• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VỀ CÁC ROM COOK

syberia

Các Bro cho em hỏi với? Làm thế nào để chạy file *.nbh em muốn up Rom con Imagio mà ko up được.
Em mới dùng WM cá bro thông cảm.

Down cái này về http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=163612&d=1265443787
giải nén, chép file *.nbh vào trong thư mục giải nén đó, cắm con Ima vào máy tính, chờ nhận xong thì chạy file RomUpdateUtility.exe rồi cứ làm theo chỉ dẫn là xong. Nhớ là pin >50 % mới up đc

luantn

Em up bản này Energy.IMAGIO.23554.Sense2.5.Mar.31 thì thấy thông báo chỉ được dùng thử 30 ngày ?! Đúng rồi,mình cũng bị dòng thông báo này,không biết nếu để luôn có bị làm sao không?

Mình đã up rom này chỉnh nhằm tháng 5/2010, máy bị locked luôn, mày mò HARD RESET trong catalog mơíi khởi động lại được, máy ko chịu synce mởi khố chứ, dùng thử 30 ngày là ko ổn rồi. Note: ai sử dụng rom này đừng chỉnh nhằm ngày nhé. Chờ rom tiếp theo thôi. Up ROM hoài cũng chán thiệt, chả thấy ROM nào vừa ý cả.

Chỉnh sửa cuối:

hoangtumodel

hình như box imagio ko có mod nào sài cả, nên việc ra rom pdaviet rất khó :(, đành sài rom nước ngoài thui, đến hiện tại mình đang sử dụng bản plain rom của adortab build 1.3 giao diện rất hay và có tool chỉnh sửa rất good, chạy mượt, khởi động ram là 48%, tuy nhiên vẫn còn 1 số lỗi nhỏ như, lâu lâu hiện bug manila.exe, sense.exe, v...v ...
trước đó mình sài bản slim rom của patrick sài rất ổn định, nhưng cũng vẫn có lỗi, đang chờ bản mới :p
còn Energy rom nhìn teen quá chẳng thí tẹo nào :p

windows1980

hình như box imagio ko có mod nào sài cả, nên việc ra rom pdaviet rất khó :(, đành sài rom nước ngoài thui, đến hiện tại mình đang sử dụng bản plain rom của adortab build 1.3 giao diện rất hay và có tool chỉnh sửa rất good, chạy mượt, khởi động ram là 48%, tuy nhiên vẫn còn 1 số lỗi nhỏ như, lâu lâu hiện bug manila.exe, sense.exe, v...v ...
trước đó mình sài bản slim rom của patrick sài rất ổn định, nhưng cũng vẫn có lỗi, đang chờ bản mới :p
còn Energy rom nhìn teen quá chẳng thí tẹo nào :p

Đã có build 1.4
linkdownload
http://www.4shared.com/account/file/254951380/db702f6d/14_MyCleanImagio_-_Customized_.html
Các bạn test thử rồi cho ý kiến nhé
;;)

windows1980

Chú ý khẩn cấp. Các bác dung HTC Imagio nên sắm bao da đeo ở thắt lưng tránh tình trạng để trong túi quần có lúc sẽ hỏng màn hình (mất tiền nhiều mà có khi còn không mua được)... T_T

Cảnh báo gấp nhé

Anssc

Member
Bản Rom 23554 ngoài nhược điểm chỉ được dùng 30 ngày lại thêm cái nữa là ko vào được 3G với sim Viettel :((

hoangtumodel

Chú ý khẩn cấp. Các bác dung HTC Imagio nên sắm bao da đeo ở thắt lưng tránh tình trạng để trong túi quần có lúc sẽ hỏng màn hình (mất tiền nhiều mà có khi còn không mua được)... T_T

Cảnh báo gấp nhé

sao hỏng màn hình vậy bác, theo cá nhân mình thấy bao da nhìn thấy nó sến sến sao á, với bất tiện nữa mỗi lần móc dt ra ...

kenu97

sao hỏng màn hình vậy bác, theo cá nhân mình thấy bao da nhìn thấy nó sến sến sao á, với bất tiện nữa mỗi lần móc dt ra ...

cá nhân e cũng thi thoảng bị tì tay lên màn hình, lúc bỏ tay ra thì thấy có vết như dầu loang trên máy (trong đk màn hình đang tắt) phải lúc sau mới hết. bác thử đưa tay vuốt lên màn hình xem có vết như vết dầu loang trên chỗ vừa vuốt ko, nếu có thì phải cẩn thận đó. dễ chết cảm ứng lắm.

hoangtumodel

Mới vừa ổn định với bản build 1.3 cài soft, game , settings thì lại ra rom mới :D oải thiệt ... cũng do cái tính tò mò, vọc phá :D

syberia

Mình đã up rom này chỉnh nhằm tháng 5/2010, máy bị locked luôn, mày mò HARD RESET trong catalog mơíi khởi động lại được, máy ko chịu synce mởi khố chứ, dùng thử 30 ngày là ko ổn rồi. Note: ai sử dụng rom này đừng chỉnh nhằm ngày nhé. Chờ rom tiếp theo thôi. Up ROM hoài cũng chán thiệt, chả thấy ROM nào vừa ý cả.

đợi đến tối up bản ROM Energy 1-4 là fix ok.
NRGZ đã ra ROM mới sửa lỗi và đang up lên folder trên hotfile.

windows1980

XIN HỎI: bản này là của ai cook? Post lên diễn đàn hồi nào vậy?
Đây là bản Rom của adortab Myclean mà rất nhiều bạn ở đây thích.
Hiện tại dòng Rom cook cho HTC Imagio chủ yếu có các dòng như sau (sắp xếp theo độ hot của bản Rom cũng như chất lượng nói chúng):
Đây là các Rom hay được dùng nhất:
1. Energy của NRGZ28
2. Drellisdee của drellisdee
3. MyClean của Adortab
Ít dùng hơn
4.FullDeck r.03 của eboelzner
5. Project Orange của Patrickjb
6. MR.X của MR.X
;;)
Các bạn cùng test và cho ý kiến về mỗi loại nhé
thanks all

hoangtumodel

Mình mới úp bản Cleanrom Plain build 1.4 của ardotab nè. :D
Sau 2 lần soft reset và khoảng vài h test thì mình cảm nhận nó rất MƯỢT và NHANH :D. Đặc biệt là các hiệu ứng 3D ở Home tab như weather, đồng hồ, hiệu ứng kéo xuống xuất hiện các list shortcut icon, hầu như giảm rất rõ độ trễ hay còn gọi là bị lag , khi mở hiệu ứng mây bay weather, thì các đám mây bay nhanh hơn, ít giật giật, trong lúc đó mình kéo rê vào các tab sense, và vuốt list shortcut thì ít bị lag hơn trước. Tuy nhiên ở bản rom này xuất hiện lỗi bug : lâu lâu đồng hồ today bị chập số, lỗi Menu Phone ( nhưng cái này không quan trọng lắm).
Theo cá nhân mình sài thì bản này đã cải thiện rất rõ so với bản build 1.3, và các rom khác.
Còn rom Energy 2 April mình chưa test qua, bạn nào test thì cho ý kiến nhé

kenu97

4.FullDeck r.03 của eboelzner
Bản này có giao diện rất thích, e khoái nhất cách bố trí của rom này. TỰ động nhận sim và setup data connection và weather luôn. Tuy nhiên Bản này lag và hay treo máy. THeo em các bác ko nên up nhé. E vừa up dùng đc 30p. lại phải up bản rom khác.

Anssc

Member
Em cũng mới up bản này Cleanrom Plain build 1.4 chạy rất mượt nhưng ko sao vào được 3G của Viettel, các bác biết nó bị làm sao ko ạ?

Tuong_duc_hong

cá nhân e cũng thi thoảng bị tì tay lên màn hình, lúc bỏ tay ra thì thấy có vết như dầu loang trên máy (trong đk màn hình đang tắt) phải lúc sau mới hết. bác thử đưa tay vuốt lên màn hình xem có vết như vết dầu loang trên chỗ vừa vuốt ko, nếu có thì phải cẩn thận đó. dễ chết cảm ứng lắm.

VẬY MÁY BÁC BỊ GÌ RỒI, EM VUỐT MÀN HÌNH THẤY DẦU MỠ GÌ ĐÂU

syberia

"Calibri" is the new system font. It looks much smoother ~> cái này làm ROM Apr 1 của NRGZ ko hiển thị tốt tiếng việt nữa, chán thật.