• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Omnia i8910 HD

nhathuy2007

ai co kinh nghiem giup minh voi. minh up pm ban ita . nhung khi up xong no chi hien len dong chu omnia hd thoi ah . khong vao duoc chuong trinh, ai co kinh nghiem huong dan minh la vi sao nhu vay voi nhe. thakh
Vào đây xem nè bạn
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=73521

Ngây thơ quá đi :D , tui cũng có buôn bán nhỏ thôi nên ko có xa lạ gì với mấy cái chuyện quảng káo rầm rầm tít ở trên trời.Còn chất lượng thực tế thì......bắt thang lên hỏi ông trời :D
.............

Box này chia xẻ kinh nghiệm dùng Omnia HD chứ không phải thuyết phục chú nào, cô nào xài Omnia HD cả. nếu bồ tèo xài Sony thì biến sang box của sony mà spam. Chõ cái mồm dính vạ vào đây vào làm mất ý nghĩa của Box này

Last edited by a moderator:

binhseu

Thằng cha khungbangchu này đã hấp lại còn khùng, lên mà search mấy cái tin về con Satio nghiệp chướng của SE mà ông tung hô đi, lỗi tung lỗi tóe, speed thì phải nói là siêu rùa.

huysmall

Ui chà, tự dưng box này choảng văn chương với nhau thế các bro? Chín người mười ý mà. :)

tuan222

sau mot thang em su dung i8910 hd em thay may chay cac ung dung tren may thi tot nhung khi cai cac ung dung cua nokia vao khi nghe nhac hi bi vap lam 'co bac nao bi o va cho em hoi luon lam the nao khi cai cac ung dung ma o bi khi nghe nhac o bi vap nua

binhhong772

cho tớ hỏi sao tớ vô wifi ở trường = con hd này nó o vô đc nó hay bị "mất tín hiệu từ cổng giao tiếp" trong khi cái láp của tớ vẫn vô đc.(wifi trường tớ có pass nhưng tớ đã nập pass rùi).bác nào bít cách khắc phục chỉ tớ với nha!thanks các bác nhìu!

xike

Hiện giờ firmware Italian II2 là mới nhất. Phải úp từ IG2 hoặc II1 bằng PC Studio 7 mới được. Tuy không có thêm tính năng mới nhưng khắc phục lỗi lặt vặt.
Mình thấy nhiều bạn chê Camera của i8910 có lẽ các bạn đòi hỏi quá cao mà không đem so sánh với các loại phone 8mpx khác. Thật sự là camera i8910 chụp rất đẹp và tốc độ chụp ảnh nhanh.

longangel7

hic ... đang mê Omnia HD mà kẹt tiền quá
không biết mua đồ 2nd bi giờ giá khoảng bao nhiêu là vừa vậy mọi người:-?

Chỉnh sửa cuối:

cupidbaby

Mới mua em này 9 củ!!!:D
Mọi người cho hỏi chút làm sao bật được chế độ chống rung cho camera nhỉ?:-??

nhoxheo

em mới mua 2nd con này nè.ko biết có rẻ hay không mà giá 7tr5 còn bảo hành đến 9/2010 đó mấy bác

nhoxheo

cho tớ hỏi sao tớ vô wifi ở trường = con hd này nó o vô đc nó hay bị "mất tín hiệu từ cổng giao tiếp" trong khi cái láp của tớ vẫn vô đc.(wifi trường tớ có pass nhưng tớ đã nập pass rùi).bác nào bít cách khắc phục chỉ tớ với nha!thanks các bác nhìu!

wifi của laptop lúc nào cũng mạnh hơn của dt bạn ah.có lẽ lúc đó sóng wifi yếu nên báo vậy đó.mình cũng bị hoài nè.không sao đâu bạn ơi

Chỉnh sửa cuối:

cupidbaby

con này hình như không có chế độ chống rung camera đâu bạn ơi:)

có chống rung nhưng ko bật được!bạn vào cài đặt có chống rung(anti shake) đấy nhưng ko bật được thế mới đau:((

nhathuy2007

Nói thật con này app của nó rất ít nên mình phải cài thêm vào nhưng rất là khoai,hack cũng được nhưng hay bị đơ không reset lại được luôn,các dòng sym của samsung hay bị vậy lắm.:(

Âm thanh thì dù công nghệ DNSe 2.0 nhưng đây là điện thoại chứ không phải pmp nên không được chăm chút cho lắm,nghe rất bình thường : bass,treb không rõ ràng,âm nó cứ ngang ngang 8-|.Tai nghe đi kèm theo máy thì ...:-??
Âm thanh 5.1 mà bảo không rõ ràng. Thằng ku này bị khùng hoặc chí ra chú mày cũng chẳng có cơ hội xài con I8910 này. Nghe hơi bắc nồi chõ

nhathuy2007

Con này mình sau khi mày mò nghiên cứu thấy rằng:
Flashing lại firmware như sau:
PDA_Code: lấy I8910XEII1 của bọn Nga (trong bản I8910XEII1)
PDA_CSC: lấy I8910ITVII1 của bọn Ý (trong bản I810XXII1)
Modem: lấy i8910XXiK1 bàn của Đài loan (I8910ZXIK1)

Ưu điểm:
1/ Hỗ trợ Unicode
2/ 3D task và Kenitic Scrolling OK
3/ Pin tiết kiệm: từ 1.5 - 2 ngày
4/ Hack bằng HelloOX 2.3 chạy ổn định, không bị lỗi đứng máy
5/ thời gian đáp ứng nhanh và mượt
6/ Hỗ trợ âm thanh 5.1
.....