• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

-Theme Với Bộ Icon Trong Suốt do mình tự Edit-

nam_tran2701

Hiện nay có khá nhiều phần mềm hỗ trợ giao diện cho s60v5 như Ndesk hoặc SPB nhưng chưa có bộ theme xài chung với nó, trước đây xài theme ké thằng iphone nhưng thấy hơi khó coi nên mình tự edit ra bộ này. Đây là bộ theme mình mất rất nhiều thời gian để Edit từ bộ theme IMAC, tuy nhiên mình đã thay hầu như toàn bộ icon trong phần resource đảm bảo cực kỳ full icon, bao gồm những icon nhỏ trong phần call-logs, tin nhắn, trình nghe nhạc, quản lý cài đặt, tivi, chờ đợi cài đặt và kể cả phần thông báo lỗi cũng như pin sạc..đối với ứng dụng thứ 3 cài đặt từ bên ngoài cái này không thể làm full được vì mỗi người sẽ lựa chọn những phần mềm khác nhau. Đại khài mình đã thêm vào các ứng dụng sau (thằng kaspersky không sử dụng nên mình không thêm vào)

Phần game có 1 số:

Screenshoot

1.Thanh Bar xanh đậm ( nền menu keyboard)

DowLoad
HERE or HERE

2.Thanh bar xanh nhạt, nền menu Music Girl:

Download
HERE OR HERE

3. MENU màu trắng ( hơi đơn điệu nhưng bù lại nhìn thoáng hơn, do màu lấp đi cái bar phía trên menu)

DOWLOAD

HERE OR HERE

Đây là Icon 1 số Game JAVA cho mấy bác thay trực tiếp vào file cài đặt (file jar).

Dowload

Nếu mấy bác muốn thay 2 cái bar trên:

Link Zshare:
Keyboard menu
Musicgirl Menu

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Rất công phu. Thay chừng ấy icon chắc chắn là mất nhiều thời gian rồi!=D>

huhjun

Bạn cho mình xin bộ icon này được không? Để mình làm 1 bộ theme cho Galaxy Spica, Android 2.1 và 2.2. Thanks trước

nam_tran2701

Bạn cho mình xin bộ icon này được không? Để mình làm 1 bộ theme cho Galaxy Spica, Android 2.1 và 2.2. Thanks trước

Bạn down file trên về extract nó ra là được liền...nếu không đễ mai mình đóng gói lại rồi gửi cho...tại mới làm xong mấy folder nó còn lộn xộn quá.

Rất công phu. Thay chừng ấy icon chắc chắn là mất nhiều thời gian rồi!=D>

Lúc đầu mình cũng tưởng mất chừng mấy ngày ai ngờ vào làm nuồt hết hơn 2 tuần ( trong đó 1 lần mình làm hết thay vào, cài thì mới biết mỗi icon đều bị 1 vệt nhỏ coi trong PC nó không ra thế là phải làm lại), thanks đã ủng hộ nhé.

huhjun

Bác đóng gói icons giùm mình nha, mấy icon đẹp quá, mình làm theme mới sẽ credit cho bác :) Android của mình dùng file png

mucelago

Active Member
Cám ơn bạn namtran nha, theo mình biết convern như vậy thì dung lượng file sẽ khá cao đó.

nam_tran2701

bạn cho mình xin cái font chữ đc ko? Nhìn đẹp wá. Thank all !

Font ở trên là Goudy, mình gửi cho bác mấy fonts luôn nha, bác sử dụng với fontrouter cho tiện. Bác sang đây down fontrouter nhé, nhớ kiếm luôn bộ python cài vào nó mới chạy nha bạn (kiếm bộ super python là hay nhất)
DOWNLOAD

Cám ơn bạn namtran nha, theo mình biết convern như vậy thì dung lượng file sẽ khá cao đó.

Biết là cao nhưng chịu thôi, mình không sao kiếm ra cách chuyển nó sang svgb được, làm kiểu nghiệp dư mà bác

bạn ơi cho mình xin bộ icon được không zậy bạn.mail cho mình nghen phamphuoc.ktv42@gmail.com

Đợi mình 1 , 2 hôm nữa mình post lên nha.

Chỉnh sửa cuối:

nam_tran2701

Ntv cho hỏi ảnh nền trong menu là entry mấy dạ ? Thank nhiều !

nếu dùng n-desk thì bạn nhấn vào quả táo là thay được background, nếu là theme thì entry01 là hình nền ngoài và entry02 là hình nền menu ( nếu hình nền nằm ở file mif của theme), nếu nó nằm ở file mbm thì bạn extract nó ra và sử dụng mbm tool để thay thế nhé.

Khoaaa

Hỏi ngoài lề xíu nha, cái wifi Tenda đó nhìn thấy quen lắm, hình như gặp ở đâu rồi thì phải :D

boy_online01

Bạn làm ơn up giùm mình bộ icon này nhanh lên một tý được ko? Không chờ được nữa rồi :D

nam_tran2701

up lại link music girl đi bạn
mình muốn down về tìm hiểu mấy cái entry

thử cái link này nha, mấy link kia down được mà.

Bạn làm ơn up giùm mình bộ icon này nhanh lên một tý được ko? Không chờ được nữa rồi :D

mai mình up lên cho bác ,dạo này bận quá tối mới về đến nhà nên làm biếng quá...

thôi để up luôn nha, file svg nha bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

Link đây, còn đây là file SVG mình đã convert ra png bằng contenta SVG để bác xem Dowload ở đây bác biết xem loai file SVG này không, nếu không thì bác lên google tìm thằng contenta SVG converter nha, phần mềm này không có key nên khi mình convert sang định dạng png hay jpg nó đóng dấu chữ "contenta" trên mỗi file ảnh, muốn convert sang file png hay jpg nhanh thì bác chịu khó tìm key hoặc mua để convert cho nhanh chứ dùng thằng illustrator thì phải làm lâu lắm.

Hỏi ngoài lề xíu nha, cái wifi Tenda đó nhìn thấy quen lắm, hình như gặp ở đâu rồi thì phải :D
chỉ là nhãn hiệu của hãng thôi bạn, mình không đổi tên nên nó lấy là tenda luôn.

Chỉnh sửa cuối: