• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N72

T_T N72 có up lên N70 Music Edition

• Total voters
    17
  • Poll closed .

poison071089

minh đã dùng pm quản lý file x-plore 1.3 ma vẫn không thấy file system trong ổ hệ thống.bạn có cách nào hay không chỉ mình với!
Vào tools / Configuration / đánh dấu mục Show rom drives, show ram drives , show system files

Posted via Mobile Device

deptrai7490

N72 lỗi System error , help me plz

Ko biết tại sao tự nhiên máy em bị lỗi System error , em nhớ mang máng trước khi bị em có vọc cái file Menu_loc.rsc , em vào file đó bằng hex rồi sửa tên trong đó rồi em lại dùng X-plore , em chỉ chọn cái mục Restart Hardware rồi tự nhiên máy nó đơ luôn , bấm nút gì cũng không được , tắt nguồn cũng ko được nên em đành phải tháo bin ra mới được , nhưng khi vào khi theme trắng trinh , ấn nút con để vào Menu thì nó cứ báo System Error , em format kiểu gì đi nữa vẫn ko được , formart = *#7370# , *#7780# ko có tác dụng , bt khi format sẽ mất hết mọi thứ , nhưng khi em vào contacs của em thì thấy nó vẫn còn , chưa bị mất ??? , vậy là do chưa formart đuwocj à , hay là bị sao vậy , h em ko vào được menu nữa , xem contacs , mess , music vẫn bt mỗi tội ko vào được menu , ai giúp em cái , em ngại ra quán sửa lắm

JuRay-Duan

Ko biết tại sao tự nhiên máy em bị lỗi System error , em nhớ mang máng trước khi bị em có vọc cái file Menu_loc.rsc , em vào file đó bằng hex rồi sửa tên trong đó rồi em lại dùng X-plore , em chỉ chọn cái mục Restart Hardware rồi tự nhiên máy nó đơ luôn , bấm nút gì cũng không được , tắt nguồn cũng ko được nên em đành phải tháo bin ra mới được , nhưng khi vào khi theme trắng trinh , ấn nút con để vào Menu thì nó cứ báo System Error , em format kiểu gì đi nữa vẫn ko được , formart = *#7370# , *#7780# ko có tác dụng , bt khi format sẽ mất hết mọi thứ , nhưng khi em vào contacs của em thì thấy nó vẫn còn , chưa bị mất ??? , vậy là do chưa formart đuwocj à , hay là bị sao vậy , h em ko vào được menu nữa , xem contacs , mess , music vẫn bt mỗi tội ko vào được menu , ai giúp em cái , em ngại ra quán sửa lắm

kô 4mat đc = lệnh *#7370# thì bạn phải sử dụng đến lệnh hard 4mat sau (4mat 4 ngón). Nếu máy bạn đang mở thì tắt nguồn đi, chờ 1 lát và bắt đầu nhấn cùng lúc 3 phím "3" + "*" "call"(phím gọi) 1 tay nhấn thêm nút nguồn nữa, giữ nguyên như vậy khoảng 20--> 30s, thấy máy yêu cầu nhập lại ngày giờ thì OK đã 4mat đc, mọi chuyện lại trở về bình thường :). Chúc may mắn

deptrai7490

Hix sửa đuwocj rồi nhưng hậu quả nghiêm trọng quá , từ lúc bị lỗi trên xong , h xóa ứng dụng cũng treo máy , phải tháo bin mới đuwocj , cài ứng dụng thỉnh thoảng cũng treo ,mà mỗi lần treo lại khổ , toàn phải tháo bin vậy là sao thế ? máy em bị sao vậy , hỏng cái gì thế , cái kiểu này nghi máy em sắp "đi" quá rồi

TruBic

Well-Known Member
Hix sửa đuwocj rồi nhưng hậu quả nghiêm trọng quá , từ lúc bị lỗi trên xong , h xóa ứng dụng cũng treo máy , phải tháo bin mới đuwocj , cài ứng dụng thỉnh thoảng cũng treo ,mà mỗi lần treo lại khổ , toàn phải tháo bin vậy là sao thế ? máy em bị sao vậy , hỏng cái gì thế , cái kiểu này nghi máy em sắp "đi" quá rồi

mang ra cửa hàng người ta xem cho nhé

TaiThanhHoa

nokia không khởi động được

em có may n72. em chạy ứng dụng nhưng đang chạy em bấm tạm đừng. máy bị đơ. em tháo pin ra. láp khởi động lai nhưng chỉ đên s NOKIA thí đứng. em tìm mọi cách nhung càng bị nặng thêm ( em fomat 4 ngón) em đem ra tiện chạy lại phần mềm dc. nhưng dùng dc lúc thì bị đơ. tiệm bảo máy em phải làm lại phần cứng. em ko sửa vì máy em chua sửa lần nao. em thấy vô lí vì chỉ sốc phần mềm mà lại sửa phần cứng. các anh xem máy em giúp em với nhé. các anh trả lời vào email em nhe: mongemquaytrolai_90@yahoo.com
Em cảm ơn các anh nhiều:D

JuRay-Duan

em có may n72. em chạy ứng dụng nhưng đang chạy em bấm tạm đừng. máy bị đơ. em tháo pin ra. láp khởi động lai nhưng chỉ đên s NOKIA thí đứng. em tìm mọi cách nhung càng bị nặng thêm ( em fomat 4 ngón) em đem ra tiện chạy lại phần mềm dc. nhưng dùng dc lúc thì bị đơ. tiệm bảo máy em phải làm lại phần cứng. em ko sửa vì máy em chua sửa lần nao. em thấy vô lí vì chỉ sốc phần mềm mà lại sửa phần cứng. các anh xem máy em giúp em với nhé. các anh trả lời vào email em nhe: mongemquaytrolai_90@yahoo.com
Máy bạn đang chạy phần mềm gì mà bị đứng thế ?
Đã chạy lại FW mà vẫn bị àh, hơi nặng đây :-?

TaiThanhHoa

các anh cho em hỏi sao trong mục ổ C của em ( N72) chỉ có folder là cache và nokia , ko có system vậy các anh ? nếu mất thì làm sao để có lại mục đó ?

bạn dùng ứng dụng gì để xem file trong máy? thường ứng dụng phải mạnh mới thấy hết file dc. mình hỏng máy nên quên ứng dụng dó rùi. bạn gõ google tim nhiều lắm. bạn dừng fomats máy ma dùng khôi phục cài đặt gốc ấy rồi kiểm tra lại xem nhé. chúc bạn thành công
=D>:D

beyeu007

mun nghe to thi can mot chut am hieu ve headphone la ok roi.mua cai tai nghe xin ve tot nhat la hang sony chinh hang tháo ra hàn cẩn thận một chút vào tai nokia phu hop voi n72 la nghe ok
chang khac ME.he he

BuuPhucCT

Well-Known Member
Dùng cái đầu chuyển ra jack 3.5mm chuẩn rồi chơi mấy tai nghe xịn của Sony hay Creative thì nghe lùng bùng lỗ tai luôn. Mình đang xài cái Creative EP-630 nghe bass ầm ầm.;;)

habaolinh

Super V.I.P

Chỉ cần chạy lại FW thôi.

onlylove80

minh đã dùng pm quản lý file x-plore 1.3 ma vẫn không thấy file system trong ổ hệ thống.bạn có cách nào hay không chỉ mình với!

Bạn dùng X-plore nhấn phím (0) rồi vào đánh dấu các thư mục la ok thôi mà

poison071089

Dùng cái đầu chuyển ra jack 3.5mm chuẩn rồi chơi mấy tai nghe xịn của Sony hay Creative thì nghe lùng bùng lỗ tai luôn. Mình đang xài cái Creative EP-630 nghe bass ầm ầm.;;)
Cho em hỏi ở HÀ LỘI thì mua mấy cái tai Creative hay Sony tốt ở đâu ạ ?
Hàng nhái thì cứ gọi là !

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cho em hỏi ở HÀ LỘI thì mua mấy cái tai Creative hay Sony tốt ở đâu ạ ?
Hàng nhái thì cứ gọi là !

Posted via Mobile Device

Mình mua ở Sài Gòn nên ở ngoài HN thì k rõ. Nhưng mình online thấy có chỗ này
http://shopdunk.com/ cũng có bán và nghe nói cũng khá uy tín. Bạn vào xem thử nhé.;;);;)

vominhsang

Phân biệt N72 & N72ME?

Mình để ý thấy trong một số diễn đàn có đề cập tới loại máy N72ME, nhưng khi vào trang Nokia lại không thấy thông tin gì về loại máy này.Vậy đây là lọai máy do VN nâng cấp fw hay là những phiên bản có vỏ ngoài màu hồng, đỏ?
Các pro giúp mình giải đáp thắc mắc zoi:-??

MinhThang

Manager
Mình để ý thấy trong một số diễn đàn có đề cập tới loại máy N72ME, nhưng khi vào trang Nokia lại không thấy thông tin gì về loại máy này.Vậy đây là lọai máy do VN nâng cấp fw hay là những phiên bản có vỏ ngoài màu hồng, đỏ?

Bản thân cũng chưa nghe N72ME bao giờ, N70 thì quá trời.:-?

TruongHan

Super V.I.P

Nokia không có N72 ME đâu,chiến lược kinh doanh của vài nơi mấy năm về trước,họ tặng kèm thẻ nhớ 2G vào máy,ghi thêm chữ ME vào để bán cho hết hàng tồn :))

vominhsang

Nokia không có N72 ME đâu,chiến lược kinh doanh của vài nơi mấy năm về trước,họ tặng kèm thẻ nhớ 2G vào máy,ghi thêm chữ ME vào để bán cho hết hàng tồn :))

bên chủ đề bàn về tai nghe tốt cho n72 thấy có mem đề cập tới n72me nen théc méc. thank:p
cho mình hỏi thêm n72 xài đc tối đa thẻ nhớ bao nhiu mb j