• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

anhtuhntl

Có ai bị tình trạng lâu lâu danh bạ trên sim không loads kịp mất vài số phải khởi động lại !

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Sao OS của mình lại là 1.22.708.5 trong khi Radio thì vẫn đúng là bản châu á

magerlos

Có bác nào còn giữ kernal slide2wake bên xda không nhỉ, share giúp em với. hiện tại vào xda kiếm nhưng không thấy link đâu hết, hic hic.

zest321

Mọi người cho em hỏi sao mấy hôm nay tự dưng cái market của em nó chẳng load được ảnh gì cả,mặc dù vẫn vào bình thường,download bình thường nhưng nó chỉ hiện tên các app chứ chả thấy ảnh của các app gì cả nên rất khó chịu chả biết cái nào với cài nào.Em đã up lại rom nhưng cũng vẫn thế.

venusian

Moderator
Mọi người cho em hỏi sao mấy hôm nay tự dưng cái market của em nó chẳng load được ảnh gì cả,mặc dù vẫn vào bình thường,download bình thường nhưng nó chỉ hiện tên các app chứ chả thấy ảnh của các app gì cả nên rất khó chịu chả biết cái nào với cài nào.Em đã up lại rom nhưng cũng vẫn thế.

Market vẫn vào bình thường bạn nhé. Bạn thử kiểm tra lại mạng đổi qua mạng khác xem sao.
Hoặc gỡ bỏ nó đi qua bên đây down cái Market mới nhất về cài lại xem sao.
Android Market v3.3.12 ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...7-Chợ-ứng-dụng-phiên-bản-mới-(UPDATE-v3.3.12)

zest321

hix em đã update mà vẫn bị như vậy,chả hiểu làm sao nữa.Thế có phần mềm nào thay cho cái market này không mọi người.

vdadpleiku

máy mình cứ vào load data của game hay app nào thì hay bị rút thẻ nhớ đột ngột . mặc dù ko đụng chạm gì tới . có bro nào bị giống mình ko . chỉ mình cách khắc phục với . bro nào có địa chỉ mua thẻ 16g class 10 uy tin share mình với nha . tk ^^!

anhhung_245

máy mình cứ vào load data của game hay app nào thì hay bị rút thẻ nhớ đột ngột . mặc dù ko đụng chạm gì tới . có bro nào bị giống mình ko . chỉ mình cách khắc phục với . bro nào có địa chỉ mua thẻ 16g class 10 uy tin share mình với nha . tk ^^!

Rất nhiều khả năng là lỗi do thẻ rồi .Bạn ham thẻ nhớ Calss cao làm gì ???!!!! Thẻ Sandik vẫn là vô địch ( Kingston Class 4 còn chậm hơn cả Sandik class 2)

vdadpleiku

òh vậy hã . vậy mà mình cứ tưởng do máy . tk bạn . bạn biết cách khắc phục ko . format lại thẻ hã . sài soft hay sao .
àh cho mình hỏi thêm là mỗi lần mình tháo pin thay sim gắn sim khắc vào là mất hết app với game . lại phải cài lại từ đầu . máy y như máy mới . bạn có cách nào thay sim mà ko cần phải cài lại ko ?

pipchic

có ai biết cách chụp hình và quay phim lại chính màn hình của evo 3d ko mọi người?

anhhung_245

có ai biết cách chụp hình và quay phim lại chính màn hình của evo 3d ko mọi người?

Chụp hình thì ROM SHIP đã hỗ trợ ngay từ đầu rùi mà .Giữ phím nguồn và nhấn nút HOME ( ấn ngay nhé không thì nó chuyển qua chế độ tắt or Reboot máy mất )

Quay phim thì chắc phải dùng app

anhhung_245

Hôm qua tự nhiên máy mình không nạp được pin.Ra Đào Toàn xin bảo hành thì nguyên nhân đơn giản do hết pin.Cám ơn dtg đã bảo hành chu đáo
Về nhà hỏi thằng cháu thì ra nó tắt máy.Vì vậy mình cắm sạc nhưng không sạc được.Chắc do phiên bản Recoverry5.0.0.....

Hi , em cũng mới mua EVO 3D ở ĐT chỗ triệu việt vương .Một em xuất Hồng Kong

Các bác Cooment cho em xem cái Camera của EVO sao kém thế nhỉ , chụp ảnh màu sắc nhợt nhạt thua cả Desire HD

lebinh__hung

có Bác nào biết loại bỏ chế độ sạc pin khi đầy 100% thì nó hủy ko cho sạc nữa ko, mình dùng cắm pin và sạc nhồi nhưng cứ đến 100% báo đèn xanh là nó tự ngắt dòng điện ko cho sạc nhồi nữa. nhiều khi cắm đó mà ko canh khi đầy 100% rút ra là nó tự xả pin, thành thử khi sạc mà lỡ bận gì chút quay lại thấy đèn xanh rút.sạc ra thì cứ tầm 96...99% ko à. khi nào ngồi canh me vừa báo xanh tầm 5 phút rút ra thì 100%

anhhung_245

có Bác nào biết loại bỏ chế độ sạc pin khi đầy 100% thì nó hủy ko cho sạc nữa ko, mình dùng cắm pin và sạc nhồi nhưng cứ đến 100% báo đèn xanh là nó tự ngắt dòng điện ko cho sạc nhồi nữa. nhiều khi cắm đó mà ko canh khi đầy 100% rút ra là nó tự xả pin, thành thử khi sạc mà lỡ bận gì chút quay lại thấy đèn xanh rút.sạc ra thì cứ tầm 96...99% ko à. khi nào ngồi canh me vừa báo xanh tầm 5 phút rút ra thì 100%

Từ đời DHD trở lên em thấy các máy HTC đều có tính năng tự động ngắt dòng vào pin khi 100% .Được cái hay khi cắm sạc qua đêm khỏi lo chai pin ( vì khi đầy pin nó tự động ngắt dòng từ sạc vào và chuyển sang dùng Pin => nên sáng ra chỉ còn 97 ,98% thôi )

Lúc sạc Nhồi thì chỉ có cách tắt máy hoàn toàn rồi sạc thôi ( dùng rom gốc )

magerlos

Mình lỡ tay xoá nhầm phần calendar bằng titanium mất rồi, bác nào giúp em up file calendar.apk bản sense 3.0 được ko ạ.

cảm ơn các bác trước =D>

phamthaitl

Có ai biết cách.hoặc phần mềm nào để copy một đoạn chữ.ví dụ đang đọc đoạn chữ trên web.muốn copy nguyên đoạn dài nhưng giữ lâu chỉ đc một câu.không đc nguyên đoạn.vậy ai bik chỉ giùm.

cantiensinh

các bác ơi giúp em,máy của em mua ở Bạch Long được 1 tháng rồi,bị tình trạng tự nhiên tắt nguồn hoặc tự restart lại máy.Khi khoá máy để chút xíu thì màn hình với nút Search ửng sáng lên,nếu ko để ý kỹ thì ko thấy,áp vào da thấy máy nóng,không chạy ứng dụng j cả.Do e mới xài androi lần đầu với ko có time nên chưa vọc được j cả

Chỉnh sửa cuối: