• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME WP7 cho s60v5

midlight

đây là theme mình mod lại k full icon nhưng hầu hết những icon như galley,file manager,settings,mesaging ...đều đc thay đổi ,cũng muốn làm theme full nhưng mà icon wp7 ít quá ,kiếm mãi mới đc vài cái hik :( ,mọi người dùng tạm nhá ,nếu thấy hay thì tks động viên phát nào

link : http://www.mediafire.com/?7zb5b2rh07dba2k

mình post lại theme này ,sửa ít icon theo mình trông đẹp hơn tí http://www.mediafire.com/?mma70vd30axbj9p

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
m rất thích wp7 nên vote cho bạn.cố gắng phát huy nha bạn
mà k hiểu do ảnh chụp hay sao mà icon nhìn có vẻ nhòe nhòe thế nào ấy.cố gắng làm 1 bản full icon wp7 bạn nha.ủng hộ bạn đó

Khoaaaa

Active Member
Bộ này mình có nhưng icon chắc ít hơn,nhớ ko lầm thì themes này là a ntv_79 làm,themes này tiết kiệm ram rất tốt,pro có thể làm một bộ icon defaut dc ko,xóa hết icon ý

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Máy mình ko cài dc,mặc dù đả xóa bản kia,bạn nhét nhiu icon mà dung lượng lên ghê vậy,bản của ntv là 433kb,bản này những hơn 1mb,
rảnh làm bản defaut dc ko pro

Chỉnh sửa cuối:

midlight

Bộ này mình có nhưng icon chắc ít hơn,nhớ ko lầm thì themes này là a ntv_79 làm,themes này tiết kiệm ram rất tốt,pro có thể làm một bộ icon defaut dc ko,xóa hết icon ý

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Máy mình ko cài dc,mặc dù đả xóa bản kia,bạn nhét nhiu icon mà dung lượng lên ghê vậy,bản của ntv là 433kb,bản này những hơn 1mb,
rảnh làm bản defaut dc ko pro

hik bản defaut cài vào đã hơn 900k ,mình mod lại lên 1M ,nc cài theme này nhẹ nhàng mà ,đang tìm cách mod icon app mà khó quá ,hik :((

Khoaaaa

Active Member
Mid:j mà cao vậy bạn,bản của ntv ,file sis có 86kb nà

Bộ này mà xóa dc icon,cook vào rom là siêu nhẹ,siêu tiết kiệm ram lun

midlight

máy đã hack bị lỗi chứng chỉ la sao

bạn cài thử bản này xem ,mình vừa sửa : http://www.mediafire.com/?mma70vd30axbj9p

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 31 minutes:

mình post thêm bản sửa này http://www.mediafire.com/?mma70vd30axbj9p ,theo mình thì đẹp hơn tí ,

kết hợp với cai Vhome này http://www.mediafire.com/?n94at1vv3g19k8d thì dt của bạn giống wp7 30% :))

,hướng dẫn :giao diện cho Vhome các bạn tải về copy vào C/System/App/Hdesktop/Theme - pkg .

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
chuẩn đấy.từ skin wp7 style trc của v home m đã kết hợp thế này để xài tạm thay cho spb wp7 bị lỗi rồi.vs lại đợt ấy flash nhiều nên xài tạm vhome cho nhanh

@ CÁC ANH EM YÊU WP 7: nếu các ae yêu wp7 thì m nghĩ nên đóng góp icon wp7 để làm ra 1 bản theme wp 7 full icon -và xem như là sự bật dậy của theme wp7 trước sức phát triển vũ bão của theme ip va androir

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

đầu tiên có lẽ mình xin đóng góp trước
icon này nhìn tròn nên có lẽ cần đóng khung nền màu vào đằng sau như red,blue,yellow vào cho thêm màu mè.hoặc cứ để icon trắng trên nền blue đặc trưng cũng được.vì đang bận đồ án nên m chưa edit được.chủ pic dow về rồi edit giùm nhá
[DOWNLOAD]http://www.mobilitynews.net/wp-content/uploads/2010/03/Metro5.zip[/DOWNLOAD]
thêm 1 bộ icon nữa
[DOWNLOAD]http://share.vnn.vn/dl.php/2871531[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

midlight

hik ,nói chung là rất khó làm theme full bạn ạ ,:( cái theme của mình edit k thể add icon cho các app mình cài vào ,mình dùng siscontent để làm ,nhưng chủ yếu mình chỉ đổi đc các file image.bmp của các shortcut cho nhau ,chứ còn đổi file Entry.svgb thì nhiều wa ,lại k xem đc nên chẳng biết đường nào mà lần ,:( ,bạn biết cách mod các mục nhỏ trong phần setting hay filemanager,galerry k ,hiện mình cũng có khá nhiều icon WP7,nếu bạn rành hơn mình có j pm mình qua YH nhé ace_hp7 ,k thì fai nhờ mấy bro như bác NTV ra tay :D

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
hik ,nói chung là rất khó làm theme full bạn ạ ,:( cái theme của mình edit k thể add icon cho các app mình cài vào ,mình dùng siscontent để làm ,nhưng chủ yếu mình chỉ đổi đc các file image.bmp của các shortcut cho nhau ,chứ còn đổi file Entry.svgb thì nhiều wa ,lại k xem đc nên chẳng biết đường nào mà lần ,:( ,bạn biết cách mod các mục nhỏ trong phần setting hay filemanager,galerry k ,hiện mình cũng có khá nhiều icon WP7,nếu bạn rành hơn mình có j pm mình qua YH nhé ace_hp7 ,k thì fai nhờ mấy bro như bác NTV ra tay :D
bạn pm boy-online ấy.bạn ấy cũng đang làm bản theme ip full icon.m cũng chả rõ là có rành hơn bạn k nữa.đang chạy lụt đồ án nên chả giúp gì bạn được ngoài việc post icon cho bạn cả.thấy bạn đang có vẻ muốn học vụ edit theme thì phải.cố lên ủng hộ bạn đó

midlight

Mid:j mà cao vậy bạn,bản của ntv ,file sis có 86kb nà

Bộ này mà xóa dc icon,cook vào rom là siêu nhẹ,siêu tiết kiệm ram lun

:D ,mình nhầm ,đây là bản của bác NTV,cài vào là hơn 400k , mình mod lại icon với background,idle background nên nó tăng thành 1M ,nhưng mình k mod full icon đc ,chác fai nhờ a NTV ra tay :D rùi

bạn pm boy-online ấy.bạn ấy cũng đang làm bản theme ip full icon.m cũng chả rõ là có rành hơn bạn k nữa.đang chạy lụt đồ án nên chả giúp gì bạn được ngoài việc post icon cho bạn cả.thấy bạn đang có vẻ muốn học vụ edit theme thì phải.cố lên ủng hộ bạn đó

tks b :D ,k fai là muốn học edit theme ,lý do chính đáng lắm ,mình cũng kết WP7 ,nhưng mà hok có $ mua WP7 ;;),nên mod lại con 58 cùi bắp cho đỡ thèm =)) >:)

Dragon459

Manager
:D ,mình nhầm ,đây là bản của bác NTV,cài vào là hơn 400k , mình mod lại icon với background,idle background nên nó tăng thành 1M ,nhưng mình k mod full icon đc ,chác fai nhờ a NTV ra tay :D rùi

tks b :D ,k fai là muốn học edit theme ,lý do chính đáng lắm ,mình cũng kết WP7 ,nhưng mà hok có $ mua WP7 ;;),nên mod lại con 58 cùi bắp cho đỡ thèm =)) >:)
m thì sớm muộn cũng phải xài wp7.chẳng qua là đang chờ nokia và microsoft tích hợp thêm ngôn ngữ việt vào wp7 cho người vn xài,chứ dùng tiếng anh thì thực sự m không muốn xài.còn androir thì thực sự k ưa.vì nó mà sym đi xuống

shido_katori

Active Member
m thì sớm muộn cũng phải xài wp7.chẳng qua là đang chờ nokia và microsoft tích hợp thêm ngôn ngữ việt vào wp7 cho người vn xài,chứ dùng tiếng anh thì thực sự m không muốn xài.còn androir thì thực sự k ưa.vì nó mà sym đi xuống

ko thể phủ nhận mặt có ích của Android đâu bạn ah`, với lại nó cũng có Google hậu thuẫn nữa mà

Dragon459

Manager
ko thể phủ nhận mặt có ích của Android đâu bạn ah`, với lại nó cũng có Google hậu thuẫn nữa mà
vẫn biết là thế,nhưng có lẽ trong thời gian bây giờ thi m k thể chấp nhận androir được.^^

boy_online01

Bác Dragon nhắc gì em đấy :)).
Cái theme full icon tạm hoãn bác ạ vì thiếu nguồn :|. Em thấy icon WP7 cũng dễ vẽ nếu biết dùng Adobe, còn thực sự bác nào thích full icon thì em sẵn sàng giúp (nếu biết :p).
P/s: Còn vụ vì Android mà Sym đi xuống thì em thấy hơi quá. Nếu ko có Android chắc bây giờ đã ko có Symbian^3 :D

Dragon459

Manager
Bác Dragon nhắc gì em đấy :)).
Cái theme full icon tạm hoãn bác ạ vì thiếu nguồn :|. Em thấy icon WP7 cũng dễ vẽ nếu biết dùng Adobe, còn thực sự bác nào thích full icon thì em sẵn sàng giúp (nếu biết :p).
P/s: Còn vụ vì Android mà Sym đi xuống thì em thấy hơi quá. Nếu ko có Android chắc bây giờ đã ko có Symbian^3 :D
boy hơi thính tai nhỉ.ở cái topic heo hút này có nói boy xíu là boy bay ngay vào topic:))
boy giúp làm vụ theme wp7 đi;;)