• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

ohlexus

Làm sao để khi vào mục "điện thoại" thì ko hiên số liên lạc trên sim các bạn nhỉ, mình đã chon chế dộ xem là "phone" rùi

matxsfkct

Giúp e về cái Hboot 018

TÌnh hình là e mới dùng cái máy có Hboot 018.Máy ko có tiếng việt nên em định unlocked để cài room khác. Em làm theo cách unlock bằng HTC Dev nhưng đến bước 8 ( gõ lệnh cmd thì nó ko hiện ra đoạn code ) ngày trước dùng cái Hboot 011 làm vô tư mà. CÁc bác cho em hỏi về cái 018 này với. Có hạ boot dc ko ạ. Em đang hơi lăn tăn. Cái bản 018 này có gì khác các bản khác ko ạ.
XIn lỗi nếu spam mọi người,Ai có Kn chỉ giáo em với ;;)

anhhung_245

Trời ơi , làm gì phải cài rom khác mới có Tiếng Việt . ROM của HTC đều tích hợp các ngôn ngữ rồi nhưng tuỳ thị trường mà nó ẩn ngôn ngữ khác đi . Bác chỉ việc lên Market tải app mở những cái tiếng bị ẩn đó đi

Hay dùng Morelocale .Bác cứ check trên market ,tải về sẽ có Tiếng Việt cho bác

anhhung_245

TÌnh hình là e mới dùng cái máy có Hboot 018.Máy ko có tiếng việt nên em định unlocked để cài room khác. Em làm theo cách unlock bằng HTC Dev nhưng đến bước 8 ( gõ lệnh cmd thì nó ko hiện ra đoạn code ) ngày trước dùng cái Hboot 011 làm vô tư mà. CÁc bác cho em hỏi về cái 018 này với. Có hạ boot dc ko ạ. Em đang hơi lăn tăn. Cái bản 018 này có gì khác các bản khác ko ạ.
XIn lỗi nếu spam mọi người,Ai có Kn chỉ giáo em với ;;)

Hạ HB 0018 khác với HB 0011 0012 đấy bác ạ

Bác làm theo cái này nè : http://www.pdaviet.net/showthread.php?161906-HƯỚNG-DẪN-HẠ-HBOOT-TỪ-0009-và-0018-XUỐNG-HBOOT-0007

a925i

các bác vào cho ý kiến sao evo xách tay rớt giá vậy

mình mua máy này khi qua nhà bác minh thấy bác dùng mình mê quá nên bán hd2 mua e này ,giờ
định mua hộ a bạn mà thấy giá rớt kinh.ko biết có vấn đề gì không khi thegioididong vẫn trên 15 t
mà hàng ngoài có chỗ bán thấp nhất là 8t100k BH 12 tháng không bít hàng có chất lượng ko nhờ các bác có kinh nghiệm giúp mình vì được tin tưởng nhờ mua giùm nên mới phân vân ko bít sao giá chênh lệnh nhìu như vậy có vấn đề gì không .thanh all

mình mua máy này khi qua nhà bác minh thấy bác dùng mình mê quá nên bán hd2 mua e này ,giờ
định mua hộ a bạn mà thấy giá rớt kinh.ko biết có vấn đề gì không khi thegioididong vẫn trên 15 t
mà hàng ngoài có chỗ bán thấp nhất là 8t100k BH 12 tháng không bít hàng có chất lượng ko nhờ các bác có kinh nghiệm giúp mình vì được tin tưởng nhờ mua giùm nên mới phân vân ko bít sao giá chênh lệnh nhìu như vậy có vấn đề gì không .thanh all
Mình cũng mua EVO 3D cách đây khoảng 4 tháng,máy xài rồi nhưng nguyên hộp đủ phụ kiện,pin zin,hàng của NC,hiện giờ vẫn tốt.
Giá 8T1 giờ chắc cũng thuộc loại không đắt cũng không rẻ,nếu mua thì bạn cần tham khảo một số kinh nghiệm cơ bản về xem máy như IME,các đầu ốc vít,màn hình có bị loá khi nghiêng ở mọi góc độ,kiểm tra tổng quát xem có dấu vết bị rớt hay không.v.v...
Còn giá mà bạn bảo 15 T là bạn tham khảo trên trang web của họ hay liện hệ trực tiếp?Bạn nên hỏi trực tiếp để nắm rõ hơn thông tin,và nếu là đúng giá này thì có lẽ bạn cần cân nhắc vì máy ra cũng đã lâu rồi,không còn sốt giá nữa.mặt khác có thể máy nhập lúc mới ra (từ năm ngoái gì đó? ) và nhà kinh doanh họ không muốn bị lỗ vốn chẳng hạn ...Nếu bạn có điều kiện về kinh tế thì có lẽ nên nghĩ đến hàng mới có bảo hành nhưng giá cả phải là giá chung của thị trường.

Vài ý kiến để bạn tham khảo!

a925i

Mình cũng mua EVO 3D cách đây khoảng 4 tháng,máy xài rồi nhưng nguyên hộp đủ phụ kiện,pin zin,hàng của NC,hiện giờ vẫn tốt.
Giá 8T1 giờ chắc cũng thuộc loại không đắt cũng không rẻ,nếu mua thì bạn cần tham khảo một số kinh nghiệm cơ bản về xem máy như IME,các đầu ốc vít,màn hình có bị loá khi nghiêng ở mọi góc độ,kiểm tra tổng quát xem có dấu vết bị rớt hay không.v.v...
Còn giá mà bạn bảo 15 T là bạn tham khảo trên trang web của họ hay liện hệ trực tiếp?Bạn nên hỏi trực tiếp để nắm rõ hơn thông tin,và nếu là đúng giá này thì có lẽ bạn cần cân nhắc vì máy ra cũng đã lâu rồi,không còn sốt giá nữa.mặt khác có thể máy nhập lúc mới ra (từ năm ngoái gì đó? ) và nhà kinh doanh họ không muốn bị lỗ vốn chẳng hạn ...Nếu bạn có điều kiện về kinh tế thì có lẽ nên nghĩ đến hàng mới có bảo hành nhưng giá cả phải là giá chung của thị trường.

Vài ý kiến để bạn tham khảo!
không hàng 8t 1 là mới mà bro bảo hành 12thang mà : http://www.dienthoaidoc.com/san-pham/htc/515.vip
http://giavu.vn/0602001/htc-mobile.html
huydiemmobi.vn ..... nên mình mới phải hỏi . thanhk bro nhìu

takaru

Trời ơi , làm gì phải cài rom khác mới có Tiếng Việt . ROM của HTC đều tích hợp các ngôn ngữ rồi nhưng tuỳ thị trường mà nó ẩn ngôn ngữ khác đi . Bác chỉ việc lên Market tải app mở những cái tiếng bị ẩn đó đi

Bạn có thể nói rõ cách lên market tải app mở ngôn ngữ ra không bạn ?

anhhung_245

Mời bác đọc bài này của em : [Tổng Hợp] Cách Test Máy HTC EVO 3D

Hàng 15 triệu nó khác hàng ngoài ( hay còn gọi là hàng xách tay ) ở chỗ Hàng 15tr bị nhà nước đánh thuế nhập khẩu + lãi của nhà phân phối chính hãng ( cụ thể là FPT ) + bản quyền tiếng việt + lãi của nhà bán lẻ ( thế giới di động ... ) cộng nhiều thứ khác ..v v..

Còn hàng xách tay 8 / 9 tr ...thì các bờ-ro xách qua đường trốn thuế ( không thì cũng luồn lách qua hải quan ) mua mới theo hợp đồng nhà mạng rồi phá hợp đồng ( chỉ đền ít ít thôi ) về bán cho anh em nên giá mới rẻ vì No thuế , No phí + lãi ít hơn mấy bác chính hãng ( số lượng bán nhiều hơn bù lại + giá máy cao ngất ngưởng lúc máy mới ra mắt mà chính hãng chưa kịp có ).

Và xin khẳng định với bác 1 điều : Hàng xách tay chất lượng còn ngon hơn hàng chính hãng mấy lần .Bỏ mấy triệu ra mua hàng chính hãng để dc thêm cái bảo hành thì ko đáng .Mà bác nên biết thợ bảo hành ở Việt Nam chỉ giỏi mấy em 1200 N5310 ... thôi .Chứ máy đời cao thế này thì ...đùa chứ mở máy còn dek biết chứ đừng nói gì đến bắt bệnh, phát hiện lỗi rồi sửa ...
*Muốn biết thêm thông tin về Bảo Hành Chính Hãng Của HTC ở Việt Nam như thế nào mời bác check nguyên cụm từ trên lên Google .Từ thời HD2 dùng WM cơ bản đã thế rồi ,giờ các dòng máy cao cấp còn ngu hơn

Nhiều bác vẫn bị ám ảnh bởi tâm lý yên tâm khi mua máy Nokia .Công nhận là Nokia bảo hành và chăm sóc khách hàng rât tốt .Nhưng HTC thì khác ( thế mới là Việt Nam )

Chỉnh sửa cuối:

anhhung_245

không hàng 8t 1 là mới mà bro bảo hành 12thang mà : http://www.dienthoaidoc.com/san-pham/htc/515.vip
http://giavu.vn/0602001/htc-mobile.html
huydiemmobi.vn ..... nên mình mới phải hỏi . thanhk bro nhìu

Trước khi mua máy ở bất kỳ đâu thì điều tối thiểu bạn cần làm là check GOOGLE tên cái cửa hàng đó

Điện thoại độc ở Xã Đàn có mấy vụ lừa đảo hàng dựng hàng kém chất lượng roài .

Không phải tự nhiên mà giá rẻ thế ( hờ hờ !!! ) Mấy bác ấy vẫn treo giá rẻ để chăn gà thường xuyên ...

*Mặc dù tính đến thời điểm này thì EVO 3D chưa có hàng dựng , hàng tân trang , main một kiểu , vỏ một kiểu ..v..v ( có lẽ vì máy cao cấp quá nên ít lỗi ) nhưng mua ở những địa chỉ đó chí ít các bác cũng bị luộc mất cái thẻ nhớ , tráo mất cái tai nghe theo máy hoặc đổi mất cục sạc ...không thì cũng bị máy trưng bày , máy dùng lướt mà mua với giá máy mới ...

Bác nên đọc bài viết trên của em để đánh giá cửa hàng uy tín .

Chỉnh sửa cuối:

matxsfkct

Vô cùng cảm ơn bác.MÁy em có tiếng việt rồi.Đơn giản đến không ngờ :)

Billytruong

Máy mình ko bik bị gì nữa.Máy mới mua được 1 tháng.Lúc đầu thì bình thường.Nhưng bây giờ xài.Cứ vào chơi game thì cảm ứng ko được mượt cho lắm.Reset máy lại thì lại mượt như thường nhưng được 1 thời gian sau là lại ko mượt (giống như cảm ứng ko nhạy vậy?)Cho hỏi máy mình bị sao thế.Máy mới mua chưa làm gì hết.

Ps : Khi không chơi Game thì thao tác bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

anhhung_245

Máy mình ko bik bị gì nữa.Máy mới mua được 1 tháng.Lúc đầu thì bình thường.Nhưng bây giờ xài.Cứ vào chơi game thì cảm ứng ko được mượt cho lắm.Reset máy lại thì lại mượt như thường nhưng được 1 thời gian sau là lại ko mượt (giống như cảm ứng ko nhạy vậy?)Cho hỏi máy mình bị sao thế.Máy mới mua chưa làm gì hết.

Ps : Khi không chơi Game thì thao tác bình thường.

Bác chơi games HD nặng hả .EVO chuẩn màn hình qHD mặc dù không phải là ít phổ biến nhưng cũng là chuẩn khá mới nên không phải Games nào cũng tương thích với nó đâu .Mặc dù có games có thể full màn hình nhưng căn bản là nó không hỗ trợ cho evo như các máy khác nên mặc dù vẫn chơi dc nhưng lỗi phát sinh nhưcảmu ứng kém mượt bác nói ấy

Billytruong

Bác chơi games HD nặng hả .EVO chuẩn màn hình qHD mặc dù không phải là ít phổ biến nhưng cũng là chuẩn khá mới nên không phải Games nào cũng tương thích với nó đâu .Mặc dù có games có thể full màn hình nhưng căn bản là nó không hỗ trợ cho evo như các máy khác nên mặc dù vẫn chơi dc nhưng lỗi phát sinh nhưcảmu ứng kém mượt bác nói ấy

Uhm...Mình chơi Game HD ko àh.Lúc đầu cài FiFa thì chơi ngon.Lúc sau cài thêm Oder & Cháos và thêm 1 số Games khác vào nữa cho full thẻ 16GB thì bắt đầu bị tình trạng này.Quay lại chơi fifa hết mượt như lúc đầu.Mà Reset lại máy thì bình thường.Được khoảng 1 thời gian lại cảm ứng cùi bắp.Chãx do thằng Order & Chaos quá.

Ps : Vậy là máy Bạn cũng có bị tình trạng này giống mình rồi đúng ko?

jinsakura

Nhật Cường bán EVO 3D có 8tr5 thoai. mua chi ở các cửa hàng đâu đâu vậy ?

lebinh__hung

Uhm...Mình chơi Game HD ko àh.Lúc đầu cài FiFa thì chơi ngon.Lúc sau cài thêm Oder & Cháos và thêm 1 số Games khác vào nữa cho full thẻ 16GB thì bắt đầu bị tình trạng này.Quay lại chơi fifa hết mượt như lúc đầu.Mà Reset lại máy thì bình thường.Được khoảng 1 thời gian lại cảm ứng cùi bắp.Chãx do thằng Order & Chaos quá.

Ps : Vậy là máy Bạn cũng có bị tình trạng này giống mình rồi đúng ko?

dùng rom cook à, mình dùng rom ship chạy phe phé, có khi hơn tháng chưa reset lần nào luôn.

trước mua con sách tay hồi tháng 8 cà giựt quá mình ra fpt mua luôn con nữa vào tháng 10 chạy đến giờ ngon cơm.