• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ LỰA CHỌN SẢN PHẨM PPC

O2 Zinc hay O2 Trion

• O2 Zinc

Votes: 49 50.5%
  • O2 Trion

Votes: 48 49.5%

• Total voters
    97
Status
Không mở trả lời sau này.

thanhtung183

Em đang định xài con O2 Zinc, ko biết con này xài có ngon ko vậy các bác ? Em thấy con này nhìn rất đẹp, tốc độ cao. Nhưng em ko biết con này thuộc dòng HTC nào, và bao giờ thì up được WM6 ?
Mong các bác giải đáp dùm em. Xin cảm ơn!

khoabonmat

Active Member
Em đang định xài con O2 Zinc, ko biết con này xài có ngon ko vậy các bác ? Em thấy con này nhìn rất đẹp, tốc độ cao. Nhưng em ko biết con này thuộc dòng HTC nào, và bao giờ thì up được WM6 ?
Mong các bác giải đáp dùm em. Xin cảm ơn!

Con O2 Zinc đâu phải HTC sản xuất đâu mà thuộc dòng nào.Do ASUS thiết kế sản xuất cho O2 hiện nay vì là dòng mới nên có thể đợi hơi bị lâu mới có WM6.

hung1406

cho em xin góp ý kiến với nhé! Hiện nay có người bán cho em con exec 2hand giá 6t (về hình thức thì nó bị trầy cũng tương đối còn các phần còn lại no vấn đề), các bác cho em ý kiến nên múc không. (hiện tại em đang dùng mda vario)!
Thanks các bác nhiều!

Múc đi thôi chứ còn đợi gì nữa hả bạn! Hình thức hơi thô kệch nhưng nó được cái "CHẤT". Có con đấy thì đỡ phải mua laptop còn gì. :D

khoabonmat

Active Member
Càng ngay mình càng thích dòng Hermes, nhưng ko xài Trion đâu, bàn phím QWERTZ thì làm sao mà gõ >__< QWERTY thì mới xài được :))

Bác đang xài T-Mobile MDA Pro à con này ổn định không.Tui định đổi Trion nhưng nghe nói bị lỗi cảm ứng dữ quá nên đang phân vân,bác xài dòng Hermec vậy có bị chung lỗi cảm ứng không.

jimmy_nguyen

Bác đang xài T-Mobile MDA Pro à con này ổn định không.Tui định đổi Trion nhưng nghe nói bị lỗi cảm ứng dữ quá nên đang phân vân,bác xài dòng Hermec vậy có bị chung lỗi cảm ứng không.

Em cũng đang dùng T-mobile MDA Vario đây bác ạ! Nói chung thì tốc độ không cao nhưng đầy đủ kết nối thời thượng (chỉ thiếu GPS thôi1:D ) vừa cảm ứng lại vừa có bàn phím nên cũng tiện lợi trong việc nhắn tin hạy tra tự điển...

Riêng máy của em thì cung không mấy phiền hà vụ lệch cảm ứng vì hầu như các máy PPC đều bị lỗi này hết bác ạ! Bản thân em thấy thì T-mobile MDA Vario dùng là ổn định, đẹp, tiện lợi, và...:D rẻ hơn Trion :)) :)) :)) :))

todesgott

Chọn O2 Orbit hay HTC P3300

Em đang định mua 1 trong 2 con O2 Orbit và HTC P3300 nhưng không biết nên lấy con nào :-?? , con P3300 thì rẻ hơn hẳn 1m nhưng con Orbit lại có vẻ tinh sảo hơn.... Các bác nào đã dùng rồi cho em so sánh về hình thức; đặc điểm; chất lượng ... của 2 con này với .

Mong những lời khuyên chân thành :)

Cám ơn các bác nhiều :D

ShizoAbeViet

Vậy bạn có biết nơi nào bán Exec secondhand không, mà hàng phải đảm bảo mới được, chỉ giúp mình với

khoabonmat

Active Member
Em cũng đang dùng T-mobile MDA Vario đây bác ạ! Nói chung thì tốc độ không cao nhưng đầy đủ kết nối thời thượng (chỉ thiếu GPS thôi1:D ) vừa cảm ứng lại vừa có bàn phím nên cũng tiện lợi trong việc nhắn tin hạy tra tự điển...

Riêng máy của em thì cung không mấy phiền hà vụ lệch cảm ứng vì hầu như các máy PPC đều bị lỗi này hết bác ạ! Bản thân em thấy thì T-mobile MDA Vario dùng là ổn định, đẹp, tiện lợi, và...:D rẻ hơn Trion :)) :)) :)) :))

Không phải đâu bác ơi,chỉ có dòng Hermec là cảm ứng có vấn đề nên mình hỏi bác như thế,chứ riêng mấy dòng khác cảm ứng rất tốt (NEO chẳng hạn)nghe.Nhưng dù sao cảm ơn bác ,để suy nghĩ lại đổi T-Mobile MDA Vario.

jimmy_nguyen

với cái giá đó bác cho là hợp lý chưa?

Theo em thấy thì miễn bác thích là được rồi, giá cả như vậy thì miễn mà nội thất ok thì cũng đáng để múc lắm chứ!!:D Chỉ có điều bác nên suy nghĩ kỹ vì nếu bác đi xế có hộp đựng đồ hoặc lúc nào cũng mang theo...ba-lô:D :)) để đựng máy thì hãy mua nghe=)) =)) =)) =))
Cái EXEC mà đeo tòn teng bên hông thì nhìn thô không chịu được.:)) :))
Thôi bác quyết định lẹ đi không thôi người ta bán mất mấy hôm sau lại tiếc nữa:)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

ShizoAbeViet

Hiện giờ HTC đang quảng bá cho HCT X7500 có cấu hình khác khủng mà sao không thấy bác nào bàn về vấn đề này nhỉ, chẳng hạn như so sánh với EXEC di, thời điểm bán sản phẩm đặc biệt khi nào thị trường Việt Nam mới có nhỉ?

hcqp

Hiện giờ HTC đang quảng bá cho HCT X7500 có cấu hình khác khủng mà sao không thấy bác nào bàn về vấn đề này nhỉ, chẳng hạn như so sánh với EXEC di, thời điểm bán sản phẩm đặc biệt khi nào thị trường Việt Nam mới có nhỉ?

So sánh với EXEC làm gì, phải tương đồng với X7500 một tý chứ...Ví dụ: HTC Shift.
Chưa biết anh này giá cả thế nào, chừng nào tung ra thị trường... Chỉ biết cấu hình của anh này mạnh hơn cả cái Laptop IBM X40 của mình. Mà giá của X40 mới khoảng 1600$.... Vậy HTC Shift chắc khoảng 3000$ ?!
Thật ra, mình lập Topic này để các bạn so sánh điện thoại, mà đặc biệt là các bạn cần tư vấn mua PPC loại nào, với chức năng, chi phí ra làm sao... độ ổn định?!... và nhiều thứ cần hỏi khác! Nhưng có vẻ thấy mọi người ít quan tâm quá...Không biết sao! ;;)

sutu

cho em 1 lựa chọn đi mấy Pro ơi :
Atom Exec (dòng gì???) và T-Mobile MDA Vario II (Hermes)
so sánh:
tiện dụng- chức năng-tốc độ-kiểu dáng-âm thanh-Rom .....và sự sành điệu nữa nhé ;;)
tiện đây cho em hỏi : Exec -Atom Exec - trion nên dùng con nào hơn???
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

DucLinh

so sánh:
tiện dụng- chức năng-tốc độ-kiểu dáng-âm thanh-Rom .....và sự sành điệu nữa nhé ;;)
Thanks

Trong ba con trên thì theo cá nhân mình thì bạn nên chọn Atom Exec.Nó đáp ứng được cho bạn được về kiểu dáng,tốc độ,cũng khá tiện dụng vì kích thước nhỏ gọn.

khoabonmat

Active Member
so sánh:
Thanks

Atom đâu do HTC sản xuất đâu mà thuộc dòng gì (Quanta sản xuất).Theo nhiều man trên forum rất chuộng Exec vì thế bác nên bận tâm chọn Exec nhưng nó hơi bị to và nặng (nếu bác cảm thấy không ngại thì em này miễn bàn) còn Trion thì ok nhỏ đẹp và mạnh nhưng có một nhược điểm nho nhỏ là không sử dụng chuẩn tai nghe 2.5 thông thường nên nhu cầu mod tai nghe là chuyện xa vời.Còn Atom và Atom Exec bác mua làm gì,màn hình nhỏ xúi 2.7 đâu phải HTC sản xuất đâu nên không thể up lên WM6 :)) (2 con kia up thoải mái).Bác nên chọn Trion và là ok nhất.

hcqp

so sánh:
Thanks

Muốn chọn em nào, thì đầu tiên, bạn phải cho biết nhu cầu của bạn là gì (Màn hình lớn?! Chụp hình?! Âm thanh?! Tốc độ?! Kiểu dáng?!....)?!Rồi khả năng tài chính?! Sau khi biết được nhu cầu của bạn thì anh em mới bàn tính phụ được cho bạn chứ!
Nhưng theo quan điểm của cá nhân thì mình vẫn thích Exec hơn!
Thân!

ShizoAbeViet

So sánh với EXEC làm gì, phải tương đồng với X7500 một tý chứ...Ví dụ: HTC Shift.
Chưa biết anh này giá cả thế nào, chừng nào tung ra thị trường... Chỉ biết cấu hình của anh này mạnh hơn cả cái Laptop IBM X40 của mình. Mà giá của X40 mới khoảng 1600$.... Vậy HTC Shift chắc khoảng 3000$ ?!
Thật ra, mình lập Topic này để các bạn so sánh điện thoại, mà đặc biệt là các bạn cần tư vấn mua PPC loại nào, với chức năng, chi phí ra làm sao... độ ổn định?!... và nhiều thứ cần hỏi khác! Nhưng có vẻ thấy mọi người ít quan tâm quá...Không biết sao! ;;)
HTC shift này như thế nào, bác có thể nói rõ cho em biết không. Vì mình chưa nghe về con này bao giờ, chắc mới ra phải kg, chắc là phải ngon lắm bác nhỉ

Status
Không mở trả lời sau này.