• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM DÙNG EVO 3D

quachphuong91

Đại hiệp ơi, em làm đến bước cuối cùng rồi nhưng chọn Yes mãi không được!
Chọn No theo hướng dẫn thì chưa thấy kết quả gì cả ạ!

quachphuong91

HTC EVO 3D là Điện thoại chạy Hệ điều hành Android có cấu hình mạnh nhất của HTC cho đến thời điểm này.Và nó cũng là chiếc điện thoại chạy Android đầu tiên của HTC với công nghệ 3D không cần kính. Tôi mở Chủ đề này để chúng ta cùng thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm trên Siêu phẩm này. Mong các bạn nhiệt tình tham gia

Đại hiệp ơi cho em hỏi tí ạ!
Sao em up ROM sao lần nào cũng khởi động lại liên tục vậy ạ? Cứ lên đến HTC quietly brilient là nó lại tự ngắt đi khởi động lại ạ?:((
Có phải lỗi Kenerl gì gì đó không ạ?
Nếu có thể khắc phục thì làm thế nào ạ!
Cảm ơn đại hiệp nhiều ạ!

Chỉnh sửa cuối:

hoangvan1990

Đại hiệp ơi cho em hỏi tí ạ!
Sao em up ROM sao lần nào cũng khởi động lại liên tục vậy ạ? Cứ lên đến HTC quietly brilient là nó lại tự ngắt đi khởi động lại ạ?:((
Có phải lỗi Kenerl gì gì đó không ạ?
Nếu có thể khắc phục thì làm thế nào ạ!
Cảm ơn đại hiệp nhiều ạ!
mình hồi trước Hboot 1.53.0007 cũng bị vậy giờ hạ xuống 1.49.0007 ngon đang dùng CM10 nhưng chưa dùng được 3D

Anlucky

Lỗi j thế bạn? Bạn nói cụ thể lại đi

Số là máy em vẫn nguyên bbanr từ trước đến giờ, nhưng có đợt vào mạng trên điện thoại thì thấy nó báo có bản phần mềm cập nhật, em chấp nhận update thì thấy nó cập nhật máy lên 4.0 và giao diện nó có thay đổi. Giờ thấy máy nó hay bị treo đơ cứng luôn, phím bật tắt màn hình trên đỉnh máy thì vẫn có tác dụng nhưng ko kéo vòng tròn để sử dụng được và cũng ko khởi động lại máy được mà phải tháo pin ra rồi lắp lại mới khởi động đc ạ! Nói chung là rất hay bị, thỉnh thoảng mới có ngày ko bị còn đâu ngày ít thì một lần, ngày nhiều bị 2-3 lần. Mấy hôm đầu e đoán do máy nóng nên bị đơ nhưng sau này có đợt lạnh vẫn bị nên e đoán là lý do khác. Máy em bị rơi vài 3 lần rồi nhưng cũng ko nặng lắm, chỉ bị móp và tróc viền chứ ko sao ạ! Huhu! Cứ khởi động cưỡng bức kiểu này e sợ nó sẽ nhanh die lắm ạ! Cụ nào thông thạo giúp em với!

Bạn úp thử một bản rom cook coi sao.

Cụ hướng dẫn thêm hộ em dc ko ạ? Vấn đề này em gà lắm! Cảm ơn cụ nhiều!

Có ai biết lỗi này là lỗi gì ko ạ
đang dùng bình thường, nhắn tin ngon lành thì bỗng nhiên tin nhắn đến ko có âm thanh mà chỉ có rung, vào phần setting - sound - phone ringtones thì ko có các âm thanh cho mình chọn nữa mà chỉ trắng xóa, vào mục Notification sound cũng thế
ứng dụng music mặc định cũng báo là No music found, player pro cũng vậy, vào Astro tìm music thì vẫn hiện đầy đủ, thẻ nhớ ko bị sao
em chả hiểu đây là lỗi gì
dùng ROM của coolexe và Mwakious đều bị thế

Số là máy em vẫn nguyên bbanr từ trước đến giờ, nhưng có đợt vào mạng trên điện thoại thì thấy nó báo có bản phần mềm cập nhật, em chấp nhận update thì thấy nó cập nhật máy lên 4.0 và giao diện nó có thay đổi. Giờ thấy máy nó hay bị treo đơ cứng luôn, phím bật tắt màn hình trên đỉnh máy thì vẫn có tác dụng nhưng ko kéo vòng tròn để sử dụng được và cũng ko khởi động lại máy được mà phải tháo pin ra rồi lắp lại mới khởi động đc ạ! Nói chung là rất hay bị, thỉnh thoảng mới có ngày ko bị còn đâu ngày ít thì một lần, ngày nhiều bị 2-3 lần. Mấy hôm đầu e đoán do máy nóng nên bị đơ nhưng sau này có đợt lạnh vẫn bị nên e đoán là lý do khác. Máy em bị rơi vài 3 lần rồi nhưng cũng ko nặng lắm, chỉ bị móp và tróc viền chứ ko sao ạ! Huhu! Cứ khởi động cưỡng bức kiểu này e sợ nó sẽ nhanh die lắm ạ! Cụ nào thông thạo giúp em với!

Cụ hướng dẫn thêm hộ em dc ko ạ? Vấn đề này em gà lắm! Cảm ơn cụ nhiều!

theo em, nếu bác chưa có kiến thức về up ROM cook thì chịu khó chi ít tiền, đến mấy bác chuyên làm hack phone mà up ROM đã, dùng ngon lành rồi lúc họ up ROM cho bác, bác hỏi cách làm, rồi sau cứ thế mà làm, đơn giản lắm
chứ giờ máy bác chưa đụng chạm gì, chắc cũng chưa mở khóa boot loader, chưa S-off luôn, mở khóa boot loader thì dễ chứ S-off khó hơn nhiều, em loay hoay mãi làm theo hướng dẫn trên này nhưng cứ bị tắc ở 1 bước gì đó, quên roài :D , tìm đến địa chỉ của 1 bác chuyên làm, 150k bao gồm từ đầu đến cuối, giờ về em có thể thoải mái up ROM khác.
bạn vào hackphone.us tìm số điện thoại của người ở hà nội, gọi điện rồi đến làm cho nhanh, sau này tự up ROM cũng được

ai biet cho mua vo full cho htc evo 3 d ko o ha noi ay

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1668918 cho minh hoi muon cai rom nay xong update Cool ICS v12b EvoC (NO Wipe Needed) nhu the nao nhi. ban nao huong dan minh voi

ở hà nội thì bạn vào thuonggiado.vn xem giá rồi gọi hỏi xem bộ vỏ full cho evo 3D còn ko, rồi đến mua,hình như hơn 500k thì phải
còn ROM kia thì khi bạn up bản v12 rồi, giờ up bản v12b cũng tương tự là vào recovery , wipe cache và davik cache ( ko wipe 2 cái này cũng ko sao nhưng cứ làm cho chắc :D ) , rồi install zip from sd card, chọn file v12b và up thôi
chú ý ko wipe system data ( cái dòng trên dòng wipe cache ấy ) ko là bạn phải up lại ROM và mất sạch dữ liệu đấy :D

meomeotom

Có ai biết lỗi này là lỗi gì ko ạ
đang dùng bình thường, nhắn tin ngon lành thì bỗng nhiên tin nhắn đến ko có âm thanh mà chỉ có rung, vào phần setting - sound - phone ringtones thì ko có các âm thanh cho mình chọn nữa mà chỉ trắng xóa, vào mục Notification sound cũng thế
ứng dụng music mặc định cũng báo là No music found, player pro cũng vậy, vào Astro tìm music thì vẫn hiện đầy đủ, thẻ nhớ ko bị sao
em chả hiểu đây là lỗi gì
dùng ROM của coolexe và Mwakious đều bị thế

Lỗi này là do rom. Ngảy cả khi bạn Restore lại cũng ko đc. Cái này mình bị rồi. Chỉ có cách là bạn up một rom hoàn toàn khác. Thật không hiểu và biết giải thích ra sao nữa. Up xong dùng bình thường, vào music hay player sẽ trở về bình thường. Rồi sau đó, bạn lại up lại rom mà trước đó bạn dùng. Nó lại sẽ ok.

Con lạy hồn với lỗi này luôn.

lỗi bá đạo quá ạ, nhưng 2 ROM kia em đều Up rồi đều bị, ko biết bác up ROM hoàn toàn khác là ROM nào thế ạ, cho em link để em fix luôn cái lỗi này, thỉnh thoảng khó chịu quá

lỗi bá đạo quá ạ, nhưng 2 ROM kia em đều Up rồi đều bị, ko biết bác up ROM hoàn toàn khác là ROM nào thế ạ, cho em link để em fix luôn cái lỗi này, thỉnh thoảng khó chịu quá
Úp một bản rom hoàn toàn khác là bạn úp bản rom khác với 2 bản rom kia rồi úp lại 2 bản rom kia là được.

Anlucky

theo em, nếu bác chưa có kiến thức về up ROM cook thì chịu khó chi ít tiền, đến mấy bác chuyên làm hack phone mà up ROM đã, dùng ngon lành rồi lúc họ up ROM cho bác, bác hỏi cách làm, rồi sau cứ thế mà làm, đơn giản lắm
chứ giờ máy bác chưa đụng chạm gì, chắc cũng chưa mở khóa boot loader, chưa S-off luôn, mở khóa boot loader thì dễ chứ S-off khó hơn nhiều, em loay hoay mãi làm theo hướng dẫn trên này nhưng cứ bị tắc ở 1 bước gì đó, quên roài :D , tìm đến địa chỉ của 1 bác chuyên làm, 150k bao gồm từ đầu đến cuối, giờ về em có thể thoải mái up ROM khác.
bạn vào hackphone.us tìm số điện thoại của người ở hà nội, gọi điện rồi đến làm cho nhanh, sau này tự up ROM cũng được

Tiếc là em ở Vinh bác ơi! Để hôm nào rảnh làm một vòng xem có hàng nào làm dc ko?

meomeotom

Có bạn nào rảnh giúp mình chút. Mình có 2 cái ứng dụng kiếm được trên mạng, nhưng vì lý do firefox và chrome của mình đều lỗi ko thể dow được về (dow về thì nó lại... biến mất :| ) , nên nhờ các bạn dow giùm mình về rồi up lên medifire giùm mình nhé. Cám ơn nhiều nhiều.

2 em nó đây

http://chomikuj.pl/Ron33/Telefon/Android+-+aplikacje/SWAPit+RAM+Expander+v1.2.1,1702891974.apk

http://www.tinhte.vn/threads/1317163/
(ở ứng dụng này, mình ko thể dow được cái WebSharing 1.6.1 và Airdroid ở chỗ "TRÊN ANDROID" ý.)