• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme đảm bảo với anh em là rất đẹp

minhchau7777

Có nhiều bạn dùng Calendar trong vista theme nói rằng ngày calendar chỉ nhảy khi reboot, mình đã fix lại Calendar vista.theme kèm theo, các bạn download dùng thử xem còn lỗi nữa không nhé;
Coppy: stash/theme/calendar vista theme,
uncheck calendar wiget đi nhé

Báo cáo bác là e đã cài calendar mới như bác nói nhưg nó vẫn khôg nhảy bác ạ, em đã xóa cả cái cũ, rồi cài cái mới lên nhưg vẫn phải reboot thì nó mới hiện đúng ngày
Em đag xài FW 2.2 Custom_World of bác NHTrong
Mong bác chỉ giáo cho em! Thx bác ạ

vetblack

Banned
Nguyên văn bởi:hongcongdh
Bạn dùng SSH vào Wallpaper.html sửa lại phần color của date, city, des là: Transparent sau đó save lại là sẽ ko còn đồng hồ số nữa.
Để chuyển thời tiết lên trên bạn vào file theo đường dẫn trong vista with label.theme: weather/styseet/top-white.css chuyển các vị trí trong file đó lên trên 30px là dược. Để chuyển đồng hồ kim lên bạn làm tương tự: vào file bottom.css trong file analogue.theme chuyển vị trí (top) lên trên 15px là xong.

Em mới làm được mất đồng hồ số còn phần đưa 3 n/dung lên chưa dc
Bác làm rõ hơn đi, em tìm ko ra phần Để chuyển thời tiết lên trên bạn vào file theo đường dẫn trong vista with label.theme: weather/styseet/top-white.css chuyển các vị trí trong file đó lên trên 30px. Để chuyển đồng hồ kim lên bạn làm tương tự: vào file bottom.css trong file analogue.theme chuyển vị trí (top) lên trên 15px (Trong theme Defauld.theme ko phải theme vista đâu)

Chỉnh sửa cuối:

vetblack

Banned
Hongcongdh Dạo này bác bận gì thế, ngân hàng đợt này nhiều dự án hả. Bác chỉ giúp em cái vụ đưa thời tiết, đồng hồ kim và ngày lên. cám ơn bác nhìu

vetblack

Banned
Bộ theme này mình hoàn thiện tuy chưa như ý nhưng cũng tạm được. Anh em download tại đây:
http://www.mediafire.com/?mmodny3nkgg
http://www.mediafire.com/file/mmodny3nkgg/Default-Pro.rar

Và thực hiện như sau:
+ Giải nén file "Default.rar" ; Coppy vào IP bằng SSH như sau:
+ Coppy 2 file: Default theme và home screen theme vào var/stash/theme/... thoát ra, chọn 2 theme trên là được.
+ Coppy Lockclock font trong file hide lockscreen trong file đã giải nén trên theo đường dẫn: system/library/font/cache (nhớ back up lại lockclock font để khi chán font này thì dùng lại);
+ Để hide ngày ở lockscreen (như hình) anh em coppy file: en.plist (lockclock và en.plist ở trong file hide lockscreen/library) theo đường dẫn:

system/library/UIKit.framework/DateFormats là được. Cái này không phải backup, khi nào muốn ngày tháng hiện bình thường anh em vào folder trên xóa file en.plist đi là xong:((=))
Chúc anh em ăn tết vui vẻ.
PS: Theme này còn có lỗi: Khi gọi điện đến bị che mất nửa phần thời gian thể hiện cuộc gọi nhưng không sao tại vì lúc đấy IP tối đen à (để lên tai mà);;)
Phần thời tiết ở Lock screen thỉnh thoảng mới bật EDGE thôi nhé anh em, bởi vì nó sẽ rất tốn tiền EDGE đấy do cứ mỗi lần thoát ra Lockscreen nó lại Upload thời tiết, nhưng mình đã chỉnh khi tắt EDGE không UPLOAD Weather thì vẫn đẹp như thường (xem hình). Còn thời tiết trong SpringBoard chỉ khi nào reset hoặc chọn theme nó mới Upload thôi cứ an tâm dùng nhé:-?
Để hiện calendar lockscreen bấm vào ngày tháng dưới đồng hồ nhé; Khi không thích thì bấm vào ngày tháng nó sẽ không thể hiện (để cho gọn ấy mà); Tương tự để hiện 1 tuần thời tiết thì bấm vào thời tiết, khi không thích thì ẩn đi. OK?
Để thể hiện cuộc gọi nhỡ, tin nhắn... như lockscreen các bạn cài Status notifier trên Cydia nhé

Bác Công ah em Duy đây
pác cho em xin cái weather với cái lịch mà làm sao copy đc vào theme ý rùi dùng WinterBoard để tích nó ý nhé
thank pác nhìu

IPHONE12

bác công nỳ e nhờ bác chỉ giùm e sửa cái weathe 6 ngày làm sao để di chuyển ra giữa màn hình được vậy bác e hý hoáy chỉ chỉnh đc lên và xuống rất mong bác giúp đỡ cho e cái.đừng làm e chờ dàj cổ nhe.hjhj

Ak nhân tiên bác e hỏi bác lấy icon ở đâu mà nhiều và đẹp vậy? Bác cho e xin mấy icon của theme Android .Cydia,finder app store,Ứng dụng, trò trơi.hjhj

Chỉnh sửa cuối:

hongcongdh

Mình đang hoàn thiện lại Vista và tổng hợp thêm 1 theme mới, dưới đây là hình ảnh của 2 theme ấy, anh em cho ý kiến thêm để hoàn thiện hơn nhé.
Cái trên là mình sưu tầm và edit lại Buntis theme từ IPODTOUCHFANS + (WAD Widget) của Longgiang81 cái này đã dùng được rồi Trinhphatdat mấy hôm nay toàn quanh quẩn để ăn trộm nhưng chưa được hehe, cái dưới là Vista đã được chỉnh sửa chút cho thêm màu mè nhưng mình cung chưa ưng ý lắm.
To Iphone 12: Hôm nào mình tổng hợp lại sẽ Post tiếp bạn nhé, bạn gửi lại cho mình Six day weather theme mình thử đưa ra giữa xem sao?.
To Vetblack: Chứ chú cho mượn nick à? Thích thì sang anh mà lấy nhé, đã Post lên phải đủ bộ chứ không riêng lẻ OK?

Chỉnh sửa cuối:

trinhphatdat

Mình đang hoàn thiện lại Vista và tổng hợp thêm 1 theme mới, dưới đây là hình ảnh của 2 theme ấy, anh em cho ý kiến thêm để hoàn thiện hơn nhé.
Cái trên là mình sưu tầm và edit lại Buntis theme từ IPODTOUCHFANS + (WAD Widget) của Longgiang81 cái này đã dùng được rồi Trinhphatdat mấy hôm nay toàn quanh quẩn để ăn trộm nhưng chưa được hehe, cái dưới là Vista đã được chỉnh sửa chút cho thêm màu mè nhưng mình cung chưa ưng ý lắm.
To Iphone 12: Hôm nào mình tổng hợp lại sẽ Post tiếp bạn nhé, bạn gửi lại cho mình Six day weather theme mình thử đưa ra giữa xem sao?.
To Vetblack: Chứ chú cho mượn nick à? Thích thì sang anh mà lấy nhé, đã Post lên phải đủ bộ chứ không riêng lẻ OK?
khoe hàng nó vừa vừa thôi chưa đến lúc Trinhphatdat ra tay đâu =))=))=)):)):)):)):)). Mà bác nói cho rõ nha ăn trộm gì (máy hay là theme) đã mất công là phải cả máy và theme

vetblack

Banned
Nguyên văn bởi:hongcongdh
Bạn dùng SSH vào Wallpaper.html sửa lại phần color của date, city, des là: Transparent sau đó save lại là sẽ ko còn đồng hồ số nữa.
Để chuyển thời tiết lên trên bạn vào file theo đường dẫn trong vista with label.theme: weather/styseet/top-white.css chuyển các vị trí trong file đó lên trên 30px là dược. Để chuyển đồng hồ kim lên bạn làm tương tự: vào file bottom.css trong file analogue.theme chuyển vị trí (top) lên trên 15px là xong.

Em mới làm được mất đồng hồ số còn phần đưa 3 n/dung lên chưa dc
Bác làm rõ hơn đi, em tìm ko ra phần Để chuyển thời tiết lên trên bạn vào file theo đường dẫn trong vista with label.theme: weather/styseet/top-white.css chuyển các vị trí trong file đó lên trên 30px. Để chuyển đồng hồ kim lên bạn làm tương tự: vào file bottom.css trong file analogue.theme chuyển vị trí (top) lên trên 15px (Trong theme Defauld.theme ko phải theme vista đâu)

Chỉnh sửa cuối:

IPHONE12

theme 6 ngày ở trong theme Custom Leopard của bác ý.bác sớm post 2 themes mới nhìn đẹp lắm