• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tiện ích Calculator - Không thể thiếu trong cuộc sống!!!

myp990i

Hihi..UIQ của PDA Viet bây giờ trung binh cũng trên 50 người online, gần bằng hay đôi lúc vượt cả Symbian S60v3 đó chứ. Nên nhớ là số lượng máy cài S60v3 bán ra nhiều hơn UIQ3 rất nhiều nhưng lượng fan của UIQ trên PDAVIET lại không thua gì S60v3.

Nếu so với bên tinhte thì xôm tụ hơn hẳn. Hồi ấy mình hay online bên tinhte nhưng bây giờ chỉ love PDAVIET thôi..:D

Đồng ý với bác! Nhưng tại sao fan UIQ3 lại nhiều so với S60V3? Đó là vì công nghệ mà UIQ3 mang lại. UIQ3 chúng ta có nhiều cái để nghiên cứu, chứ S60 thì nhanh chán lắm...!!!! Em dùng rồi, chỉ vài bữa là hết trò thôi.
LOVE PDAVIET hơn bên tinh tế, em cũng vậy vì sao. Thực ra em biết và tham gia tinhte trước, bên đó có mấy anh cũng hay và nhiệt tình lắm (Shinjo, Doananhtai...) nhưng mà các bác này ít khi có mặt lắm. Hơn nữa cách tổ chức web bên đó khó dùng hơn bên này. Đặc biệt bên này có bác Dongxanh là số 1, moder tuyệt vơì. Bác Congvoi thì số 1', luôn luôn lắng nghe luôn luôn thâú hiểu, luôn có mặt... và một số bác khác nữa đã đem lại cho UIQ3 nhiều bổ ích. Đặc biệt là modsound cho UIQ3 để vượt cả Walkman. Chúc PDAVIET càng thêm lớn mạnh!!!!!

buratino1703

Hay, lucky có những dòng miêu tả cực kỳ bay bướm, chắc trước học văn giỏi đây!

ngkhanhhoang

Diễn đàn tinh tướng đang bị thất sủng trước sự nổi trội lên về mọi mặt của diễn đàn Pê Đê Anh ! Sự nhiệt tình, tốc độ, và tinh thần bác ái của Công đại tổng quản, CaoHiếu tiên sinh, at007 tiền bối quả thực đã đưa tầm vóc của UIQ Việt lên đẳng cấp mới, cùng với sự kinh điển ,kiệt xuất,lỗi lạc của quỷ cốc tiên sinh DongXanh sư phụ và thiên tài Việt Hoá Đoàn Anh Tài ( Đoàn Công Tử) chắc chắn UIQ Việt sẽ còn phát triển rực rỡ hơn nữa,huy hoàng hơn nữa !Để rồi một ngày nào đó hãng SE sẽ phải ngậm ngùi hối tiếc vì đã bỏ rơi UIQ, để các đại gia WM phải gen tỵ, thèm muốn,bái phục, ngưỡng mộ trước những thành quả to lớn mà anh em UIQ Việt đã đạt được trong suốt cả một quá trình tim kiếm, học hỏi, phát triển,xây dựng !

Hehe..chắc bạn này là một con ma kiếm hiệp đây!!!! =))

Chung_tuhinh

Đồng ý với bác! Nhưng tại sao fan UIQ3 lại nhiều so với S60V3? Đó là vì công nghệ mà UIQ3 mang lại. UIQ3 chúng ta có nhiều cái để nghiên cứu, chứ S60 thì nhanh chán lắm...!!!! Em dùng rồi, chỉ vài bữa là hết trò thôi.
LOVE PDAVIET hơn bên tinh tế, em cũng vậy vì sao. Thực ra em biết và tham gia tinhte trước, bên đó có mấy anh cũng hay và nhiệt tình lắm (Shinjo, Doananhtai...) nhưng mà các bác này ít khi có mặt lắm. Hơn nữa cách tổ chức web bên đó khó dùng hơn bên này. Đặc biệt bên này có bác Dongxanh là số 1, moder tuyệt vơì. Bác Congvoi thì số 1', luôn luôn lắng nghe luôn luôn thâú hiểu, luôn có mặt... và một số bác khác nữa đã đem lại cho UIQ3 nhiều bổ ích. Đặc biệt là modsound cho UIQ3 để vượt cả Walkman. Chúc PDAVIET càng thêm lớn mạnh!!!!!

Thích PV hơn TT ở mấy điểm sau (mặc dù mình biết đến TT trước cả PV):
- Đầu tiên phải nói đến phiên bản rút gọn dành cho những ai lướt web trên di động (Không biết có phải vậy không :D, nhưng cái này TT chưa bằng được ;)) )
- Các chương mục được bố trí hợp lí hơn, dễ tìm hơn bên TT.
- Thái độ của các "nhà cầm quyền" đối với các "thắc mắc ý kiến" dễ chịu hơn hẳn so với TT. Bên TT có một điều làm mình thực sự thấy nản, đó là nhiều khi có những thành viên mới chân ướt chân ráo bước vào hỏi một vài điều, lập tức bị dội gáo nước lạnh "Chịu khó tìm trước khi trả lời". Công nhận là cái chức năng tìm kiếm đó thì hay thật, nhưng mem mới là một nhẽ, không phải ai cũng đủ thời gian để ngồi tìm từng tí một; mà nói thật tìm đến vấn đề đó rồi có khi cũng công cốc vì câu trả lời nhiều khi chẳng đâu vào đâu:-??.

Giờ mình chỉ qua TT để tào lao tán gẫu thôi, còn về vấn đề chuyên môn thì mình sẽ chọn PV vì những điểm đã nêu ra.
Cuối cùng xin lỗi mọi người vì những gì mình đã nói hôm qua, thực sự rất khó chịu với bài viết kiểu đó của đối tượng, ai từng đọc bài của người đó bên TT rồi thì mình xin phép khỏi nói thêm.
Anyway so sorry ...
Have fun :x