• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia C5!!!

prettyboy247

Bạn có thể gửi cho mình phần mềm TTpod bạn đang dùng được không, mình tải thử mâý bản về mà ko chạy được, sign ứng dụng thì máy báo lỗi cập nhật

nếu bạn k dùng đc ttpod có thể bạn chưa cài Patch 4 run TTPod cài xong TTpod cài thêm Patch 4 run TTPod là chạy được ngay

linhmanhnd

Cái này là do bạn Mod Camera nên mới bị. bạn vào nơi có chứa file mod camera và xóa nó đi. KHởi động lại máy là OK. Lỗi nay mình đã bị và khắc phục được rồi. CHúc Thành công

bạn Mod Camera như bài Mod camera trong 4rum á ??
vậy C5 k xài dc kiểu Mod đó à?

MrwOrm

lynhatminh

các pro cho e hỏi, hôm qa khi e up firmware lên 62.01 đồng thời trước đó e có cài 1 số soft như sau :
-ion battery timer v1.03
-battery extender 1.14
-swiss manager pro 3
-TTpod
-skyfire
-smartmovie
-mc cleaner
sang hôm sau khi có người gửi tn thì đt e k hề báo chuông hoặc rung lên để báo có tin nhắn tới, e thử vào setting trong phần message mà k biết chỉnh lại chỗ nào, e nghĩ là do 1 đống phần mềm trên nên e đã xóa hết tất cả , nhưng cũng k thay đổi đc j, bác nào rành cho e hướng giải quyết đi ạh

vinhcl_102

kiem tra ki phan cai dat di.minh van dung binh thuong ma.

co ai biet cach tang free ram khong? minh thay c5 free ram it qua. ram 120 ma free co mot it, khong qua 50mb

linhmanhnd

mọi người pit cách ẩn đi shortcut nhắc nhở lịch làm việc trên nền không vậy ???
mình ẩn dc đi cái Email, còn cái nhắc nhở lịch làm việc thì k bit ??

MrwOrm

Cái đấy hình như k ẩn đc.

saomaicodon85

Em đang dùng c5:00 em vẫn chưa hack đc.hjện jờ e càj mấy pm nge nhac nhung k chay dk.bák nao bjt chỉ dùm e nhe

locthuyforever

Em đang dùng c5:00 em vẫn chưa hack đc.hjện jờ e càj mấy pm nge nhac nhung k chay dk.bák nao bjt chỉ dùm e nhe
Qua đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?115825-Nhận-lấy-cert-cho-tất-cả-các-bạn/page97
xin key và Cer về sig phần mềm rồi cài thôi, chả cần hack làm chi, mình toàn sig phần mềm cài không, không có hack.

Vào menu > cài đặt > Chủ đề > Chế độ chờ > chọn Cơ bản, thế là xong!

vinhcl_102

ban cai ttpod y. Dau tien ban cai ban ttpod 3.1 co chuc nang tuong tu patch 4run (may chua hach thi khong cai duoc patch 4run). Tiep do ban thich cai ban ttpod nao vao cung duoc. Chay ngon.

linhmanhnd

Vào menu > cài đặt > Chủ đề > Chế độ chờ > chọn Cơ bản, thế là xong!

ý mình là k phải chọn phần cài đặt cơ bản đó ý, vẫn có các shortcut phím tắt trên màn hình chính, chỉ ẩn đi cái shortcut nhắc lịch làm việc thôi

locthuyforever

ý mình là k phải chọn phần cài đặt cơ bản đó ý, vẫn có các shortcut phím tắt trên màn hình chính, chỉ ẩn đi cái shortcut nhắc lịch làm việc thôi

Cái này thì bó tay, chả làm thế nào mà ẩn được vì tính năng nó đã như vậy rồi. Mà sao bác không ẩn hết đi (chọn cơ bản), rồi cài phần mềm Smartsetting vào xài, nó tạo ra menu tắt để truy cập nhanh chóng các ứng dụng ưa thích, giống như menu Start của Windows vậy đó, lại có thêm chức năng tự khóa phím nữa. Nói đến cái phần khóa phím mới nhớ, pm Smartsetting này có cái pro là mình có thể cài thông báo khi bấm mở khóa bàn phím. Nói dễ hiểu, mặc định mỗi lần bàn phím khóa, khi mở khóa sẽ có thông báo "Bấm mở khóa rồi bấm *" còn với Smartsetting bạn có thể đổi dòng thông báo đó theo ý của bạn cài đặt, ví dụ, mỗi lần bấm mở khóa nó sẽ hiện thông báo "Xin phép Đại ca chưa?", hay "Xin phép anh A chưa?"... phong cách đấy chứ!

fanthe

ai bíc lỗi này không? máy em vào ola chụp ảnh toàn bị uot ra ngoài không một lý do híc

linhmanhnd

alo, mình đã phát hiện ra cách để bỏ shortcut lịch làm việc đi rồi : Setting >> General >> Persona >> Stand by Mod >> Home screen tick bỏ dấu đi là xong !!