• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

dungmusic

Các Bác cho em hỏi là em cài Rom mwakious v12 base rồi, còn 1 file update này "mwakious3Drom_v.12_OTA_enabler.zip" thì có cần đổi tên thành update.zip rồi vào Recovery vào phần sdcard/update.zip không. hay là Flash giống với cái file mwakious v12 base. em đang thắc mắc chỗ này nhờ bác nào dùng ROM này từ vấn giúp. Thanks các Bác.

anhtuhntl

Cái OTA enabler đó bạn cứ flash như flash ROM ZIP bình thường,khi flash xong trong máy sẻ có phần OTA update bạn chạy cái đó nó sè dow update về cho máy bạn,tốt nhất nên chạy bằng wifi vì hơi lâu đó!

hic, sáng nay mới ngâm cục pin của evo 3D vào nước, em có 2 cục pin, tiếc rằng cục bị ngâm lại là cục xịn hơn :( , ngâm 4h đồng hồ trong chậu giặt quần áo
lúc lấy ra thì thấy có 1 lá đồng bị xước, ko biết còn dùng được ko và cách khắc phục như nào các bác nhỉ
còn nếu ko thì phiền các bác chỉ cho em chỗ mua pin xịn của em này với ạ, 1 cục pin dùng ko thoải mái

Hỏi về phần mềm xem film 3DVPlayer

Các Bác cho em hỏi 3DVPlayer có đọc được phụ đề cho film ko? Nếu được thì làm thế nào để nó đọc được. Em dowload mấy film 3D trên diễn đàn về có phụ đề kèm theo. Nhưng phần mềm 3DVPlayer kô đọc được sub. Mong các Bác chỉ giáo thanhk...!

bạn sửa cho tiêu đề trùng với tên phim nhưng sửa ngắn lại nhé, để dài quá là 3dvplayer ko nhận đâu

peopot26

Cần giúp đỡ

mình đang dùng bản Rom Cool V13. giờ mình muốn úp kernel stock ics thì úp ntn , bản châu âu hay châu á. ai bít cho mình xin link với. mình cảm ơn.

kenshins

Mình đang dùng em Evo 3D nhưng hôm trước đã relock để up bản ICS stock thì máy toàn báo lỗi 131 CID, mặc dù đã up cả bản châu âu và châu á đều không đc, anh em nào biết cách khắc phục giúp mình
Hiện tại check CID là htc_001 và bootloader là 1.49.0007

peopot26

Mình đang dùng em Evo 3D nhưng hôm trước đã relock để up bản ICS stock thì máy toàn báo lỗi 131 CID, mặc dù đã up cả bản châu âu và châu á đều không đc, anh em nào biết cách khắc phục giúp mình
Hiện tại check CID là htc_001 và bootloader là 1.49.0007

bạn up bằng cách nào vậy

dhnghia

từ lâu e đã trung thành với rom ship nhưng e cực kỳ thích ứng dụng PGM - Ponury Gesture Mod,mỗi tội nó ko xài dc trên rom ship do kernel ko hợp
các bác hay xài rom cook thì cho e lời khuyên về các bản rom cook nào tốt,ko lỗi và ko hao pin với ạ,từ lâu e đã ko up rom cook nữa nên giờ e ko rành về các bản room cook cho lắm,trước kia e xài rom king cobra nhưng mà trong quá trình up rom lại xuất hiện quá nhiều tùy chọn mà e lại ko hiểu biết nhiều nên đa phần là cứ để mặc định và tiếp tục thôi chứ ko hiểu khi chọn cái này sẽ như thế nào,cái kia sẽ như thế nào

yeskia

Moderator
từ lâu e đã trung thành với rom ship nhưng e cực kỳ thích ứng dụng PGM - Ponury Gesture Mod,mỗi tội nó ko xài dc trên rom ship do kernel ko hợp
các bác hay xài rom cook thì cho e lời khuyên về các bản rom cook nào tốt,ko lỗi và ko hao pin với ạ,từ lâu e đã ko up rom cook nữa nên giờ e ko rành về các bản room cook cho lắm,trước kia e xài rom king cobra nhưng mà trong quá trình up rom lại xuất hiện quá nhiều tùy chọn mà e lại ko hiểu biết nhiều nên đa phần là cứ để mặc định và tiếp tục thôi chứ ko hiểu khi chọn cái này sẽ như thế nào,cái kia sẽ như thế nào

Các rom cook có rất nhiều, các mod cũng không thể test hết được.
Bạn dùng thì cứ mạnh dạn thử rồi ghi nhận thôi, thật sự các ảnh hường như bạn lo cũng chỉ ở mức giới hạn (vì người làm ra cũng đq4 tự test trên máy của mình)
Chúc vui!

peopot26

Cần giúp đỡ

Ai biết cách cài Rom 4.1 không chỉ mình với. mình cài Rom 4.1 thì toàn bị reset khi đến đoạn logo HTC :(:(

peopot26

FW 4.1 dùng chung 1 cái với các Rom cook nhỉ. bạ cho mình xin link với. mình lên xda k thấy FW. cảm ơn bạn.

FW 4.1 dùng chung 1 cái với các Rom cook nhỉ. bạ cho mình xin link với. mình lên xda k thấy FW. cảm ơn bạn.
Bạn chỉ cần úp FW mới nhất là được. Chú ý với máy chưa S-OFF thì phải flash boot.img của bản rom đó thì mới boot được nhé.

dhnghia

các bác ơi bác nào đang xài rom stock thì vui lòng cho e hỏi CPU set bao nhiu,và GPU set bao nhiu với,e đang xài rom Cool sense nhưng mà nó set tới 1.5Ghz lận,mượt thì có mượt mà e sợ nó giảm tuổi thọ quá,e cần thông số mặc định để chỉnh lại :(

các bác ơi bác nào đang xài rom stock thì vui lòng cho e hỏi CPU set bao nhiu,và GPU set bao nhiu với,e đang xài rom Cool sense nhưng mà nó set tới 1.5Ghz lận,mượt thì có mượt mà e sợ nó giảm tuổi thọ quá,e cần thông số mặc định để chỉnh lại :(
Mặc định là 1.2GHz bạn nhé. Nếu set lên 1.5Ghz mà máy không nóng quá mức hay ngốn pin thì bạn cứ dùng bình thường không vấn đề gì đâu.

biii8x

Mở khóa bàn phím khi dùng hết số lần vẽ hình?

Các pro giúp em với. E đang dùng khóa bàn phím bằng khuôn mặt + với khóa hình vẽ ( phụ). Trong lúc đang ngủ thằng cháu cầm đt nghịch vẽ bậy bạ, thế là khóa bàn phím. Bây giờ máy yêu cầu phải đưa email đăng ký và pass, mà e lại không nhớ. Có cách nào mở được các bác chỉ e với. Cảm ơn các bác nhiều.

Các pro giúp em với. E đang dùng khóa bàn phím bằng khuôn mặt + với khóa hình vẽ ( phụ). Trong lúc đang ngủ thằng cháu cầm đt nghịch vẽ bậy bạ, thế là khóa bàn phím. Bây giờ máy yêu cầu phải đưa email đăng ký và pass, mà e lại không nhớ. Có cách nào mở được các bác chỉ e với. Cảm ơn các bác nhiều.
Giờ chỉ còn cách Factory reset thôi. Bạn đưa máy vào HBOOT và chọn Factory reset nhé. Chú ý sẽ bị mất hết dữ liệu cài thêm.