• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tin tức giới thiệu SP dùng WM và Palm old .....

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenDucDung

LEDU giờ lại chuyển..đích rồi hả :D :D
hổng muốn sài cái kia nữa à? :D
Chú ý, thêm một thông tin khá hay về cái Shift này là nó có màn hình cảm ứng :D
Có camera dành cho video call, theo như thông tin ko chính thức thì Sh!ft dùng Processor VIA chạy với tốc độ 1,2 GHz
Sẽ có vào quí 3 năm nay và sẽ chỉ có ở USA và Europe - ko thấy nói đến Asia

Giá khoảng 50 000 CZK - 50 000 chia cho 21 đc bao nhiêu USD?? hơn 2000 :O :O
để mua cái notebook cho rồi :D

PS: cái này LEDU phải..."thanks" mình một phát :D :D
tại vì mình post thông tin thêm cho LEDU :)) :))

khoabonmat

Active Member
HTC Shift

TFT touchscreen, 16M colors (16 triệu màu)
800 x 480 pixels (Wide-VGA), 7 inches (lớn nhất rồi)
1 GB RAM +miniSD (bộ nhớ quá khủng)
30 GB HDD drive
1.2 GHz VIA CPU
HSDPA 3.5G
WLAN 802.11 b/g
Bluetooth 2.0
Microsoft Vista Business OS (hệ điều hành quá xa lạ,sao xài :-? )
Camera 1.2 video call

Cấu hình khủng khiếp dữ hơn Arthena

LEDU

DucDung: vừa lòng thỏa dạ rồi chưa :D

Công nhận là giờ mình chuyển đích sang ẻm Sh!ft này rồi! 7" là quá đủ để 1 mình giải trí, làm việc. Có cái mình thấy tiện nhất là kết hợp giữa máy tính và cả điện thoại là quá đã rồi. Ai chê máy yếu thì chê chứ mình nói thật về tốc độ thì chỉ có Desktop là mạnh nhất. Coi nó như 1 cái "máy", còn em Shift này thì là em "mái" để trưng bày thành quả từ anh "máy" thôi...

HIc, giả biệt em X7500...anh đành cố gắng chịu đựng...chờ em Shift vậy!

Tom_codon

Super V.I.P
DucDung: vừa lòng thỏa dạ rồi chưa :D

Công nhận là giờ mình chuyển đích sang ẻm Sh!ft này rồi! 7" là quá đủ để 1 mình giải trí, làm việc. Có cái mình thấy tiện nhất là kết hợp giữa máy tính và cả điện thoại là quá đã rồi. Ai chê máy yếu thì chê chứ mình nói thật về tốc độ thì chỉ có Desktop là mạnh nhất. Coi nó như 1 cái "máy", còn em Shift này thì là em "mái" để trưng bày thành quả từ anh "máy" thôi...

HIc, giả biệt em X7500...anh đành cố gắng chịu đựng...chờ em Shift vậy!

Nhất trí với ý kiến của LEDU 100%.Đã đủ chơi con X7500 thì cố tí chơi em Shift nhìn cho đã.Tội gì phải khổ.
Ăn chơi là ko sợ mưa rơi =)) =)) =)) =))

NguyenDucDung

OK LEDU :D :D
cũng...thank LEDU lại cho..hoà :D
Cái này đắt quá à :| hơn 2.000 USD cơ :| mua xong con này thì...làm gi ̀giờ :| :D
mua cái này chắc chỉ sài....GPRS quá (or EDGE)... nếu mà ADLS nhà nào mà sài qua Ethernet thì... :D
Nhưng mà đơi thì hơi lâu, còn những hơn 3 tháng (ít nhất) nữa :|

LEDU

Nói thật thì mới ra thì cái nào mà chẳng mắc? quá mắc nữa là khác. Trong PV ai cũng biết Mod Tom có tới 4 cái Exec kìa có làm sao đâu?

hoangcuky

Công nhận nhìn kĩ em này cũng thấy phê thật! Đẹp mỹ mãn!
Các bác nói cũng có lý nếu có xiền chơi X7500 thì tội gì không thêm ít rước em này về ... Mình cũng lại thấy khoái em này nhưng vẫn thấy lưu luyến X7500
Vui chut! Nếu đưa con shift lên tai để nghe điện thì không biết sao nhỉ??!!!

Tom_codon

Super V.I.P
Mình đang nghĩ cảnh tượng cầm Shift lên nghe điện thoại trong lớp chắc cố giáo tưởng mình là điệp viên 007 mất thì toi =)) =)) =))

hoangcuky

Con này kiếm thêm cái ăng ten dài dài chút , kiếm thêm cái handsfree to to chút , rồi đeo nó ở sau lưng cho giống mấy chú lính thông tin:D

hoangcuky

Không biết dòng này khi tắt máy thì như PPC hay là tắt hẳn đi như notebook nhỉ ?

usp

Các bạn cần gì một mini laptop để làm những việc chủ yếu như Email, Web, Phim, Nhạc, Phone, Word...trong khi PPC đủ sức làm và làm tốt. Software cho PPC nhỏ nhẹ và dĩ nhiên sẽ ít hao pin. Đi bất cứ nơi đâu, chỉ cần một em như HTC Advantage là đủ để làm mọi việc rồi.

Em Shift quả thật không có gì để chê, nhưng để chọn lựa giữa hai cái về tính năng và giá trị so với $ thì tôi chọn Advantage. Advantage khả dĩ có thể đưa lên tai nghe chứ Shift thì never (nó gần bằng một cuốn tập). Thêm một camera cho những lúc cần kíp thât không tồi. Và GPS cũng là một chọn lựa nữa của tôi. Hiện nay chưa có Tomtom cho Laptop, nếu dùng laptop làm navigator thì chỉ có Microsoft Street & Trip hoặc iGuidance v.v...vẫn thua kém TomTom nhiều mặt.

Như vậy bạn thích Shift bời vì cái gì? Chắc chắn đó là tính kỹ thuật mới và công nghệ thu nhỏ một cái laptop (Tablet PC) chứ tính năng thì không có gì mới cả. Việc tích hợp phone vào laptop thì đã có từ lâu, chỉ cần một PC card PCMCIA là laptop sẽ trở thành một cái Cell phone có thể call hay truy cập 3G hoặc GPRS.

Tóm lại, tôi sẽ sắm cả 2 em này, Advantage mang theo mình mọi lúc mọi nơi, còn Shift để dành đó để giới thiệu với bạn bè và em út... (Nói chơi thôi :D )

Chỉnh sửa cuối:

LEDU

Con này kiếm thêm cái ăng ten dài dài chút , kiếm thêm cái handsfree to to chút , rồi đeo nó ở sau lưng cho giống mấy chú lính thông tin:D

Hồi chiều thử lấy cái hộp DVD loại nhỏ đưa lên tai làm bộ như con Shift để cho giống cảnh tượng nghe đt ko có handfree thì sao. Thằng bạn đi ngang qua, nhìn...cười ngất...:)) hỏi mình bị lạnh đầu quá rồi man man hả? Tức mình nắm đầu nó vào PV xem con Shift này, nó xem xong rồi mê luôn.

Đang giải thích cho nó nghe cái câu slogan mới nhất của mình:
"Bán nốt quần x!p, mua HTC Shift"
;) :))

hcqp

Em này quá dữ!!! Cấu hình bằng cái Laptop X40 của tớ rồi! Liệu có sự xóa nhòa ranh giới giữa Laptop và PPC không nhỉ?!
Mà trọng lượng của nó là bao nhiêu đây?! Kích thước?!

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
tắt như kiểu....PC :))
dùng Vista Business thì tắt kiểu gì :D

NguyenDucDung chắc chắn là tắt luôn như kiểu PC mà không phải là chế độ tắt chờ điện thoại giống như PPC sao ???
Theo mình thì lại là chế độ tắt của PPC.
Nhưng con này quĩ 3 năm nay mới cho ra mắt ở châu âu.Giá của nó dự tính khoảng 2000$ nhưng chưa nơi đâu bán cả .

NguyenDucDung

NguyenDucDung chắc chắn là tắt luôn như kiểu PC mà không phải là chế độ tắt chờ điện thoại giống như PPC sao ???
Theo mình thì lại là chế độ tắt của PPC.
Nhưng con này quĩ 3 năm nay mới cho ra mắt ở châu âu.Giá của nó dự tính khoảng 2000$ nhưng chưa nơi đâu bán cả .

đúng, mình nghĩ như thế :D
tạ̣i vì...nó là Vista mà :D

@ khanhgt: thì có ai nói con này là PPC đâu :D

Edit: có thêm vài bức ảnh cḥup ngay tại triển lắm Cita

nhìn bức ảnh này có thể nói nó như laptop vậy, cũng có đèn báo hiệu khi chạy :D

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.