• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tính năng "USB On the go"

caothanhhai

Các bác cho hỏi có phần mềm nào có thêt giúp Leo có tính năng USB on the go như O2 Flame không ?
Điểm đặc biệt ở XDA Flame là giao tiếp Mini USB On-the-go, có nghĩa nó như một USB host có khả năng kết nối nhiều thiết bị ngoại vi sử dụng cùng chuẩn USB như ổ cứng USB, bàn phím hay chuột USB
Tính năng này rất tiện khi cần copy file không cần máy tính, chỉ cần cắm USB vào là resco nhận như 1 ổ trên máy . Việc xem phim trên máy sẽ tiện hơn rất nhiều khi copy phim sẽ thuận lợi hơn
:-?:-?:-?
Thanks

DQMM

Về tính năng này thì bản thân Leo không được tích hợp, nhưng hiện nay thành viên Cotulla (Đây cũng là người cook rom rất tốt cho dòng Flame) trên XDA đã nêu nguyên lý cũng như thực hiện thành công chức năng này. Bạn có thể vào đây tham khảo:
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=638201

caothanhhai

Rất hay, tôi mới chỉ mong host USB để nhận được thẻ nhớ ngoài thôi chứ thấy nhiều bác còn mơ cắm bàn phím, chuột, máy ảnh, wifi ... mới thấy được voi đòi Hai Bà Trưng ....
Thanks bác

chamcham737877

Rất hay, tôi mới chỉ mong host USB để nhận được thẻ nhớ ngoài thôi chứ thấy nhiều bác còn mơ cắm bàn phím, chuột, máy ảnh, wifi ... mới thấy được voi đòi Hai Bà Trưng ....
Thanks bác

Trong bản rom zin của Toshiba tg01 đã có chức năng này mà bạn, mong nó sớm có trên HD2 \-/

thinhletien

Trong bản rom zin của Toshiba tg01 đã có chức năng này mà bạn, mong nó sớm có trên HD2 \-/

ye e nghĩ cũng ko khó lắm đâu, rom zin TG01 đã có rùi còn gì. Nhưng quan trọng ai chế ra cái cable cho connect :D hì hì, làm kiểu cây nhà lá vườn thì nhìn hơi xí :D
Có thêm cái usb on the go này thì có vẻ khá vô địch, xách cái hdd2.5 + cable + hd2 là thành 1 rạp chíu film mini :D nhưng lúc đó chắc phải mang theo cái bình ác qui để xạc vì pin hd2 quá bèo =))

ntthanh

Có trang web USB Gear có rao bán USB On the go này, hình như giá là 25 USD, có cài này thì HD 2 có thể cài được với nhiều thiết bị lắm: máy ảnh, USB, đầu đĩa...
Không biết bao giờ ở Việt Nam có nhiều loại này, hiện tại chỉ có những dây đi kèm với thiết bị như xem phim, chơi game thôi mà đầu cắm thì không vào HD 2 được.

chamcham737877

ye e nghĩ cũng ko khó lắm đâu, rom zin TG01 đã có rùi còn gì. Nhưng quan trọng ai chế ra cái cable cho connect :D hì hì, làm kiểu cây nhà lá vườn thì nhìn hơi xí :D
Có thêm cái usb on the go này thì có vẻ khá vô địch, xách cái hdd2.5 + cable + hd2 là thành 1 rạp chíu film mini :D nhưng lúc đó chắc phải mang theo cái bình ác qui để xạc vì pin hd2 quá bèo =))

sao lại phải chế cable, đầu chuyển micro USB - USB có lâu rồi mà

ntthanh

sao lại phải chế cable, đầu chuyển micro USB - USB có lâu rồi mà

Phải chế là đúng rồi, dây cab của HD2 một đầu nhỏ cắm vào máy điện thoại HD2 một đầu là USB cho phép cắm vào các cổng USB trên máy tính, trên thị trường làm gì có dây cab nào cả 2 đầu đều là các cổng như trên máy tính đâu. Ngoài ra, còn phải chế thêm nguồn để cấp cho USB và soft cài trên máy HD2 nữa, nếu không thì máy không nhận được USB. Nói chung nói đơn giản là chế nhưng phức tạp và không phải ai cũng làm được.

thinhletien

Phải chế là đúng rồi, dây cab của HD2 một đầu nhỏ cắm vào máy điện thoại HD2 một đầu là USB cho phép cắm vào các cổng USB trên máy tính, trên thị trường làm gì có dây cab nào cả 2 đầu đều là các cổng như trên máy tính đâu. Ngoài ra, còn phải chế thêm nguồn để cấp cho USB và soft cài trên máy HD2 nữa, nếu không thì máy không nhận được USB. Nói chung nói đơn giản là chế nhưng phức tạp và không phải ai cũng làm được.

àh hình như ko cần chế bạn àh, mình hỉu ý bác kia rùi. Cab zin của hd2 là 1 đầu out micro-usb, 1 đầu out-usb. Đầu out mi-usb cắm vào HD2, đầu out-usb cắm vào cục charge. Nếu có 1 cọng cáp có 1 đầu out mi-usb cắm vào hd2 và 1 đầu in-usb thì okie :D gọi nôm na là dây chuyển từ mi-usb ra usb. Mình thì hem bít có ko nên mới phán phải chế :D
Ở đây tạm gọi cục nào thò ra là out, cục lõm vào là in nhé bác :D cho nó dễ hình dung :D

madem

Mình đã tạo dc cáp nối hd2 và thiết bị khác nhưng lại thiếu driver nên nó không nhận, ai có driver thì share cho mình với.