẫn rồi nhưng ảnh khi xem vẫn ko thấy đc hiệu ứng chuyển trang đc như cái hình này.với lại lúc mình quay bị giựt2 bạn a`ban dug bản Giftool bao nhiều vậy.mình thấy hình này họ quay rất mượt nè mà chỉnh đủ kiểu vẫn giật và ko thấy hiệu ứng chuyển trang đc

khongaibiet2004

mình đã làm theo hướng dẫn rồi nhưng ảnh khi xem vẫn ko thấy đc hiệu ứng chuyển trang đc như cái hình này.với lại lúc mình quay bị giựt2 bạn a`ban dug bản Giftool bao nhiều vậy.mình thấy hình này họ quay rất mượt nè mà chỉnh đủ kiểu vẫn giật và ko thấy hiệu ứng chuyển trang đc
Đang dùng bản 2.11 nhé.

AlyCuong

Active Member
Thấy nhiều bạn cũng tự làm thêm theme, mình cũng tự nghịch trên những theme có sẵn và được kết quả như sau, mình quay mà nó cứ giật giật, các bạn thích thì down nhé:

Link ở dưới:

Chỉnh sửa cuối:

quangeuro

tại bạn dùng bản rompatcher cũ nên hiện như vậy đó,bạn tìm dow bản rompatche plush + trong ưng dung vh ve cai xóa bản cũ đi sẽ hết.
hehe cuối cùng cũng tìm đc nguyên nhân ko apply được FullKastorEnable. Thank bạn nhé

Status
Không mở trả lời sau này.