• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

MINH19051991

cho mình hỏi về chế độ sạc cảu N97, mỗi khi mình cắm máy vào pc thì nó tự động sạc pin, vậy có cách nào để điều chỉnh quá trình sạc này ko?

llTuyetTinhCocll

cho mình hỏi về chế độ sạc cảu N97, mỗi khi mình cắm máy vào pc thì nó tự động sạc pin, vậy có cách nào để điều chỉnh quá trình sạc này ko?

ko sao...nó vậy á....

Cho mình hỏi cái vụ coi tivi xíu.....máy cài 3g, tivi đầy đủ hết, proxy, mạng tùm lum hết ok luôn.....nhưng khi vào thì nó lại báo " Không thể kết nối vào máy chủ. Không tìm thấy tập tin" --> Sau đó thì "Rtsp temp chưa dc lưu. Lưu lại? "

Khi lưu lại thì nó tự out ra à.....phải làm sao đây.....N97mini.....mạng viettel và mobi cũng bị luôn nữa....

Duybjen1

Con n97 nay em moi mua khong biet viet the nao cho co dau nua.em biet pham luat dien dan nhung em muon chay lai phan mem cho em no thi lam the nao nhi bac nao ranh thi nhay may vao so 0988191543 em se goi lai.luu y khong fai nhay may choi dau nhe hihi.nhay may em goi lai de chi dum em cach chay lai phan mem do.a dung roi may em hom vua roi cung mat cai mat khau mac dinh la 12345 roi.lam the nao bay gio ha cac bro

hoangbeodng

cần tìm file để hack cho đt N97

e hack N97-1 của e,đến gần cuối thì gặp lỗi này:
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505\RM-505_22.0.110_C01_prd.rofs3.fpsx...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505\RM505_507_22.0.110_uda_1_001.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Phone not found...
Done!
tìm hỉu thì do FW k hợp code của đt.đt e :RM-505,model:N97-1,code:0587991
các pro giúp e vs...máy e đang bị treo :((

vtau

e hack N97-1 của e,đến gần cuối thì gặp lỗi này:
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505\RM-505_22.0.110_C01_prd.rofs3.fpsx...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505\RM505_507_22.0.110_uda_1_001.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Phone not found...
Done!
tìm hỉu thì do FW k hợp code của đt.đt e :RM-505,model:N97-1,code:0587991
các pro giúp e vs...máy e đang bị treo :((

Bạn nên dùng Navifirm để download firmware về nhé.

khunglu

máy N97 của mình rm-507, mở trang web tiếng việt hiển thị ko được.
Còn khi máy mình sạc pin thì nó cứ sạc hoài ko có đầy pin, mình đã để sạc qua đêm (12 tiếng) nhưng nó cứ sạc mãi, khi rút sạc ra mới đầu nó có 1 nấc à, sau đó khoảng 10p thì mới báo đầy (mình có cài batery 1.2 mà vẫn bị như thế). ko biết lỗi này do pin xài ko đúng cách bị chai hay do máy, mình dự định mua pin Gilliano, ko biết đc ko?
Ai có bản cài tiếng việt cho rm-507 share cho mình nha, mình có lên navifirm rùi nhưng ko thấy

vip_boy963

Mình mới chuyển qua dùng N97 nên cũng chưa biết gì nhiều :-?? Mọi người cho mình hỏi FW mới nhất của N97 là bao nhiêu vậy ?? Có hack được không ?? Và dùng có ổn định hay gặp lỗi gì không. Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn vể mình cập nhập lại FW 8-|

llTuyetTinhCocll

Mình mới chuyển qua dùng N97 nên cũng chưa biết gì nhiều :-?? Mọi người cho mình hỏi FW mới nhất của N97 là bao nhiêu vậy ?? Có hack được không ?? Và dùng có ổn định hay gặp lỗi gì không. Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn vể mình cập nhập lại FW 8-|

Lỗi gì thì phải xài qua 1 thời gian....nếu lỗi pm thì ko có gì đáng nói.....nhưng lỗi phần cứng thì cũng hên xui.....lỡ nhưng trong lúc vận chuyển bị kiến bò zô cắn dây điện ai biết được....hihih......còn fw thì bạn có thể qua box cfw....bên đó có tới 10-15 bản cfw dành riêng cho n97.....tha hồ nhoé..... hihi

baongoc557

n97 mini tin nhắn đến màn hình không sáng đèn

cho mình hỏi cái n97 mini của mình để ở chế dộ9 im lặng mỗi khi tin nhắn đến đèn màn hình không thấy sáng không biết nó có bị gì không

Chỉnh sửa cuối:

assassinzero

Mình JAF cái N97 mini, khi cắm cáp vào và tắt ngưồn máy, thì máy tự sạng pin wa cổng USB, sau đó mình JAF đến press power to ..... thì máy mở lên và JAF báo not found. AI giúp mình với

giangktkt

Member
Mình củng bị cái lổi khó chịu y như bạn,đang xài ver 11.0.021.Định up lên ver 12 nhưng nghe bạn nói vẩn còn bị nên củng chưa up luôn.Với lại bạn xài ver mới như vậy thì đã h@ck được chưa vậy?Thanks

Ver nào cũng hack đc bằng JAF bạn à

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

mình đang dùng N95-2Gb, giờ muốn chuyển sang N97 vì nó có màn hình cảm ứng khá lớn, lại có cả qwerty nữa. mình là SV nên không có nhiều tiền. chỉ có khoảng 4tr thôi. thấy trên mạng có nhiều người bán N97 mới dùng được vào tháng, full box mà có 3tr5, thấy cũng hơi nghi nghi, theo các bạn thì N97 có cái giá đó không? và thấy bảo N97 bị lỗi cái ông kính camera, không bít nó có ảnh hưởng đến chất lượng của ảnh chụp không hay là chỉ ảnh hưởng đến thầm mĩ của máy.
mình chưa có kinh nghiệm nhiều, mong các babj chỉ giáo. thank all

N97 k bao giờ có cái giá đó đâu. hàng đểu cả đấy. Theo kinh nghiệm của minh thì phải mua máy mới, ở của hàng có uy tín thì máy sẽ ngon và chạy mượt.đừng mua lại hàng cũ trừ khi là hàng trao tay của bạn bè. kinh nghiệm của mình đúc rút ra từ nhũng lần mua máy cũ. toàn bị mất tiền ngu thôi à. Theo mình đọc nhận xét trên mạng thì thấy TGDD bán đt toàn thấy bị lỗi. các bạn nên mua ở pacifix rất ok

Chỉnh sửa cuối:

nguoidienbietyeu

N97 mình xài được hơn 1 năm rồi, mà có thấy bị lỗi gì đâu nào...chắc các bác mua nhầm hàng đểu rồi mới bị vậy đó. Mình dùng xài oke, không hề bị cáp hay gì cả, chỉ bị lỗi khi chụp hình có flash thì không đẹp thôi. do thiết kế của máy thôi. ngoài ra thì oke, xài vi vu, cài ứng dụng thoải mái.....

tinhsi_korea007

cho mình hỏi cái nha, vấn đề về hack
máy của mình là nokia n97
phiên bản phần mềm: v 21.0.045 (14/1/2010)
loại RM-505
code: 0587240
nhưng theo hướng dẫn hack thì mình dùng nafirm tìm bản fw cho v21.0.045 không có
nhưng bản v22.0.110 thì có
thế mình dùng bản này để hack có được không

trandang_TSTU

Mình JAF cái N97 mini, khi cắm cáp vào và tắt ngưồn máy, thì máy tự sạng pin wa cổng USB, sau đó mình JAF đến press power to ..... thì máy mở lên và JAF báo not found. AI giúp mình với
Mình cũng bị như bạn, đã rất kiên nhẫn làm rất nhiều lần mà ko được. Bác nào có thủ thuật gì thì chỉ cho anh em với!

a2king

cái đt N97 của mình, ko bít bị gì mà sau 1 vài tuần cài tùm lum phần mềm thì thấy nó đơ đơ, chậm chậm, sau hồi lâu thì thấy nó thỉnh thoảng gạt nút khóa bên hông thì ko thấy rung... giờ thì mất rung hoàn toàn lun, chỉnh cài đặt hết rùi, format *#7370# format 4 ngón lun ,mà vẫn ko rung lại, có ai bị giống mình ko????

a2king

cái đt N97 của mình, ko bít bị gì mà sau 1 vài tuần cài tùm lum phần mềm thì thấy nó đơ đơ, chậm chậm, sau hồi lâu thì thấy nó thỉnh thoảng gạt nút khóa bên hông thì ko thấy rung... giờ thì mất rung hoàn toàn lun, chỉnh cài đặt hết rùi, format *#7370# format 4 ngón lun ,mà vẫn ko rung lại, có ai bị giống mình ko????

elkun2610

Sao dt của mình cắm cáp USB nó báo đang sạc vậy? có cách nào khắc phục không? mình sài N97

hung160990

jaf lại xem sao

Status
Không mở trả lời sau này.