• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG PIN TRÊN PPC

Dvha79_ddt

Super V.I.P
công nhận vói bác là cục đấy dày thạt và còn nặng nữa chứ,dcx cái sử dụng thì thích thật phải dc 3 ngày đó,nhưng o biết như thế có hại cho máy o nữa
Bạn mua pin 2400mAh đó ở đâu vậy, dùng được bao nhiêu ngày rồi? Với loại pin mới thì phải dùng một thời gian cụ thể là sau vài lần sạc mới biết đích xác được là thời gian dùng là bao lâu. Mình cũng muốn mua 1 cục dung lượng lớn để nhỡ có đi công tác thì còn có viên xơ cua và dùng. Viên pin gốc của mình mà ngịch ngợm chỉ 1ngày thôi nhưng nếu chỉ nghe gọi thì cũng được 3 ngày lận nhưng dùng máy này mà không ngịch thì phí lắm

VIP

Đã sử dụng PPC thì biết chắc việc ngốn Pin là điều không thể tránh khỏi
- Các chương trình chạy nền ==> ngốn Ram, pin phải hoạt động thường xuyên==>nhanh hết Pin.
- Với WM6, Ram phải load để gói giao diện hiển thị chính xác==> ngốn Ram==> cũng nhanh hết Pin.
Đành chịu thôi các bạn ạh :D Chấp nhận nó tồn tại thôi, mình thì làm biếng phải mua thêm, chỉ cần đi bất cứ đâu cũng đem theo sợi cáp thì OK hết. =))

hung1406

Bạn mua pin 2400mAh đó ở đâu vậy, dùng được bao nhiêu ngày rồi? Với loại pin mới thì phải dùng một thời gian cụ thể là sau vài lần sạc mới biết đích xác được là thời gian dùng là bao lâu. Mình cũng muốn mua 1 cục dung lượng lớn để nhỡ có đi công tác thì còn có viên xơ cua và dùng. Viên pin gốc của mình mà ngịch ngợm chỉ 1ngày thôi nhưng nếu chỉ nghe gọi thì cũng được 3 ngày lận nhưng dùng máy này mà không ngịch thì phí lắm

ở đây nè: http://thegioipin.com/?name=product&op=listProduct&category=234
Pin cho O2 S giá 27 $ (pin 2400mAh). Mình thấy giá cả cũng hợp lý. Chúc vui! :))

exec1984

Active Member
cho mình hỏi với xài pin dung lượng cao cho exec 3200 ,hay pin zin theo máy thì thời gian dùng lâu hơn vậy ,pin của mình là pin ngoài dùng chuối quá
quên nữa ,nếu ở Hà Nội thì có những địa điểm nào đáng tin cậy để mua pin vậy

Tuan1412

cho mình hỏi với xài pin dung lượng cao cho exec 3200 ,hay pin zin theo máy thì thời gian dùng lâu hơn vậy ,pin của mình là pin ngoài dùng chuối quá
pin dung lượng cao thì tất nhiên là dùng lâu hơn đó bác dung lượng của nó gấp đoi mà,bác qua phần mua bán tham khảo them nhé có cái bác cần đó

rok

Ko bít pin 2400 cho con i có dày ko nhỉ?Dày thì mần răng lắp vô dc.

Utxd

Ko bít pin 2400 cho con i có dày ko nhỉ?Dày thì mần răng lắp vô dc.

Tất nhiên Pin dung lượng lớn hơn thì dày hơn rồi nhưng nó có cái nắp káhc kèm theo, trông xấu kinh :(

khanhgt

Để kiếm được 1 em pin zin là 1 điều rất khó trừ trường hợp bạn mua lại pin của máy thì mới có ! Còn đa số pin bán trên thị trường đều là pin lô nên chất lượng là phụ thuộc vào nhiều yếu tố , nếu xui thì có thể mua phải viên pin dùng còn kém hơn pin xịn là điều bình thường , nếu ở HN thì bạn nên tham khảo thêm ở một vài nơi như là 88 Trần Hưng Đạo , 114 Mai Hắc Đế , 60 Hàng CÓt để xem và kiểm tra chất lượng như thế nào ! :)

Hdesperado

Vâng ạ, cảm on sự nhiệt tình của các bác. Nhưng cái dây sync của em cứ cắm là nó sạc à, giờ em muốn thay cái dây khác, không cho nó sạc nữa thì hà nội mua ở đâu ạ?Một vấn đê nữa, cái status của pocketplus báo pin ý, khi em xạc đầy 100%, chọt vào đó thì nó báo là 9:06, tức là xài đc 9 giờ nữa. Theo như NSX nói thì nó chờ đc 180h cơ mà?cái này là thế nào ạ?

Thực tế thì không bao giờ có SPhaamr nào đạt được các thông số chính xác như đã QC cả bạn ạ.Về thời lượng sử dụng pin và đọ phân giải của camera là luôn luôn kg chính xác

o biết quảpin dung lượng cao0mah của o2s có bền o mấy bác
pin có bền hay ko là do cách sử dụng pin của bạn thôi, mỗi cục pin đều có tuổi thọ của nó thông qua một số lần sạc nhất định, nếu vượt qua con số đó thì pin bắt đầu chai! để kéo dài tuổi thọ của pin thì bạn nên dùng pin và sạc pin đúng cách như chỉ sạc pin khi máy báo pin yếu, sạc đến khi nào đèn báo xanh thì hả rút ra, hạn chế sử dụng máy trong khi sạc, thỉnh thoảng nên để cho pin cạn hết rồi hả sạc...

Tuan1412

pin có bền hay ko là do cách sử dụng pin của bạn thôi, mỗi cục pin đều có tuổi thọ của nó thông qua một số lần sạc nhất định, nếu vượt qua con số đó thì pin bắt đầu chai! để kéo dài tuổi thọ của pin thì bạn nên dùng pin và sạc pin đúng cách như chỉ sạc pin khi máy báo pin yếu, sạc đến khi nào đèn báo xanh thì hả rút ra, hạn chế sử dụng máy trong khi sạc, thỉnh thoảng nên để cho pin cạn hết rồi hả sạc...
cái đó thì mìn biết từ khi bắt đầu dùng máy cơ ,pin bền còn do chất lượng của quả pin đó nữa chứ,nếu mà như nhau thì mua xừ quả pin phụ kiện có 150 nghìn cho rồi,cần gì phải mua pin xịn cho mắc

_zoom_

hixxxx cho e hỏi con 02xdaIIs của e pin cứ đến tầm 40% trở xuống là lại làm ảnh hươg? đến sóng....k gọi,k nghe dc !!! rất mong các bác chỉ zùm ^~^

HuuTien

hixxxx cho e hỏi con 02xdaIIs của e pin cứ đến tầm 40% trở xuống là lại làm ảnh hươg? đến sóng....k gọi,k nghe dc !!! rất mong các bác chỉ zùm ^~^
Thay thử pin xem thế nào bạn nhé :D

Tuan1412

mình gặp mấy con như bạn rồi nè thay quả pin khác hết liền

do quả pin của bạn o đủ nguồn nên khi pin yếu thì o gọi dc đâu

tuanglang

Các bác cho em hỏi em đang dùng máy HP4700, em mới mua cuc pin mới nhưng cứ đến 12% là nó tự tắt bật ko lên được nữa và em sạc thì lai lên. như vậy có phải do pin của em có vấn đề ko? Ah cho em hỏi luôn trong cái phần báo dung lượng pin, cái phần báo pin backup là báo pin gì vây? em thấy nó lúc nào cũng đầy 100%. bác nào biết thì chỉ giup em nhé

nakista

Tớ có con Compaq iPAQ h3845 mà dùng cứ đến còn 60% là máy tự động tắt, không bật lại được nữa, thế là sao nhỉ, có phải là chai pin rồi không? Máy tớ đã up lên ROM 2003 mà sạc mãi cứ báo đèn vàng, đầy cũng không báo đầy. Bực nhất là nhanh hết pin cực kỳ luôn, nếu tớ dùng bình thường chỉ đọc sách không mà 1h thôi đã hết pin. Chán không tả được. Có bạn nào đã dùng con này chưa cho tớ biết pin bình thường các bạn dùng được bao lâu nhé?

Tớ đang định mua con pin này ở thegioipin.com : http://thegioipin.com/?name=product&op=productDetail&product=366&category=233

Các bạn xem hộ mình ở đây bán hàng có uy tín không , tư vấn thêm cho mình nhé.

rockone1909

Các bác cho em hỏi em đang dùng máy HP4700, em mới mua cuc pin mới nhưng cứ đến 12% là nó tự tắt bật ko lên được nữa và em sạc thì lai lên. như vậy có phải do pin của em có vấn đề ko? Ah cho em hỏi luôn trong cái phần báo dung lượng pin, cái phần báo pin backup là báo pin gì vây? em thấy nó lúc nào cũng đầy 100%. bác nào biết thì chỉ giup em nhé

vậy là máy bro bị yếu pin rồi đấy, thường thì phải dùng tới 0% mới tắt, pin backup có tác dụng nuôi máy sống trong khoagr 10 phút trước khi bị mất hết dữ liệu, máy bạn dùng w2003 nên phải có pin backup