• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

starback

toàn tiếng anh mình ko hiểu mấy với lại room ở đấy là room châu âu hết đúng ko bạn?
mà nếu máy mình hboot 0007 rồi,up room châu âu thì ko phải flash kernel và fix wifi nữa đúng ko?

toàn tiếng anh mình ko hiểu mấy với lại room ở đấy là room châu âu hết đúng ko bạn?
mà nếu máy mình hboot 0007 rồi,up room châu âu thì ko phải flash kernel và fix wifi nữa đúng ko?
Đã SuperCID rồi thì Âu, Á hay kể cả Phi cũng úp được hết miễn là dành cho EVO 3D bạn nhé...:D

nnb

Có bác nào đã kết nối htc evo 3d với tivi qua cáp MHL - HDMI chưa chỉ dùm em với, em đã cắm vào tivi LG 3d nhưng cả điện thoại và tivi không có tín hiệu gì ráo (tivi đã chuyển sang sử dụng cáp hdmi của điện thoại), có cần chỉnh gì nữa ko các bác?

Có bác nào đã kết nối htc evo 3d với tivi qua cáp MHL - HDMI chưa chỉ dùm em với, em đã cắm vào tivi LG 3d nhưng cả điện thoại và tivi không có tín hiệu gì ráo (tivi đã chuyển sang sử dụng cáp hdmi của điện thoại), có cần chỉnh gì nữa ko các bác?

Khi cắm cáp vào điện thoại thì bạn có thấy icon nào đó hiện trên thanh taskbar như khi cắm headphone không?Ý nghĩ chủ quan của mình là để phát được tín hiệu video ra thì cần phải có 1 ứng dụng hỗ trợ kiểu như trên Nokia N82 mà mình đã dùng.

havanthang

câu hỏi ngớ ngẩn nhưng vẫn hỏi

Nói ra thì xấu hổ . Nhưng xấu đến mấy cũng phải nói .
8-| Câu chuyện là thế này . e mua 1 con evo hboot 0012 .về tại lần đầu tiên sử dụng adroid nên chẳng biết kiểm tra kiểm chiếc gì cả. đưa cho thằng anh nó cài room cài ...( e mu tit chẳng hiểu nó làm và cài cái gì luôn ) X_X

Sau nhiều ngày nghiên cứu trên pda +tinhte thì đầu óc có thông minh ra được 1 tí . nhưng vẫn còn ngu lém
Nên hum nay e mới hỏi các là e có thể khôi phục cài đặt gốc trở về trạng thái ban đầu như lúc chưa đập hộp không ạ ? (vd: như nokia ay co format may ) vì phài tìm hiểu từng bước đầu tiên thì mới khôn được .
^^ làm như thế có hại hay có lợi hả bác

vnreview

Quay lại thủa ban đầu thì bác tìm cách up lại ROM ship nguyên bản của máy thôi bác, đọc bài hướng dẫn trên đây là làm được mà. Tuy nhiên lý do bác muốn quay về ROM gốc là gì? ROM hiện tại bị lỗi hay gì khác?

havanthang

8-| tại e chẳng biết tí gì về máy cả . muốn máy trở lại nguyen bản chưa mở khóa bootload +... ấy .vì bây h e chỉ biết dùng mà chẳng biết up room là up như nào . thế nên e nghĩ mọi sự khởi đầu sẽ giúp ta hiểu hơn lên e mới hỏi các bác về chuyện này đấy ak

huysnet

các bác cho em hỏi chút mã cid HTC_001 là của bản evo3d châu âu à? và mọi phiên bản châu âu thì cid gốc đều như vậy phải không ạ?

vnreview

8-| tại e chẳng biết tí gì về máy cả . muốn máy trở lại nguyen bản chưa mở khóa bootload +... ấy .vì bây h e chỉ biết dùng mà chẳng biết up room là up như nào . thế nên e nghĩ mọi sự khởi đầu sẽ giúp ta hiểu hơn lên e mới hỏi các bác về chuyện này đấy ak
Nếu thế thì bác cứ để nguyên mà dùng vì nếu ROM hiện tại không lỗi gì thì cứ dùng, trong thời gian đó bác lên PDAViet đọc các bài hướng dẫn up ROM, Recovery, S-Off... để hiểu bản chất vấn đề sau đó tiến hành tự làm. Mới đầu sẽ thấy bỡ ngỡ nhưng sẽ dần dần quen thôi!

starback

sao mỗi lần up room mới là trong galary với music ko có cái gì hết mà trong thẻ nhớ vẫn còn nguyên là sao vậy các bạn nhỉ?
ai biết cách khác phục thì chỉ giúp mình với nhé.
thank các bạn nhiều!

các Pác cho em hỏi là: Nhiều bài viết ghi bộ nhớ trong của EVO 3D là 4GB, có bài ghi là 1GB. Vậy rốt cuộc bộ nhớ trong của em nó là bao nhiêu ạ???:-?
Mình đang định tậu em nó về vọc thủ, nhưng thấy giá bên Nhật Cường lên đến 8,990triệu.Cao hơn so với Cellphone là 8,190, Và Hoàng Hà là 7,990. Hiện tại 2 của hàng này đang hết hàng nên đang đợi. Nhưng nghe nói bên NC làm ăn uy tín và chế độ bảo hành tốt hơn...

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
sao mỗi lần up room mới là trong galary với music ko có cái gì hết mà trong thẻ nhớ vẫn còn nguyên là sao vậy các bạn nhỉ?
ai biết cách khác phục thì chỉ giúp mình với nhé.
thank các bạn nhiều!

Bạn mất hết dữ liệu trên máy là đúng rồi. Trên thẻ vẫn còn nguyên. Chưa hiểu rõ vấn đề bạn cần hỏi lắm.

các Pác cho em hỏi là: Nhiều bài viết ghi bộ nhớ trong của EVO 3D là 4GB, có bài ghi là 1GB. Vậy rốt cuộc bộ nhớ trong của em nó là bao nhiêu ạ???:-?
Mình đang định tậu em nó về vọc thủ, nhưng thấy giá bên Nhật Cường lên đến 8,990triệu.Cao hơn so với Cellphone là 8,190, Và Hoàng Hà là 7,990. Hiện tại 2 của hàng này đang hết hàng nên đang đợi. Nhưng nghe nói bên NC làm ăn uy tín và chế độ bảo hành tốt hơn...

Bộ nhớ trong nó là 4G nhưng hệ điều hành nó chiếm mất 3G rồi. Còn trống khoảng hơn 1G thôi.

starback

Bạn mất hết dữ liệu trên máy là đúng rồi. Trên thẻ vẫn còn nguyên. Chưa hiểu rõ vấn đề bạn cần hỏi lắm.
điều mình muốn hỏi là sao lại mất hết dữ liệu như vậy và muốn làm cho nó ko mất dữ liệu nữa,tức là khi up room mới mà trong galary với music vẫn còn nguyên đó bạn.trước mình dùng DHD up room thoải mái mà có bị thế này đâu.mới dung 3vo 3d nên chưa biêt cái này.mong bạn chỉ bảo giúp

Last edited by a moderator:

yeskia

Moderator
điều mình muốn hỏi là sao lại mất hết dữ liệu như vậy và muốn làm cho nó ko mất dữ liệu nữa,tức là khi up room mới mà trong galary với music vẫn còn nguyên đó bạn.trước mình dùng DHD up room thoải mái mà có bị thế này đâu.mới dung 3vo 3d nên chưa biêt cái này.mong bạn chỉ bảo giúp

Vấn đề bạn hỏi phải thế này không:
-Sau khi up Rom xong, vào galery thấy trống trơn.
-Dùng 1 ứng dụng quản lý file nào đó, mở thẻ thì thấy film, ảnh, nhạc vẫn có nhưng nó không hiển thị trên galery.
Nếu đúng như vậy, thì sửa lỗi đó như sau:
-Trước khi up Rom, chép hết tất cả các file dữ liệu (file backup, contact, film, ảnh, nhạc...) cần thiết vào máy tính.
-Format thẻ cho sạch.
-Chép các file cần cho việc up rom vào thẻ.
-Gắn thẻ vào máy lúc máy còn tắt.
-Tiến hànhn up.
Up xong, máy đang mở nhưng đừng vội sử dụng máy, để khoảng 5 - 10 phút để máy sao chép các dữ liệu mặc định vào thẻ.
Sau thời gian này, cắm máy vào máy tính chọn chế độ thẻ nhớ rồi chép lại vào thẻ các file đã lưu trước đây.
Sau đó, để khoảng 5 phút để máy quét thẻ nhớ và ghi nhận dữ liệu vao galery.
Vào Galery sẽ thấy đủ cả.
Vậy là xong.

starback

đúng là như bạn nói đó.vậy những lần up room sau cũng lầm như vậy hả bạn?hay chỉ cần 1 lần la được?

Bộ nhớ trong nó là 4G nhưng hệ điều hành nó chiếm mất 3G rồi. Còn trống khoảng hơn 1G thôi.[/QUOTE]
OK thank Pac...!

doanhienhp

không dùng được cái phím chuyển bài hát hay tạm dừng bài hát trên tai nghe

tình hình là máy của em ko dùng được các phím chức năng của tai nghe trên htc evo 3d, bác nào biết chỉ giúp em với