• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

Ntv_79

Các bác ơi cho em xin cái phần mềm đọc file flash trên N97 đi. Hồi trước em có nhưng quên mất tiêu rồi. Giúp em với nhé :|

Mặc định nó đã có thể chạy file flash rồi mà chỉ không có biểu tượng chương trình thôi. Dùng quản lý file mở trực tiếp là OK. Nếu không sang topic game tìm. Mình nhớ PM đó là chơi game flash full màn hình gì đó!

ducbang1907

Chà,vậy mở X plore ra rồi open cũng đc hả bạn? Vậy thì cần gì phải phần mềm nữa cho nhọc :))
Anh em ơi sao cái N97 của mình bây giờ ko bắt đc wifi nhỉ? Chính xác là kết nối đc rồi nhưng vào web thì nó ko tải gì cả,cứ hiện là 0 kb,mà rõ ràng cột sóng wifi đầy. Để 1 lúc thì nó báo tên máy chủ ko hợp lệ :-??
Mọi người có bị như vậy ko?

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
N97 mini đã hack được chưa vậy mấy Bro?:-/

Hack với FW Cooked,bạn qua Box FW xem nhé
cứ chơi cái N97 đi ông bạn Click here to enlarge
tôi thấy cái N97 mini bé hơn, bộ nhớ kém còn mấy chức năng kia chưa dùng nên chưa biết.
mà giá cả hơn nhau đâu bao nhiêu, tôi sài thấy cái N97 thấy đc :d
N97 và N97 mini cấu hình như nhau,tính năng như nhau hết,chỉ khác kiểu dáng,mini thì nhỏ gọn hơn thôi ^^

HALF1369

mọi người ơi giúp em với,chả là tối hôm qua em sơ ý để rơi con n97 xuống đất , vỏ mặt sau và pin văng mỗi cái một nơi , sau đó em lắp vô lại rồi bật nguồn thì nó lên,nhưng chỉ xuất hiện chữ nokia chứ không vô màn hình chính , em thử tháo pin ra rồi khởi động lại máy lần thì nó mới lên . Sáng hôm nay em ngồi chơi game ,do mê quá nên máy hết pin lun(tắt nguồn lun nha) , em cắm sạc điện thoại và bấm nút nguồn thì nó lại giở chứng giống tối hôm qua ,nhưng lần này tháo ra ,lắp vô mấy chục lần nó vẫn chỉ hiện mỗi chữ nokia,vậy là sao trời T_T em nên làm gì đây

TruongHan

Super V.I.P
mọi người ơi giúp em với,chả là tối hôm qua em sơ ý để rơi con n97 xuống đất , vỏ mặt sau và pin văng mỗi cái một nơi , sau đó em lắp vô lại rồi bật nguồn thì nó lên,nhưng chỉ xuất hiện chữ nokia chứ không vô màn hình chính , em thử tháo pin ra rồi khởi động lại máy lần thì nó mới lên . Sáng hôm nay em ngồi chơi game ,do mê quá nên máy hết pin lun(tắt nguồn lun nha) , em cắm sạc điện thoại và bấm nút nguồn thì nó lại giở chứng giống tối hôm qua ,nhưng lần này tháo ra ,lắp vô mấy chục lần nó vẫn chỉ hiện mỗi chữ nokia,vậy là sao trời T_T em nên làm gì đây

Bạn nên sạc đầy rồi chạy lại FW cho máy,không được nữa thì mang lên Care kiểm tra thôi

HALF1369

cả chiều nay nó vẫn chỉ hiện mỗi chữ nokia , em tháo ra lắp vô mấy chục lần vẫn vậy , dùng cab nối vô mấy tính cũng không được,mọi người cho hỏi đem ra cảe thì mấy ngày là lấy được?

ducbang1907

Chà,dùng smartphone phải cẩn thận chứ bạn. Nhìn video nó thử nghiệm rơi xuống đất thế thôi chứ đừng thực hành :))
Chúc N97 của bạn mau khỏi và nhớ là phải cẩn thận nhé!
Àh mọi người cho hỏi chút xíu. Mình vào web bằng cả trình duyệt web của điện thoại hay opera đều ko nghe đc nhạc của mp3.zing. Nó hiện lên cái gì đỏ đỏ như kiểu thiếu cái gì đó của flash hay sao ý? Mọi người có cách khắc phục ko? Mình muốn nghe nhạc trực tuyến lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

KemDanhRang

có bác nào có code tiếng việt của N97 mini kg cho em xin với,em xin cám ơn rất nhiều ạ.

langtu_codoc

Các bro cho hỏi, con 97 của mình rất hay có tình trạng khi có người gọi đến bị đơ cảm ứng ko thể nào nhận cuộc gọi được. Đến lúc miss call rồi mới unlock máy được. Càng gần đây tần suất càng bị nhiều. Tôi vừa up lên 21.0.045 mà vẫn bị

tamida

Các bro cho hỏi, con 97 của mình rất hay có tình trạng khi có người gọi đến bị đơ cảm ứng ko thể nào nhận cuộc gọi được. Đến lúc miss call rồi mới unlock máy được. Càng gần đây tần suất càng bị nhiều. Tôi vừa up lên 21.0.045 mà vẫn bị

đấy là tình trạng trung rồi bác ạh. chạy nhiều ứng dụng lâu hay bị đơ lắm. tốt nhất là nghe nhạc lâu lâu thì bác khởi động lại cho nuột

ducbang1907

Các bác cho em hỏi một chút. Máy của em bây giờ có cuộc gọi đến lúc thì nó ở chế độ trượt để nghe,lúc lại ở chế độ ấn nút nghe trên màn hình. Cái này là do đâu vậy? Hay là Nokia xếp xen kẽ 2 kiểu nhận cuộc gọi này? Mình có chỉnh về 1 kiểu thôi đc ko?

langtu_codoc

Hình như nếu đang lock máy thì nó sẽ để chế độ trượt nghe, còn nếu máy đang unlock thì sẽ ấn phím để nghe đó bro ạ

lemanhhapt

Mình đang có ý đinh đổi con 5800 dùng hơn năm sang N97 mini. A em xem N97 mini có hơn nhiều không?có đáng đổi không? Đặc biệt là các bác đã dùng qua 2 con này! thanks!

Orbit

Èo, mình thấy cái 97 mini dáng đẹp hơn 97... chức năng thì y xì nhau có khác gì đâu nào.

Có 1 vấn đề là cái 97mini thì chỗ cái loa nghe điện thoại nhơi bị phù phù ra làm sao ý, lúc đầu em tưởng máy em củ chuối, ai dè vào TGDD cầm 1 con nữa thì nó cũng bị y vậy, làm em tưởng nó phù do xúc keo dán, lấy tay đẻn quá trời, làm nó trầy chổ đó luôn. không biết các bác có ai khác ko nhỉ?

lemanhhapt

mình đang dùng cả 2 con, N97 đẹp, chụp ảnh nét, nhưng nghe nhạc thì không thể bằng 5800 được!

Èo, mình thấy cái 97 mini dáng đẹp hơn 97... chức năng thì y xì nhau có khác gì đâu nào.

Có 1 vấn đề là cái 97mini thì chỗ cái loa nghe điện thoại nhơi bị phù phù ra làm sao ý, lúc đầu em tưởng máy em củ chuối, ai dè vào TGDD cầm 1 con nữa thì nó cũng bị y vậy, làm em tưởng nó phù do xúc keo dán, lấy tay đẻn quá trời, làm nó trầy chổ đó luôn. không biết các bác có ai khác ko nhỉ?
các bạn nói cụ thể hơn dược không? so với 5800 nhé có đáng đồng tiền bát gạo ko? N97 mini có FM transmiter ( phát FM) và la bàn số NTN?

j_cage

Member
Mình đang có ý đinh đổi con 5800 dùng hơn năm sang N97 mini. A em xem N97 mini có hơn nhiều không?có đáng đổi không? Đặc biệt là các bác đã dùng qua 2 con này! thanks!

dĩ nhiên n97mini hơn 5800 rất nhiều. Cảm ứng nhạy hơn, có bàn phím qwerty, N97mini thì ko có FM transmit,bộ nhớ trong 8G. Dùng sướng hơn 58 nhiều!

azn13579

Mình đang có ý định tậu 1em mà nghe các bác kêu quá lắm.mình đang thắc mắc mấy câu thế này,ai test rồi lên tiếng nhá:
Cảm ứng cuả nó có mượt ko?
Cáp màn hình có dễ bi đứt ko?(mình sợ nhất cái này.)và theo các bác thì dùng n95 8GB hơn hay n97 hơn.thask đã có ý kiến.

hellmen

Mình up con N97 lên FW 21 (Hack máy luôn rồi), thỉnh thoảng thấy máy báo "system error", mình bấm Ok xog lại chạy tiếp bình thường. Nhưng k biết vậy là sao anh em? Có cách nào làm cho nó ổn định hơn nữa ko ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.