• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tình huống: Nếu Bạn có 500 triệu đồng...

Status
Không mở trả lời sau này.

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
Nếu có 500 triệu mình sẽ mở hẳn 1 công ty theo sở trường của mình.

Việc gửi ngân hàng bây giờ thì chỉ có lạm phát mất giá thêm thôi.

dammeppc

500 triệu

500 triệu nếu mình có số tiền này mình sẽ mua một rỗ máy ppc về cho anh em PV nghiên cứu:))

ka_ka_ka

Xin lỗi! "Vấn đề" này có vẻ "ngoài luồng" , nhưng Mình nghĩ cũng "tương thích" với topic "Vui chơi & Tán gẫu" và xem ra "Vấn đề" cũng thật “hữu ích” cho “đời sống” có thể hiện tại hoặc sau này, khi chúng ta “ gặp ” lúc đó ít nhiều kô phải “ đắn đo ” !!!

Bạn vừa lập gia đình(đã có ngôi nhà “nhỏ” riêng), trong tay hai vợ chồng với số vốn là 500 triệu đồng.Bạn sẽ hoạch định gì cho tương lai với số tiền trên? ” Xin mời các bạn, chúng ta cùng nhau thảo luận...

(Xin vui lòng , chúng ta “thảo luận” theo chiều hướng tích cực, tuy rằng số tiền đó “kô nhiều” , nhưng cũng “kô nhỏ” !!!)
đã có nhà goài, tậu thêm cái nữa cho bà coan thuê, hàng tháng kím thêm ít tiền tiu vặt , mà còn có của để dành cho con cháu sau này nữa chứ, hay quá hay quá :))

longtu9000

Nếu gđ mình kinh tế ổn định thì mình lấy số tiền đó đầu tư vào bất động sản he he

timhieu

đã có nhà goài, tậu thêm cái nữa cho bà coan thuê, hàng tháng kím thêm ít tiền tiu vặt , mà còn có của để dành cho con cháu sau này nữa chứ, hay quá hay quá :))

Vì bạn kô nói rõ đầu tư mua nhà ở đâu? Chứ thời điểm hiện nay thì số tiền trên, mua nhà ở SG rất khó!!!

Nếu gđ mình kinh tế ổn định thì mình lấy số tiền đó đầu tư vào bất động sản he he

Với thời điểm hiện nay thì phải "bổ sung" nhiều nhiều thêm vào, khi đó mới tham gia "đầu tư vào bất động sản" được! Nhưng kô phù hợp với chủ đề "Bạn có số vốn..."!

Mình bổ sung: Chứng khoán thì mình kô rành nên kô dám mua, mới vừa rồi mình có người Bạn thân làm việc ở Xi măng Hà Tiên2, có sở hữu cổ phiếu để giá "hữu nghị" khoảng 600 triệu đồng(bán cho người khác thì kô phải giá đó!!!), vì cq cử học Nhật, nên cần tiền bán. Hiện chưa lên sàn.
Mình có đất nền 8mx18m (Chủ Đầu tư Conic), gần PMH, mình mua cách đây 4 năm, vừa ra Giấy CNQSHĐ.

Status
Không mở trả lời sau này.