• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG ACTIVE SYNC

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

Nếu bạn vẫn cài bản win đó thì vẫn lỗi là phải bạn tìm một bản khác đi mà tốt nhất là bạn nên cài SP1 bạn nhé. Thân!!!!

SP1 hay SP2 cũng vậy thôi mà :D

@taothaoo: Có thể phần cứng có vấn đề, đổi cổng USB khác xem sao, ngoài ra cũng nên kiểm tra dây cáp Sync có bị đứt, tiếp xúc giữa cáp và PPC nữa

Cesc

Sau khi connect với computer xong, mình muốn ngắt kết nối thì làm thế nào vậy các bác? Cứ rút ra là được à?

TuanQuang

Sau khi connect với computer xong, mình muốn ngắt kết nối thì làm thế nào vậy các bác? Cứ rút ra là được à?
bạnm chỉ việc rút ra là đc thôi, ko sao đâu, active sync hỗt trợ rút nóng mà.
chúc vui!

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Nếu bạn thích ngắt kết nối mình tặng bạn phần mềm này bạn copy vào AS trong frogramfile của PC rồi tạo sofcut ra ngoài màn hình Today mỗi lần thích ngắt bấm vào KillAS.exe là được. Thân!!!!

qutuhu

HTC P3300 không Sync được Contact với PC - Help Pls!

Thế này nhé.Bạn thử làm đúng các thao tác của mình xem sao nhé.Mình vẫn Syn Contact bình thường mà ;) .Trước tiên bạn cài Office trên PC nhé,mình đang dùng bộ office 2000.Sau đó bạn vào biểu tượng Microsoft Outlook trên PC nhé,rồi điền đầy đủ các thông tin trong đó vào.Nếu mà ở Incoming và OutComing bạn không biết điền gì thì điền như mình nhé:Incoming mail, gõ pop.mail.yahoo.com.vn , Outgoing mail, gõ smtp.mail.yahoo.com.vn.Sau đó kết thúc.Rồi bạn lấy một PPC có đầy đủ Contact.Bạn Syn với PC để cho nó nhận Contact thế là ok thôi mà.Bạn nhớ đánh dấu tích vào mục Contact trong phần Syn nhé.Chúc thành công! =D>

Chào các bác,

Em cũng bị tình trạng là không Sync được contacts giữa PPC và PC với nhau. Em đã làm theo cách của bác Nemmatlanh như trên rồi nhưng vẫn không được.

Xin được miêu tả rõ hơn để các bác giúp em với nhé:

Trước đây em dùng con O2Mini, sau đó là Atom thì mỗi lần sync khoảng 700 contacts chỉ hết khoảng 1ph là ok (ActiveSync v4.0, 4.1, 4.2 và cả 4.5 đều ngon lành cả).

Sau khi em chuyển sang dùng con HTC P3300 thì PPC và PC vẫn connect với nhau bình thường nhưng không thể nào Sync contact được nữa. Trên màn hình của ASync vẫn thể hiện lệnh Synchronizing và cái biểu tượng của nó cứ quay quay mãi vậy không thôi các bác ạ (em đã thử để 30ph mà nó vẫn thế không Sync được contact nào cả).

Các chức năng khác như copy hoặc cài đặt soft từ PC vẫn diễn ra bình thường. Em không thay đổi Outlook cũng như không cài lại AS gì cả.

Hôm vừa rồi em mới Up lại ROM Cho con HTC P3300 lên WM6 rồi, sau đó thử connect với PC luôn khi chưa cài phần mềm nào cả mà vẫn không được, tình trạng vẫn như cũ.

Các bác có cách nào giúp em với. Xin cảm ơn.

Nemmatlanh

Chào các bác,

Em cũng bị tình trạng là không Sync được contacts giữa PPC và PC với nhau. Em đã làm theo cách của bác Nemmatlanh như trên rồi nhưng vẫn không được.

Xin được miêu tả rõ hơn để các bác giúp em với nhé:

Trước đây em dùng con O2Mini, sau đó là Atom thì mỗi lần sync khoảng 700 contacts chỉ hết khoảng 1ph là ok (ActiveSync v4.0, 4.1, 4.2 và cả 4.5 đều ngon lành cả).

Sau khi em chuyển sang dùng con HTC P3300 thì PPC và PC vẫn connect với nhau bình thường nhưng không thể nào Sync contact được nữa. Trên màn hình của ASync vẫn thể hiện lệnh Synchronizing và cái biểu tượng của nó cứ quay quay mãi vậy không thôi các bác ạ (em đã thử để 30ph mà nó vẫn thế không Sync được contact nào cả).

Các chức năng khác như copy hoặc cài đặt soft từ PC vẫn diễn ra bình thường. Em không thay đổi Outlook cũng như không cài lại AS gì cả.

Hôm vừa rồi em mới Up lại ROM Cho con HTC P3300 lên WM6 rồi, sau đó thử connect với PC luôn khi chưa cài phần mềm nào cả mà vẫn không được, tình trạng vẫn như cũ.

Các bác có cách nào giúp em với. Xin cảm ơn.

Bác nhớ là lên 2k6 thì Bác phải dùng AS 4.5 mới được đó nhá.Mọi người đều làm được theo cách của em hướng dẫn mà :-??.Bác thử chụp cái ảnh màn hình lên xem nó báo lỗi gì?Bác nhớ tích vào mục Contact khi Syn nhé.Thử lại xem sao đi Bác! :D.Thân!

qutuhu

Bác nhớ là lên 2k6 thì Bác phải dùng AS 4.5 mới được đó nhá.Mọi người đều làm được theo cách của em hướng dẫn mà :-??.Bác thử chụp cái ảnh màn hình lên xem nó báo lỗi gì?Bác nhớ tích vào mục Contact khi Syn nhé.Thử lại xem sao đi Bác! :D.Thân!

Bác ơi em đã dùng AS 4.5 và đã tích vào mục Contact rồi nhưng vẫn không được. Em đã thử chỉ nhập một vài contact sau khi Hardreset để cho nó nhẹ nhưng cũng không sync được.

Đây là hình ảnh trên PC khi connect, các bác xem giúp em. Thanks.

TuanQuang

Bác ơi em đã dùng AS 4.5 và đã tích vào mục Contact rồi nhưng vẫn không được. Em đã thử chỉ nhập một vài contact sau khi Hardreset để cho nó nhẹ nhưng cũng không sync được.

Đây là hình ảnh trên PC khi connect, các bác xem giúp em. Thanks.

bạn đã cài MS outlook chưa, khi bạn sync với PC thì bạn phải mở cái MS outlook ra trước thì mới sync đc. bạn thử lại nhé

qutuhu

bạn đã cài MS outlook chưa, khi bạn sync với PC thì bạn phải mở cái MS outlook ra trước thì mới sync đc. bạn thử lại nhé

Dĩ nhiên là em có cài MS Outlook rồi, và em cũng đã chạy MS Outlook trước khi Sync rồi nhưng vẫn không được.

Kobold1609

Dĩ nhiên là em có cài MS Outlook rồi, và em cũng đã chạy MS Outlook trước khi Sync rồi nhưng vẫn không được.

Để máy SYNC thành công,sau đó mới chạy MS Outlook ,vào đó rồi ấn vào TAB Contact nhé,bạn nhớ phải là MS OutLook đó nhé.
Hình vẽ đính kèm phiên bản MS Outlook dùng trên máy :

Chúc vui !

pamnul

Hi,

Các bác cho em hỏi một chút: Tại sao cái Microsoft activeSync kết nối được (Truyền dữ liệu từ PC hay cài chương trình ok) nhưng hiện câu thông báo Retrieving settings ... và treo luôn ở đó.

Thanks

TuanQuang

Hi,

Các bác cho em hỏi một chút: Tại sao cái Microsoft activeSync kết nối được (Truyền dữ liệu từ PC hay cài chương trình ok) nhưng hiện câu thông báo Retrieving settings ... và treo luôn ở đó.

Thanks

bạn phải reset PC hoặc cài lại active sync nhé.

Kobold1609

Hi,

Thanks

Lúc đó là bị lỗi ,mà nguyên nhân thì rất nhiều ví dụ như do đang SYNC bạn đột ngột rút máy ra .....
Những lúc đó nếu ở Tray trên PC mất biểu tượng AS thì bạn vào Start->All Programs chạy lại là được thôi mà,còn nếu ko thì bạn Reset lại PC là sẽ ổn.

Chúc vui !Không có gì phải lo lắng quá đâu ;;)

pamnul

Hi all,

Các bác làm ơn cứu em với. Em không thể nào sync để backup cái contact được. Khi cắm PPC vào PC thì hiện connected, sau đó hiện câu thông báo Retrieving settings ... Nhưng em đợi cả 2 tiếgn đồng hồ vẫn như vậy. Không thể nào sync được.

Bác nào có kinh nghiệm làm ơn chỉ giúp.

THanks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hi all,

Các bác làm ơn cứu em với. Em không thể nào sync để backup cái contact được. Khi cắm PPC vào PC thì hiện connected, sau đó hiện câu thông báo Retrieving settings ... Nhưng em đợi cả 2 tiếgn đồng hồ vẫn như vậy. Không thể nào sync được.

Bác nào có kinh nghiệm làm ơn chỉ giúp.

THanks

Bạn reset lại PC đi nhé. Thân!!!

pamnul

Bạn reset lại PC đi nhé. Thân!!!
Thanks O2aton,

Mình đã reset máy lại PC mấy lần rồi mà vẫn ko được. Cả việc uninstall ActiveSync và cài lại cũng ko xong. Chỉ có tắt cái BitDefender mới chạy được.

Cảm ơn nhiều

nholong

Các bác cho em hỏi chút..Có cách nào tắt chế độ tự động xạc của con Atom Exec khi cắm cáp usb vào ko ??? Nhìn thấy nó xạc mà xót cục pin à !!!

Nemmatlanh

Các bác cho em hỏi chút..Có cách nào tắt chế độ tự động xạc của con Atom Exec khi cắm cáp usb vào ko ??? Nhìn thấy nó xạc mà xót cục pin à !!!

:)) vấn đề này đã được nói đến nhiều rồi :D.Hầu như nhiều dòng máy mình thử đều không làm được.Đến nay mình mới thấy thành công trên dòng Wizard bằng cách tinh chỉnh Registry theo cách
HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging = 0 (DWORD decimal)

Bạn cứ thử làm xem biết đâu lại được :D:D:D.Thân!

nholong

:)) vấn đề này đã được nói đến nhiều rồi :D.Hầu như nhiều dòng máy mình thử đều không làm được.Đến nay mình mới thấy thành công trên dòng Wizard bằng cách tinh chỉnh Registry theo cách
HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging = 0 (DWORD decimal)

Bạn cứ thử làm xem biết đâu lại được :D:D:D.Thân!

Thanks bác ..nhưng bác nói thế,em ko dám thử .Vì mới xài con O2 này.Ko bít chỉnh Registry ở chỗ nào cả .hikkk..

Status
Không mở trả lời sau này.