• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

dhnghia

biết hơi ngoài lề xíu nhưng trong đây các mod cũng xài qua rất nhiều máy rồi,e mạn phép hỏi 1 chút ạ :
e có 1 thằng bạn tính mua 1 con Desire HD TỪ ĐÂY,theo như nó miêu tả thì cái đó chỉ sms dc 90 ký tự,nó kêu e đi theo mà e thì đâu phải chuyên gia đâu,chỉ biết xem máy EVO 3D thôi (mà EVO 3D có bị bung hay chưa e cũng thua,ko biết xem),nên e có vài thắc mắc
1. các a hướng dẫn giúp e khi mua máy phải chú ý những gì ạ
2. theo e google thì cái máy đó là HQ,vì HQ thì mới bị sms 90 ký tự,nếu mua về thì e có thể up lại rom ship châu âu hay châu á gì khác để có thể sms dc 160 ký tự ko ạ
3. người bán đồng ý giá 4tr8 thì có nên mua ko ạ ?

Alo dinhtuandung2012, mình đã relock được rồi, thank nhiều . Sau khi relock lại mình update qua OTA thì no báo lỗi : màn hình hboot CID incorrect ! mở máy thì được nhưng vô kiểm tra thì máy cũng y như cũ 2.3.4 và hình đầu lâu cũng còn , như thế cũng chưa trở về trạng thái như mới mua . Như vậy có relock cũng không up qua OTA được ( Nếu bạn ở Tp HCM chắc mình xin phép tới được chỗ bạn để làm có được không)
Bạn phải úp về Ship rom gốc thì mới update OTA được nhé. Mà có bản Ship Rom ICS dạng .exe, bạn tải về rồi úp trực tiếp luôn nhé.

biết hơi ngoài lề xíu nhưng trong đây các mod cũng xài qua rất nhiều máy rồi,e mạn phép hỏi 1 chút ạ :
e có 1 thằng bạn tính mua 1 con Desire HD TỪ ĐÂY,theo như nó miêu tả thì cái đó chỉ sms dc 90 ký tự,nó kêu e đi theo mà e thì đâu phải chuyên gia đâu,chỉ biết xem máy EVO 3D thôi (mà EVO 3D có bị bung hay chưa e cũng thua,ko biết xem),nên e có vài thắc mắc
1. các a hướng dẫn giúp e khi mua máy phải chú ý những gì ạ
2. theo e google thì cái máy đó là HQ,vì HQ thì mới bị sms 90 ký tự,nếu mua về thì e có thể up lại rom ship châu âu hay châu á gì khác để có thể sms dc 160 ký tự ko ạ
3. người bán đồng ý giá 4tr8 thì có nên mua ko ạ ?
Bạn cần chú ý nhưng điểm sau (theo ý kiến riêng của mình nhé):

1. Khi mua máy cũ thì đầu tiên bạn cần xem hình thức bên ngoài, tháo nắp pin ra xem còn tem bảo hành không, tem VOID ở đầu ốc không, xem cạnh đầu ốc có trầy do vặn không, xem IMEI có trùng hộp và trùng với IMEI trong máy không, nghe gọi thử xem sóng sánh có tụt đột ngột không, loa nghe có rõ không, phụ kiện theo máy có đủ không, cắm sạc hay đồng bộ với PC xem có ngon lành không,... và quan trọng là chế độ bảo hành trách nhiệm (nếu mua trên mạng) hay bảo hành của cửa hàng có hợp lý không,... Nếu có điều kiện và được sự cho phép của người bán bạn thử test màn hình bằng các ứng dụng kiểm tra màn hình (như Screen Test chẳng hạn) xem có điểm chết hay không nhé.

2. Bạn chỉ cần úp rom cook là được mà.

3. DHD thời điểm này giá đó nếu máy ổn là được.

AquaSta

Moderator
Mua máy cũ giờ may hơn khôn, khó nói lắm :D
Mua máy cũ người dùng có khi còn dễ nghĩ hơn mua thợ, mua hàng. Giờ tem tiếc tụi nó làm giả đơn giản, tiền còn làm giả đơn giản thì tem có khó gì. Có tiền cứ mua hàng cửa hàng uy tín, xách tay xách chân cũng được

w2k

Alo dinhtuandung2012, mình đã relock được rồi, thank nhiều . Sau khi relock lại mình update qua OTA thì no báo lỗi : màn hình hboot CID incorrect ! mở máy thì được nhưng vô kiểm tra thì máy cũng y như cũ 2.3.4 và hình đầu lâu cũng còn , như thế cũng chưa trở về trạng thái như mới mua . Như vậy có relock cũng không up qua OTA được ( Nếu bạn ở Tp HCM chắc mình xin phép tới được chỗ bạn để làm có được không)

bạn tải file hạ hboot về, chép vào thẻ nhớ rồi vào hboot để nó update, sau đó bạn tải rom ship bác Quang up bên topic rom ship về chạy là OK ;)

w2k

Đã xác định dùng SmartPhone thì bạn phải đầu tư. Thẻ 8Gb chả bõ bèn gì đâu bạn. Nên đổi thẻ 16 hoặc 32Gb đi bạn. Trên thị trường có nhiều loại thẻ dỏm, có thể ghi là class 8 hoặc 10 nhưng chất lượng thì ý ẹ. Bạn nên đến các cửa hàng lớn mà mua thẻ chính hãng. Cho dù bạn có load rồi thì vuốt vẫn sượng, là do thẻ dỏm. Thẻ theo máy nó luộc của bạn rồi. Giờ chỉ cần nâng cấp thẻ của bạn lên ICS nốt là ngon ;))

đúng là dùng thẻ đi theo máy chính hãng thích thật, máy mình pà chị mua chính hãng nguyên kiện bên kia, thẻ copy rất nhanh. m mới đổi cái thẻ 16gb cl10 mà tốc độ ko nhanh bằng thẻ zin kia

adnam007

chủ trước của nó chắc cũng vọc bấy bá rồi nhở :D

Mình đã root dc rồi, nhưng mình thắc mắc là khi mua lại nó là rom gốc 2.3.4 (sense 3.0), sau đó mình up qua OTA lên 4.0.3. Như vậy thì nó phải ở Rom gốc, mà về rom gốc thì phải unlock lại bootloader và S-on đúng không nhỉ? nhưng đây còn là Unlocked và S-off. Mình chẳng hiểu nổi, có lẽ thằng chủ trước vọc quá như bạn nói rồi.

dhnghia

tình hình là đã múc dc 1 cái HTC desire HD rồi ạ,nhưng mà có vấn đề về sms chỉ dc 90 ký tự,bây giờ e muốn up rom khác cho thằng bạn thì e nên dùng bản ROM nào hợp ạ ? vì e nghe nói 90 ký tự là do máy HQ và do ROM nữa

binhhdda

Khong biết bao giờ Ăn roi mới có cái này nhỉ?
"Soạn thảo văn bản tiếng Việt bằng giọng nói trên iPhone"

dhnghia

Khong biết bao giờ Ăn roi mới có cái này nhỉ?
"Soạn thảo văn bản tiếng Việt bằng giọng nói trên iPhone"
android mà có soạn thảo văn bản tiếng việt bằng giọng nói trên Iphone á,sẵn góp ý thêm cái
ko biết bao giờ iphone mới chạy dc android :(

w2k

sang XDA maf rom tum lum qua, ae biet rom nao duoc phat trien tu rom ship OTA 4.0 ko?

sory Mod, quan net ko cai Vietkey :(

hachuoinuong

Máy tôi không còn rom gốc và có tải về cái này "ShooterU_HTC_Asia_1.22.707.2_Radio_10.13.9020.29_M (ASIA)" nhưng không cài được , máy tôi 1.22.708 khác với rom trên. Không biết có khác gì không ? Chỉ dùm mình cách làm luôn . Muốn cài file PG86IMG thì làm sao . Mong anh em nào rãnh viết một bài chi tiết cách relock và mở bootloader trở lại ( khi máy đã relock thi mất recovery ) thì đâu có cài đặt bằng chương tringj này . Monh anh em chịu khó hướng dẫn dùm , vì mình quá gà hỏi hoài cũng phiền anh em.

meomeotom

Máy tôi không còn rom gốc và có tải về cái này "ShooterU_HTC_Asia_1.22.707.2_Radio_10.13.9020.29_M (ASIA)" nhưng không cài được , máy tôi 1.22.708 khác với rom trên. Không biết có khác gì không ? Chỉ dùm mình cách làm luôn . Muốn cài file PG86IMG thì làm sao . Mong anh em nào rãnh viết một bài chi tiết cách relock và mở bootloader trở lại ( khi máy đã relock thi mất recovery ) thì đâu có cài đặt bằng chương tringj này . Monh anh em chịu khó hướng dẫn dùm , vì mình quá gà hỏi hoài cũng phiền anh em.

Bạn vào đây đọc nhé : http://www.pdaviet.net/showthread.php?147566-huong-dan-s-off-recovery-root-cho-htc-evo-3d-gsm

gloryvinh

Đã xác định dùng SmartPhone thì bạn phải đầu tư. Thẻ 8Gb chả bõ bèn gì đâu bạn. Nên đổi thẻ 16 hoặc 32Gb đi bạn. Trên thị trường có nhiều loại thẻ dỏm, có thể ghi là class 8 hoặc 10 nhưng chất lượng thì ý ẹ. Bạn nên đến các cửa hàng lớn mà mua thẻ chính hãng. Cho dù bạn có load rồi thì vuốt vẫn sượng, là do thẻ dỏm. Thẻ theo máy nó luộc của bạn rồi. Giờ chỉ cần nâng cấp thẻ của bạn lên ICS nốt là ngon ;))
Mua thẻ rồi vẫn phải nâng cấp lên ICS là sao bạn? Mình tưởng mua thẻ về gắn vô là dùng thôi chứ. Mình mới dùng HTC EVO 3D & Android nên có gì nhờ các anh chị em hướng dẫn thêm nha. Thanks all.

meomeotom

Con lạy hồn. Mình nói đùa thôi mà. Thẻ thì nâng cấp lên ICS cái gì? Ý nói là mua thẻ xịn hơn :))

dhnghia

Con lạy hồn. Mình nói đùa thôi mà. Thẻ thì nâng cấp lên ICS cái gì? Ý nói là mua thẻ xịn hơn :))

bác meomeo có chương trình test thẻ ko,e thì ko xài gì nhiều cả nên ko cần thẻ phải to,mua cái dt 1 phần là do đẹp,cầm cái dt lên thì cũng có cảm tình với người đối diện,nên chỉ cần 8gb là dc rồi,nhưng e muốn mua class 10,đúng với chất lượng của nó thì nên mua ở đâu uy tín ạ,e ở HCM

nthuy1691

Giúp em con Evo 3d về vấn đề 3d và up rom

Các bác cho e hỏi con evo 3d của e đã up ota lên ics thì bây h có root và cài rom cook được nữa ko? Nếu được các bác gửi giúp e cái link nhé, em mới dùng nên ko hiểu mấy bài hướng dẫn cho lắm. À vs lại e cop phim 3d vào máy sao khi xem thì ko thấy hiện 3d đâu mà chỉ thấy hình nhoè nhoè như lúc mình xem 3d ngoài rạp mà ko đeo kính ấ, như thế là bị sao vậy? Cảm ơn các bác trc nha. Hi

Các bác cho e hỏi con evo 3d của e đã up ota lên ics thì bây h có root và cài rom cook được nữa ko? Nếu được các bác gửi giúp e cái link nhé, em mới dùng nên ko hiểu mấy bài hướng dẫn cho lắm. À vs lại e cop phim 3d vào máy sao khi xem thì ko thấy hiện 3d đâu mà chỉ thấy hình nhoè nhoè như lúc mình xem 3d ngoài rạp mà ko đeo kính ấ, như thế là bị sao vậy? Cảm ơn các bác trc nha. Hi
Máy bạn lên ICS thì vẫn Root và cài rom cook bình thường. Còn về xem video 3D thì chỉ xem định dạng .mp4 và kiểu Size by Size (màn hình trập) thôi nhé.

ngokietquan

Các pác cho e xin file root evo 3d ban rom ship 4.0 em root bằng file củ khi cài titanium thì máy báo chưa root.thank các pác nhiều