• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOKIA X6

dkhoan_0211

lỗi gì mà những hơn 10 ngày mới lấy thế bác, lỗi fonts à? trước mình dùng x6 cũng vọc, flash thay fonts điên cuồng mà sao đâu nhỉ .
thôi, để e ấy 10 ngày ở đấy rồi đến khi lấy về thì không muốn sờ vào e nó nữa đâuX_X

samiboy007

èo.bị lỗi fonts thì format hoặx jaf lạj là hết.làm j mà phảj gửj máy .hjchjc

hongthien9686

lỗi gì mà những hơn 10 ngày mới lấy thế bác, lỗi fonts à? trước mình dùng x6 cũng vọc, flash thay fonts điên cuồng mà sao đâu nhỉ .
thôi, để e ấy 10 ngày ở đấy rồi đến khi lấy về thì không muốn sờ vào e nó nữa đâuX_X

mình cũng chẳng biết nữa?
thấy comment em nó nhiều khi mang lên care, nhưng đành phải vậy thôi chứ biết làm sao được?
lỗi font mà mình đã làm đủ mọi cách mà vẫn không được!
chán cò lẹ!

dkhoan_0211

mình cũng chẳng biết nữa?
thấy comment em nó nhiều khi mang lên care, nhưng đành phải vậy thôi chứ biết làm sao được?
lỗi font mà mình đã làm đủ mọi cách mà vẫn không được!
chán cò lẹ!
có 1 cách hết chán là chuyển qua ăn roi :D

jonyhoanganh

sac. Đưa ra care mà để 10 ngày thì luộc hết chứ chẳng còn gì. Tốt nhất bạn vực về đi. Nếu cài font vào ổ E thì làm như sau.
VÀo bản fw:
Trog file scriptinit.txt bn thêm dòg cd e:\
del "e:\resource\fonts\s60snr.ttf"
del "e:\resource\fonts\s60ssb.ttf"
del "e:\resource\fonts\s60tsb.ttf"
del "e:\resource\fonts\S60ZDIGI.ttf"

hongthien9686

sac. Đưa ra care mà để 10 ngày thì luộc hết chứ chẳng còn gì. Tốt nhất bạn vực về đi. Nếu cài font vào ổ E thì làm như sau.
VÀo bản fw:
Trog file scriptinit.txt bn thêm dòg cd e:\

Nhưng em đưa được 3 ngày rồi bác ạ!
chắc không lấy về được nữa!
lỡ lấy vê mà không sữa được thì lại mất công lắm!
help me!

mà cái vụ Trog file scriptinit.txt bn thêm dòg cd e:\
del "e:\resource\fonts\S60ZDIGI.ttf"[/QUOTE]
thì em chịu!
nó có lên nguồn cho đâu mà tìm hở bác?

tuancongtu87

máy mình thỉnh thoảng bị đen màn hình rồi nó tự khởi động lại là bị làm sao vậy. Mà mình thấy máy chậm lắm thỉnh thoảng bị đơ nữa. Ai có cách khắc phục chỉ mình với

boy_online01

máy mình thỉnh thoảng bị đen màn hình rồi nó tự khởi động lại là bị làm sao vậy. Mà mình thấy máy chậm lắm thỉnh thoảng bị đơ nữa. Ai có cách khắc phục chỉ mình với

Đây là lỗi của v31.04 ko sao đâu bạn. Còn máy chậm là do nhiều rác quá, xóa bớt hoặc flash lại đi.
PS: Bạn post bài bằng trình duyệt gì vậy?:-/

tuancongtu87

mình pos bằng mobi. Mình có nên chay lai phần mềm không

mình post bằng mobi. Mình có nên chay lai phần mềm không

flash là gì vậy bạn có phải là chạy lại phần mềm không?

boy_online01

mình pos bằng mobi. Mình có nên chay lai phần mềm không

mình post bằng mobi. Mình có nên chay lai phần mềm không

flash là gì vậy bạn có phải là chạy lại phần mềm không?

Ừ đúng rồi. Nhưng nặng lắm thì mới phải flash lại, nếu bạn chưa biết flash thì format lại cũng được. *#7370#

onelove27

đừng up FW nhiều lần dẫn tới yếu chip flash đó.sau này nó ko nhớ nỗi toàn bị khởi động lại và đứng ỏ màn hình nokia thui

minhdale

đừng up FW nhiều lần dẫn tới yếu chip flash đó.sau này nó ko nhớ nỗi toàn bị khởi động lại và đứng ỏ màn hình nokia thui

Nhiều lần là bao nhiu hả bạn :)).Tui flash hơn 100 lần rồi nè.Có sao đâu :)).

jonyhoanganh

Nhưng em đưa được 3 ngày rồi bác ạ!
chắc không lấy về được nữa!
lỡ lấy vê mà không sữa được thì lại mất công lắm!
help me!

mà cái vụ Trog file scriptinit.txt bn thêm dòg cd e:\
thì em chịu!
nó có lên nguồn cho đâu mà tìm hở bác?[/QUOTE]
Bạn up FW ở chế độ die phone ấy.
Mọi lần mình cũng up nhầm cái bản fw cho X6. K may up xong nó tịt ngòi, bật k thèm nhấp nháy đèn lên nguồn, nhưng up lại vẫn ok.

Dragon459

Manager
nếu thế thì tiêu thật.tui flash không dưới 200 phát rồi.nhưng chả thấy sao cả.có thông tin gì về vụ này cho ae cái link hay cái gì coi để mở rộng tầm mắt và rút kinh nghiệm

minhdale

Nghe kinh vậy sao dragon :)).dùng vậy mới biết con x6 của mình nó trâu bò cỡ nào hử =))

belop4000

con x6 của mình màn hình thỉnh thoảng bị lòe hẳn đi sau khi khóa màn hình = nút gạt ở hông, gạt đi gạt lại nút khóa đó lúc trở lại bình thường lúc không :( trước ít bị còn bây h thì bị liên tục, màn hình của mình bị sao nhỉ các bro :(

jonyhoanganh

con x6 của mình màn hình thỉnh thoảng bị lòe hẳn đi sau khi khóa màn hình = nút gạt ở hông, gạt đi gạt lại nút khóa đó lúc trở lại bình thường lúc không :( trước ít bị còn bây h thì bị liên tục, màn hình của mình bị sao nhỉ các bro :(
Up cái bản FW khác vào xem sao. Nếu k được thì đưa em nó đi là vừa. ^_^