• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THeme win7 rất tuyệt nữa đây!!!

anhcntt

Của bạn đây Full icon N8 bạn có thể cook vào room hoặc copy vào C: sau đó apply c2z trong roompathcher

E đã cho vào cook , nhưng có 1 số lỗi nhỏ bác ak .Cụ thể là : Vào danh bạ , icon của fim gọi cảm ứng lại thành icon danh bạ . Với lại ô nhập chứ cái vào để tìm tên trong danh bạ trắng xóa bác ak . Bác xem có khắc phục giúp e với

Ntv_79

E đã cho vào cook , nhưng có 1 số lỗi nhỏ bác ak .Cụ thể là : Vào danh bạ , icon của fim gọi cảm ứng lại thành icon danh bạ . Với lại ô nhập chứ cái vào để tìm tên trong danh bạ trắng xóa bác ak . Bác xem có khắc phục giúp e với

Mình dùng bình thường mà. Hình chụp đó! Mình nghĩ là nên xóa skin trong/resource vì ko cần thiết. Vậy là ok full icon n8 ko lỗi gì cả!!!!!!!!!!

ohannguyent

ntv_79 làm theme mừng christmas và happy new year đi cũng tới rùi đó. Mấy bữa nay tìm theme giáng sinh/năm mới đặng cook rom mà toàn bản cũ, có cái ''cây no-el'' cũng đẹp mà cook xong vào ko đc. Còn mấy cái theme new year thì toàn số 2010. Nếu đc để icon mặc định để sài icon N8 càng tốt, thanks you trước nha!

caothu2324

theme quá tuyệt nhưng phần chọn cái bàn phím chữ và số hay QWERT thì trắng xóa ko thấy ji
làm bàn phím trong suốt như phím bấm số gọi thì quá tuyệt

Thanks

Uhm, Đúng rùi. Theme nè đẹp ghê. Chỉ tiếc 1 cái là phần chữ và số hay symbol bj trắng xóa ko nhìn thấy j :(. Có sửa đc cái nè ko anh

bunrieucua

bác chủ top ơi. sao mình cài cho 5800 menu chỉ có 3 dòng không như trong hình của bác?

Đó là vì bản CFW bạn đang dùng cook menu 3x4 đó.Bạn phải dùng 1 trong những bản cook menu 4x4 thì menu mới hiện nhiều icon như của anh Ntv_79 được bạn nhé.Hoặc bạn có thể tìm mod menu 4x4 trong 4rum để cook vào ROM thì mới hiển thị được như vậy bạn nhé:D.Thân!

Ntv_79

ntv_79 làm theme mừng christmas và happy new year đi cũng tới rùi đó. Mấy bữa nay tìm theme giáng sinh/năm mới đặng cook rom mà toàn bản cũ, có cái ''cây no-el'' cũng đẹp mà cook xong vào ko đc. Còn mấy cái theme new year thì toàn số 2010. Nếu đc để icon mặc định để sài icon N8 càng tốt, thanks you trước nha!

Hay à nha! Để mình xem thế nào! Quan trọng là mấy cái wall sao cho khí thế thôi nhỉ!

bunrieucua

Hay à nha! Để mình xem thế nào! Quan trọng là mấy cái wall sao cho khí thế thôi nhỉ!

Anh ơi,nhưng mà nếu làm 2 theme cho NOELTẾT 2011 thì cái hình nền và hình trong menu anh cũng đừng để có số 2011 hoặc hình con MÈO anh nhé.Chỉ nên để phong cách NOEL và phong cách TẾT CỔ TRUYỀN thui nha anh:D
Em góp ý như thế vì em sợ nếu lỡ 2 theme 2011 sắp tới mà anh làm lại đẹp và pro quá --> có những bạn thích quá(chủ yếu là em:D) --> người chỉ muốn để dành để dùng tiếp cho những dịp NOELTẾT năm sau nữa thì lại không được anh à <--- vì nó đã có số 2011 hoặc hình con MÈO to chình ình rùi mà.
Nói hơi loằng ngoằng,Mong anh hiểu được ý của em:D Thân anh!

Chỉnh sửa cuối:

dduuoonngg88

thank bác đẹp nghê nhưng bác lên bỏ cái pass dowload thì tốt hơn.
để thế dowload không tiện cho lắm.đã chia sẻ anh em thì không lên để pass dow cho nhanh và đỡ bất tiện bác à

Ntv_79

thank bác đẹp nghê nhưng bác lên bỏ cái pass dowload thì tốt hơn.
để thế dowload không tiện cho lắm.đã chia sẻ anh em thì không lên để pass dow cho nhanh và đỡ bất tiện bác à

Không phải làm khó a e đao đâu! Cũng đơn giản gõ mấy chữ thôi mà! Mất gì thời gian đâu! Mình up và post thì mất thời gian hơn rất nhiều mà!

tiendat5800

Đó là vì bản CFW bạn đang dùng cook menu 3x4 đó.Bạn phải dùng 1 trong những bản cook menu 4x4 thì menu mới hiện nhiều icon như của anh Ntv_79 được bạn nhé.Hoặc bạn có thể tìm mod menu 4x4 trong 4rum để cook vào ROM thì mới hiển thị được như vậy bạn nhé:D.Thân!

ah thì ra là vậy. bây h thì e đã hiểu...

rastar

Banned
nếu thay cái wallpaper n8 bằng win7 thì mới đúng nghĩa là theme win7 chứ :D

Asami

Thanks bạn Ntv_79, mình rất thích cái theme này của bạn. Tuy nhiên, như 1 bạn đã port, phần nhập nội dung (chẳng hạn như khi nhắn tin) thì nền mầu trắng và chữ cũng mầu trắng nên rất khó nhìn. Bạn có thể fix được lỗi này thì đây là 1 bộ theme hoàn hảo. Hoặc bạn có thể giới thiệu mình phần mềm chỉnh sửa theme để mình mầy mò fix sự khó chịu đó được không?

Ntv_79

Thanks bạn Ntv_79, mình rất thích cái theme này của bạn. Tuy nhiên, như 1 bạn đã port, phần nhập nội dung (chẳng hạn như khi nhắn tin) thì nền mầu trắng và chữ cũng mầu trắng nên rất khó nhìn. Bạn có thể fix được lỗi này thì đây là 1 bộ theme hoàn hảo. Hoặc bạn có thể giới thiệu mình phần mềm chỉnh sửa theme để mình mầy mò fix sự khó chịu đó được không?

Dùng siscontent để chỉnh sửa bạn à! Nói đúng hơn là để thay các file .svg còn chỉnh sửa file.svg thì hơi phức tạp và khó chút! Sao mình ko thấy lỗi đó nhỉ? Hay N97 hiển thị tốt! Mình đang tìm cách sửa một điểm chưa hoàn hảo chứ ko phải lỗi đó là các popup khi bấm option thì nó không có nền nên khó nhìn và xấu. Mình sẽ fix cái đó thành trong suốt mờ mờ vừa phải đủ để nhìn rõ hình thù nền popup. Khi nào xong sẽ chia sẻ cùng anh em.

anhtuana12

mình rất thích thêm này nhưng có 1 số lỗi nho nhỏ :D
1 số chỗ chữ trắng nền trắng nên ko thấy ji, và 1 số chỗ chữ đen nền trong suốt nên chữ đè lên chữ ko thấy ji
và pác cho cái phần nền tin nhắn hơi trong suốt luôn cho đẹp :D
Mong pác fix sớm
Thanks , theme No1

cuulonggiang

sao bác ko trả lời bài của e thế :(( :(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Chưa gì mà đã bù lu...bù loa lên rùi ...:D

mình rất thích thêm này nhưng có 1 số lỗi nho nhỏ Click here to enlarge
1 số chỗ chữ trắng nền trắng nên ko thấy ji, và 1 số chỗ chữ đen nền trong suốt nên chữ đè lên chữ ko thấy ji
và pác cho cái phần nền tin nhắn hơi trong suốt luôn cho đẹp Click here to enlarge
Mong pác fix sớm
>>> Cái này gọi là: Được voi đòi 2 Bà Trưng nè =))

Chỉnh sửa cuối:

dduuoonngg88

Dùng siscontent để chỉnh sửa bạn à! Nói đúng hơn là để thay các file .svg còn chỉnh sửa file.svg thì hơi phức tạp và khó chút! Sao mình ko thấy lỗi đó nhỉ? Hay N97 hiển thị tốt! Mình đang tìm cách sửa một điểm chưa hoàn hảo chứ ko phải lỗi đó là các popup khi bấm option thì nó không có nền nên khó nhìn và xấu. Mình sẽ fix cái đó thành trong suốt mờ mờ vừa phải đủ để nhìn rõ hình thù nền popup. Khi nào xong sẽ chia sẻ cùng anh em.

cái trong xuốt nhìn rất đẹp nhưng cái hình lền không đẹp lắm làm cách nào thay được nhỉ
bung ra rùi nhưng nó lưu hết trong mif rùi không sửa được? bác nào sửa được mif bảo mình với