• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME WP7 cho s60v5

midlight

Bác Dragon nhắc gì em đấy :)).
Cái theme full icon tạm hoãn bác ạ vì thiếu nguồn :|. Em thấy icon WP7 cũng dễ vẽ nếu biết dùng Adobe, còn thực sự bác nào thích full icon thì em sẵn sàng giúp (nếu biết :p).
P/s: Còn vụ vì Android mà Sym đi xuống thì em thấy hơi quá. Nếu ko có Android chắc bây giờ đã ko có Symbian^3 :D

bạn mod full icon theme này đc k ,mình có mấy file icon WP7 ,đủ màu sắc luôn ,bạn biết mod icon cho mấy mục nhỏ bên trong setting ,File manager hay gallery k ,chỉ mình với :(

boy_online01

bạn mod full icon theme này đc k ,mình có mấy file icon WP7 ,đủ màu sắc luôn ,bạn biết mod icon cho mấy mục nhỏ bên trong setting ,File manager hay gallery k ,chỉ mình với :(

Dạo này mình hơi bận nên ko thể giúp hết mình được :(, vẽ SVG thì càng ko biết :|. Với lại việc add thêm icon vào themes chắc bạn cũng biết rồi :D. Vậy nên mình sẽ cung cấp cho bạn một số UID trong phần cài đặt, bạn cứ theo đó mà add vào:
KO VIẾT GÌ ĐẰNG SAU CÓ NGHĨA LÀ MAJOR ID LÀ 0x101F86E3 NHÉ:
Bình thường: 0x164F
Hình nền: 0x1653
Hình ảnh cuộc gọi: 0x16E2
Profile: 0x1A7D
Chủ đề: 0x1A7E
Điện thoại: 0x1A6B
Quản lý ứng dụng: 0x1A76
Ứng dụng đã cài đặt: 0x1A78
Tập tin cài đặt: 0x1A77
Thiết lập cài đặt: 0x1A79
Cuộc goi: 0x1A7F
Quay số nhanh: 0x1A80
Chặn cuộc gọi: 0x1F06 (0x100056C6)
Hộp thư cuộc gọi: 0x1667
Chuyển cuộc gọi: 0x1F05 (0x100056C6)
Bluetooth: 0x1B6B, 0x1B6C, 0x1B6D, 0x1B6E, 0x1B6F
USB: 0x1663, 0x1B70
Truyền dữ liệu: 0x1A6A
Quản lí kết nối: 0x1A69
Cài đặt ngày giờ: 0x1F03 (0x100056C6)
Mạng: 0x1F07 (0x100056C6)
Cài đặt quản trị: 0x1A65
Dùng chung video: 0x1900
Ngôn ngữ: 0x1A7C
Cài đặt bộ cảm biến: 0x1973
Hiển thị: 0x1A6F
M.hình cảm ứng: 0x1D98

JohnyNguyen

Dạo này mình hơi bận nên ko thể giúp hết mình được :(, vẽ SVG thì càng ko biết :|. Với lại việc add thêm icon vào themes chắc bạn cũng biết rồi :D. Vậy nên mình sẽ cung cấp cho bạn một số UID trong phần cài đặt, bạn cứ theo đó mà add vào:
Tui biết vẽ .svg nè :D chủ yếu dùng soft edit lại svg cũ tý tý là sẽ ra icon mới theo ý mình ngay :D bạn nào có nhã hứng mình up soft edit trên PC cho mà vọc ;;) dễ lắm :D

midlight

tks bạn nhiều nhé ,nhiệt tình ghê ,để mình nghiên cứu xem :D,bạn có UID của phần tin nhắn và gallery k

Tui biết vẽ .svg nè :D chủ yếu dùng soft edit lại svg cũ tý tý là sẽ ra icon mới theo ý mình ngay :D bạn nào có nhã hứng mình up soft edit trên PC cho mà vọc ;;) dễ lắm :D

bạn ơi bạn nói rõ thêm đi ,mình đang cần người giúp để mod 1 cái theme WP7 full

Chỉnh sửa cuối:

JohnyNguyen

bạn ơi bạn nói rõ thêm đi ,mình đang cần người giúp để mod 1 cái theme WP7 full

ý mình là soft chỉnh sửa file .svg trên PC :D chứ theme ít icon quá,thay cái này sang cái khác sẽ trùng :( --> ko hay,edit lại cho nó mới tý để mang phong cách riêng của mình chẳng hạn :D

Dragon459

Manager
up đi bạn.chần chờ gì nữa nhỉ?????:-?

midlight

hik nản wa bạn ạ,mình k add thêm đc file image.bmp mới vào để mode icon ,các icon cũ thì đã đc gán hết file image.bmp có trong theme rùi,nếu dùng sẽ bị trùng icon,còn cái file vgb thì chịu chết luôn ,nhìn như nhìn bức vách ấy ,chẳng hiểu j :( ,mong bác Johnny cứu

JohnyNguyen

Hic,định up cả soft lên cho ae download cho tiện mà file tương đối nặng nên gửi link down trực tiếp cho ae nè
đây nhé,soft tên Inkscape :D ae tự mày mò nhé :D đơn giản lắm \-/
mong bác Johny cứu
cứu giúp gì chớ :p mình chỉ đưa soft ae về tự edit ảnh vector .svg để tạo ra ảnh mới thôi,ae nên tìm hiểu thêm tý thông tin để biết cách chỉnh sửa ảnh svg cho đẹp :D mình toàn tự vẽ ra icon chữ "Johny" :)) =)) nguy hiểm lắm :))
P/s 1 chữ "n" thôi nhé,2 chữ là thành "thằng bụi đời" đấy :)) =))

Dragon459

Manager
Hic,định up cả soft lên cho ae download cho tiện mà file tương đối nặng nên gửi link down trực tiếp cho ae nè
đây nhé,soft tên Inkscape :D ae tự mày mò nhé :D đơn giản lắm \-/

cứu giúp gì chớ :p mình chỉ đưa soft ae về tự edit ảnh vector .svg để tạo ra ảnh mới thôi,ae nên tìm hiểu thêm tý thông tin để biết cách chỉnh sửa ảnh svg cho đẹp :D mình toàn tự vẽ ra icon chữ "Johny" :)) =)) nguy hiểm lắm :))
P/s 1 chữ "n" thôi nhé,2 chữ là thành "thằng bụi đời" đấy :)) =))
nói qua về cách xài chớ zoonny chí phèo:))

kaise

các bác cùng nhảy vào là vụ này ok thôi mà.chí ít cũng có vài pro trên pda tham gia 2pic này roài mà:)).cố lên các bác

socloc20

cái icon màu xanh nhìn ko ham lắm, để chỉnh sửa lại icon xíu, xài adobe là ok, mình chỉ thích vẽ lại vecto icon chứ ko thích edit, cố sửa icon như mod wp7 xem.

midlight

cái icon màu xanh nhìn ko ham lắm, để chỉnh sửa lại icon xíu, xài adobe là ok, mình chỉ thích vẽ lại vecto icon chứ ko thích edit, cố sửa icon như mod wp7 xem.

mình có cả lố icon WP7 màu mè đủ cả đen,trắng,xanh lá ,cam,nâu,đỏ,tím..nhưng k add thêm file image.bmp vào đc ,còn vẽ lại vecto thì đúng là quá nản ,mình chưa làm bao h ,hwa ngồi chiến đấu vs cái Inkscape mà bác Zonny gửi mà nản,h mà ngồi vẽ thêm khoảng chục cái chắc đến Tết mới xong ,đem theme này làm quà Tết tặng a e luôn :D

Dragon459

Manager
tìm được cái này.bác nào thích xài thì xài.:( đây vẫn là 1 theme đang được hoàn thiện

[DOWNLOAD]http://forum.dailymobile.se/index.php?action=dlattach;topic=33628.0;atta[/DOWNLOAD]

không full icon.:(

JohnyNguyen

unable to install. Constrained by the certificate
ko thể cài đặt,bị chi phối bởi chứng chỉ :( hic,viết cả câu tiếng anh đó lên đây được chứng tỏ cũng ko phải là "khờ" sao ko sign rồi cài :p mà hack phone xong thì lấy đâu ra unable nữa :)) =))
tìm được cái này.bác nào thích xài thì xài.:( đây vẫn là 1 theme đang được hoàn thiện
không full icon.:(
ìn ấu úa "đờ ra gon" àh :p :)) =))

boy_online01

ko thể cài đặt,bị chi phối bởi chứng chỉ :( hic,viết cả câu tiếng anh đó lên đây được chứng tỏ cũng ko phải là "khờ" sao ko sign rồi cài :p mà hack phone xong thì lấy đâu ra unable nữa :)) =))

Hack phone rồi thì cũng chỉ cài được những phần mềm unsigned thôi anh ơi :p, còn những phần mềm được signed bằng cer và k3y của máy khác thì phone đã hack cũng bó tay :|. Em cũng bị vậy, unsigned nó đi là xong :D

JohnyNguyen

Hack phone rồi thì cũng chỉ cài được những phần mềm unsigned thôi anh ơi :p, còn những phần mềm được signed bằng cer và k3y của máy khác thì phone đã hack cũng bó tay :|. Em cũng bị vậy, unsigned nó đi là xong :D
Hic,quả thật ko cài lại soft signed bởi cẻ k3y người khác cho máy mình bao giờ nên ko biết :-? có vụ này thật áh :( dùng Siseditor bỏ chứng chỉ đi là ok mà :D hê hê

Khoaaaa

Active Member
Chủ pic dành chút thời gian làm bản defau icon bản đầu dc ko