• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

TruongHan

Super V.I.P
help..con N97 của e đã hack được lên FW v21...nhưng khi format máy xong thì máy vẫn dùng FW v21 nhưng lại,,,mất phần hack fone...heloox chay mãi ko dc ,huc ..jo mat hack phone thì chán quá các bác...mọi người ai biết jup mình nhé..thank u :(:(
Hack N97 v21 thì qua đây
Các bạn ơi, N97 cài PM gì để xem được file.mpg vậy, mình cài Core Player 1.32 nhưng chỉ nghe được tiếng chứ không thấy hình. Bạn nào biết vui lòng hướng dẫn. Trân trọng.

Nên nên convert sang avi hoặc mp4

naul1497

Các bạn cho hỏi cái cáp out tv của n97 có giống của 5800 ko nhỉ. Có thể mua cáp out tv của n97 ở đâu? Giá bao nhiêu nhỉ?

trungps

Nhờ các bác giúp đỡ con N97 bị lỗi tự restart

Em mới chuyển sang dùng con N97 - Rm 505 (V21...045), nhưng đang gặp vấn đề là thi thoảng nó tự restart lại máy. Không biết các bác có cách nào chỉ giúp em khắc phục lỗi này với.:((
- Chạy lại phần mềm có giải quyết được không?
- Em format máy 7780 với 7370 nhưng không ăn thua
- hard resert như hướng dẫn dùng 4 phím nhưng k được. có vẻ như không thực hiện được hard resert.
Mong các bác giúp đỡ

ducbang1907

Hí hí nổ với các bác xíu. Em sắp đc 1 cái tai nghe in ear của bose rồi nhé,hình như giá mua bên Đức là 149 euro. Có cái này nghe nhạc chắc bay đến sáng quá :))

andy_quan

tình hình là con máy N97 của e tự nhiên nó khởi động lại, mà bi h nó cứ hiện màn hình sáng và chữ NOKIA còn đâu k có hiện thêm gì nữa hic. K hỉu nó bị làm sao
có bác nào biết cách khắc phục k ạ. Dùng NOKIa hay bị đơ máy quá
bibo

TruongHan

Super V.I.P
tình hình là con máy N97 của e tự nhiên nó khởi động lại, mà bi h nó cứ hiện màn hình sáng và chữ NOKIA còn đâu k có hiện thêm gì nữa hic. K hỉu nó bị làm sao
có bác nào biết cách khắc phục k ạ. Dùng NOKIa hay bị đơ máy quá
bibo

Tháo thẻ nhớ ra xem,hoặc format 4 ngón

andy_quan

N97 4mat 3 ngón là những ngón nào hả bác.
Với cả e hack N97 bằng hellox, lần trước làm đc, bi h làm lại k đc chán quá.
nó ra hellox rùi, e chạy mà mãi nó k ra Rompatcher. có cách nào khắc phục k ạ
bibo

squall_x2x

noi chung la n97 sai ok ngoai cai camera thi bi loi
1 cai nap truoc lam tray cai mat kien cua camara
2chup hinh vao ban dem thi sau vi ky su cua nokia thiet ke toi wa anh sang cua den lash ko deu
3 cai vien si cua cai ban fim bi troc
minh co dem di care no bao hanh nhung no ko khat phuc
neu ban nao muon mua n97 ma ko wan tam den nhung gi minh vua neu tren thi cu mua vi may up len thi chay cung tot
co vai loi chia se cung cac ban
minh da sai n97 den
da su dung duoc 5 thang roi chua he bi hu pham mem lan phan cung
Cái 1 và 2 của bạn mình khắc fục 1 cách triệt để. Đúng là xài xong đừng trượt dóng cái nắp camera lại làm j, thấy có khi còn dơ ống kính hơn nếu k đóng.
Còn cái vụ Flash chóa, bạn vẽ 1 đường viền wanh cái gờ đèn Flash như thế này là chụp tối thui cũng k chóa. Mình thử rồi!
http://www.youtube.com/watch?v=CTvgV6uWkyA

Còn cái 3 thì mình chưa bị bao h!

tiephien1

mình đang dùng N95-2Gb, giờ muốn chuyển sang N97 vì nó có màn hình cảm ứng khá lớn, lại có cả qwerty nữa. mình là SV nên không có nhiều tiền. chỉ có khoảng 4tr thôi. thấy trên mạng có nhiều người bán N97 mới dùng được vào tháng, full box mà có 3tr5, thấy cũng hơi nghi nghi, theo các bạn thì N97 có cái giá đó không? và thấy bảo N97 bị lỗi cái ông kính camera, không bít nó có ảnh hưởng đến chất lượng của ảnh chụp không hay là chỉ ảnh hưởng đến thầm mĩ của máy.
mình chưa có kinh nghiệm nhiều, mong các babj chỉ giáo. thank all

vutaikt

khuyên bác 1 câu là đưng mua trên mạng
1/ hàng trên mạng hầu hết 90% là đã bung máy sủa chữa
2/hàng .. bác đào :D
3/ Hàng Fake
4/hỏng + sước camera
.5/ pin+ phụ kiện sắp hỏng hoặc phụ kiện tàu kèm theo không zin theo máy...
v..vvv

maiphutinhem

cho mình hỏi chút mình dùng n97mini nhưng ko hiểu sao fw lại là 11.0.102 mình thấy các bạn khác chỉ có 11,0,045 mà trên mạng cũng vậy. làm sao để hack cái này giúp mình với. Hoặc là chuyển sang FW 11,0,045 cũng được. cảm ơn nhiều

hoangtuchuot

Bạn dã thử hack e nó chưa. Minh ngĩ viêc sai số như of bạn ko co vấn dề gj dâu vẫn hack dc mà bạn. HelloOX2.v2.02.Unsigned_signed. Bạn dùng thử xem dược ko nhak.mình vẫn dùng cái dó mà

hoangtuchuot

Dúng dấy tớ cung khuyên bạn dừng mua hàng dó. Vì các cụ ngày xưa có câu dắt sắt da miếng. Làm gì co n97 giá bèo vậy chứ.mình có a bạn mới cưới e n97. Mà bây gio. E nó cu thỉng thoảng lai out . Ko biết vì sao . Chán lắm. Sv ko co tiền nhu bọn mình nên suy ngi cho kỹ nhak. Kẻo tiền mất tật mang thì kho lắm dó

TruongHan

Super V.I.P
cho mình hỏi chút mình dùng n97mini nhưng ko hiểu sao fw lại là 11.0.102 mình thấy các bạn khác chỉ có 11,0,045 mà trên mạng cũng vậy. làm sao để hack cái này giúp mình với. Hoặc là chuyển sang FW 11,0,045 cũng được. cảm ơn nhiều
Do gói RM khác nhau nên sai số khác nhau,vẫn là FW 11
Bạn dã thử hack e nó chưa. Minh ngĩ viêc sai số như of bạn ko co vấn dề gj dâu vẫn hack dc mà bạn. HelloOX2.v2.02.Unsigned_signed. Bạn dùng thử xem dược ko nhak.mình vẫn dùng cái dó mà

Không hack được với HelloOX2,phải hack = cách Flash FW hoặc Cook FW,xem cách hack N97 mini ở ĐÂY

maiphutinhem

Máy mình mua ở châu âu nhưng mình có thể flash sang fw tiếng việt không vậy? Ai bít giúp mình với cảm ơn nhiều

ducbang1907

Mình muốn trình nghe nhạc mặc định của máy chỉ phát nhạc trong thư mục music thì làm thế nào?

TruongHan

Super V.I.P
Mình tưởng làm theo cái bài hack n97mini nhân tiện lúc hack thì flash sang FW tiếng việt được không vậy,
Được,change product code xong rồi Flash với file hack luôn
Mình muốn trình nghe nhạc mặc định của máy chỉ phát nhạc trong thư mục music thì làm thế nào?
Dùng cách Mod này nè
MUSIC PLAYER MOD (copy vào Private\10202be9)
(chỉ đọc nhạc tại E:\Music)
http://www.box.net/shared/vosbxii4k5

maiphutinhem

Bạn ơi làm theo bài hack thì nó không tự đổi code à. Mình phải đổi code trước phải không vậy.Mình thấy có bạn nào đó nói là làm theo bài hack thì nó tự đổi code có đúng không vậy

Status
Không mở trả lời sau này.