• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

TruongHan

Super V.I.P
cho em hoi cac ung dung cua N900 voi, em moi lay ve nhung chua biet su dung

Hiện tại hiếm ai có máy N900 nên chưa có topic phần mềm riêng cho nó,bạn vào Box phần mềm S60v5 cài thử các phần mềm vào máy test thử xem

boymaxx

Mới mua con N97 màu đen,đúng là máy dở ở chỗ nắp camera, e cưng như trứng hứng như hoa mà nó vẫn bị trầy 1 đường....còn lại thì đều OK

andy_quan

Con N97 của em tự dưng có vấn đề, sau khi cài smartmovie xong thì mấy file MP4 trong thư mục Video & TV không thấy hiện mặc dù vào File Manager vẫn thấy và mở được! Bác nào cho em biết cái lỗi này là sao với!

mình cũng bị như bác này, có bác nào biết chỉ giáo giúp với.
với cả có bác nào biết cách up FW thì giúp mình với
Mong tin các bác sớm
quanvolarmy@yahoo.com
bibo

TruongHan

Super V.I.P
mình cũng bị như bác này, có bác nào biết chỉ giáo giúp với.
với cả có bác nào biết cách up FW thì giúp mình với
Mong tin các bác sớm
quanvolarmy@yahoo.com
bibo

Bạn chịu khó xóa film trong thư mục video rồi chép vào lại là hiện ra
Hiện tại máy bạn FW bao nhiêu?FW mới nhất là V20,bạn có thể up bằng NSU hoặc JAF,qua Box FW tham khảo nhé

nguulangkiem

the su huynh ket noi the nao chj e caj. Down 100 part Tom and Jerry cho may dua chau xem, ma h ko ay qua tv dc. Xem tren dt thj hoj be.

Dù TV ko dấu nhưng cũng phải phân biệt rõ "i" & "j" nha bạn!!

Last edited by a moderator:

nguulangkiem

co the may ban hao pjn do chjnh che do Umts đấy ban thu chjnh sang che do gms dj. Do ton pjn hon nhjeu, hoj do de umts de saj 3g ton pjn lam.

nguulangkiem

giữa n97 và n97 mini nên chọn con nào,ai tư vấn giúp

cứ chơi cái N97 đi ông bạn :D
tôi thấy cái N97 mini bé hơn, bộ nhớ kém còn mấy chức năng kia chưa dùng nên chưa biết.
mà giá cả hơn nhau đâu bao nhiêu, tôi sài thấy cái N97 thấy đc :d

andy_quan

mình có 1 vài diều muốn hỏi :
- nếu mình up lên FW bằng Java thì khi up lên nữa bằng PC suit có được k?
- máy mình sau khi up lên 20.0.019 thì thấy chạy cũng k mượt lắm, máy hay hện lên cái kết nối vào mạng mà chẳng vào mạng nó cứ tự nhiên search mạng, thế mới tài.
- sau khi up FW thì GPS lúc nào cũng hện lên làm hao pin, thế là mình tắt hết các đánh dấu ở GPS đi.
- có vẻ như mấy mình k thích hợp với việc up lên FW 20.0.019
Mong tin chủ theard sớm.
bibo

nguulangkiem

mấy huynh cho e hỏi, con n97 của e không biết dạo này có dính virus không mà vào phần hình ảnh nó load lâu lắm, mới cả lâu lâu vào nt nó không nhận lệnh mà có nhận lệnh mỗi phím đỏ à :| reset máy cũng thế :|
Ae nào biết cách khác phục chỉ dùm với :)

ptshop

Xin hỏi về màn hình của Nokia N97 Mini

Chào các bác, hôm nay em tạo Topic này mong sự giúp đỡ của các Bác
Tuần rồi, vừa mua 1 em Nokia N97 Mini , trong lúc sử dụng em vô tình làm rớt. Mang ra tiệm người quen kiểm tra thì báo là bị bể màn hình . Tiệm đó và các tiệm sửa điện thoại khác hiện tại chưa có màn hình của Nokia N97 Mini. Được biết 1 số điện thoại Nokia sử dụng chung màn hình. Nhờ các Bác giúp cho em hỏi N97 Mini sử dụng chung màn hình với máy nào để em tìm mua àh ?
Rất mong sự giúp đỡ của các Bác !

TruongHan

Super V.I.P
Không xài chung được,rất hiếm tiệm nào có màn hình cho N97 mini,bạn chỉ có thể lên Nokia Care thay màn hình thôi,cũng chưa chắc gì trên Care có hàng,bạn cứ mang lên Care thử xem

Chỉnh sửa cuối:

spectre123

Vào care đi bạn.
Còn có khả năng màn hình bạn k sao, chỉ bị đứt cab chẳng hạn nhưng thằng sửa máy nó bảo vs bạn là bể mh để nó luộc mh đấy...lúc đấy vào care lại rắc rối.

langtulovely

Care chắc là có thui vì n97 mini cũng nhiều ng xài mà,k lẽ cả mấy care mà k có nổi 1 cái màn hình:-??
mình cũng vừa làm rớt con 5800,cũng hên là em nó chỉ bị trầy sơ ở ngoài thui,màn hình thì k sao,hú hồn :D
mà bác rớt từ độ cao nào đến nỗi bể luôn màn hình vậy :|
hàng Nokia sức chịu đựng kém thế mà tụi nó cứ quảng cáo hết thử độ bền của 5800,xong lại tới n97,ngâm nước,rớt lên rớt xuống,cào xé màn hình,dẫm đạp lung tung,cho vô máy giặt.. mà vẫn k sao :|

Chỉnh sửa cuối:

ptshop

Àh , tại vì nếu minh link kiện ở ngoài màn hình khoảng 700k, ra care khoảng hơn 2tr. Tại vì người sửa đt là pà con của mình mà , kêu mình đi mua cái màn hình đi , đã test rồi thay màn hình là được.
Giờ không biết sao nữa ... ? ACE có góp ý gì không ? hoặc biết chỗ nào chuyên bán link kiện màn hình giúp mình với

Đừng post bài IN ĐẬM nữa nha bạn!!

Last edited by a moderator:

ducbang1907

Các bác cho em hỏi:em cài phần mềm Vietmap cũng như các game có file âm thanh khác,mấy file đấy cũng chui luôn vào trình phát nhạc,nên có lúc tự nhiên đang nghe nhạc thì bùm bùm chíu chíu rất khó chịu. Mà xoá mấy file đó đi thì còn gì là game nữa. Mấy bác có biết cách nào loại bỏ mấy file đó ra khỏi lít nhạc mà ko phải xoá ko? Em đang dùng N97

Status
Không mở trả lời sau này.