• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

064852029

Các bác cho hỏi làm sao chèn được số điện thoại từ danh bạ vào tin nhắn nhỉ. Các máy nokia khác thì có. Còn con 6120 này thì không có. Trong phần chèn nó có mỗi chèn tin nhắn mẫu thôi không có chèn số từ danh bạ. Vì vậy mõi khi bạn xin số điện thoại của bạn khác lại phải mở danh bạ tìm và ghi ra giấy sau đó mới đánh vào tin nhắn. Mất công quá. Mong các bác giúp đỡ

hình như tất cả các máy S60 đều vậy bạn à. cả S60v3 và S60v5

longvipdn

- Mấy bác cho e hỏi pin 6120 là pin chuẩn BL-4C, e xài thấy pin cũng gần chai rồi, fone lên hãng hỏi mua pin mới thì giá tới 700k lận, trong khi ra thế giới di động hỏi thì ~150-200k thôi, sao lại có sự khác biệt lớn đến vậy? nên mua ở đâu tốt hơn ? bác nào có kinh nghiệm vấn đề này thì giúp e với :)
- Trong phần phone setting, e chỉnh chế độ tự động gọi lại là yes nhưk ko hiểu sao có lúc nó tự động gọi và có lúc k gọi lại :| máy e đã up FW 7.1 = PC suite tại nhà :D

huy_turbo

- Mấy bác cho e hỏi pin 6120 là pin chuẩn BL-4C, e xài thấy pin cũng gần chai rồi, fone lên hãng hỏi mua pin mới thì giá tới 700k lận, trong khi ra thế giới di động hỏi thì ~150-200k thôi, sao lại có sự khác biệt lớn đến vậy? nên mua ở đâu tốt hơn ? bác nào có kinh nghiệm vấn đề này thì giúp e với :)
- Trong phần phone setting, e chỉnh chế độ tự động gọi lại là yes nhưk ko hiểu sao có lúc nó tự động gọi và có lúc k gọi lại :| máy e đã up FW 7.1 = PC suite tại nhà :D

Cái này PIN chuẩn là BL-5B mà bạn , giá chính hãng hơn 300k mà , chứ thằng này xài Bl-4C làm chi cho đắt .Với lại nên mua ở Care cho yên tâm !

Chỉnh sửa cuối:

huy_turbo

bác leetran72 có ở đó ko ? em muốn nhờ bác cái vụ Python đây, đổi giao diện S60v3 lại phải dùn Python mệt quá chả biết gì ?

hailong259

CHắc chắn chất lượng thấp hơn rồi, nhưng k đáng kể cho lắm :D

leetran72

bác leetran72 có ở đó ko ? em muốn nhờ bác cái vụ Python đây, đổi giao diện S60v3 lại phải dùn Python mệt quá chả biết gì ?

Post Via mobile:
Hehe minh dang di mua he xanh o Lang Chanh - bien gioi Viet Lao nen ko up Python len cho huy duoc. Ban download super Python ve ma dung cung duoc. Doi giao dien thi phai doc ky day. Hum sau may ban ma ko vao duoc Menu nua thi cu keu minh

huy_turbo

he he may quá , em nghịch được rồi , mới nghịch được 1 cái , công nhận cái này làm giao diện S60v3 đẹp quá , hum nào bác về em hỏi tiếp !

zippo_bc

TÌnh hình là mình vừa update FW 6.x lên 7.1. Vào chuyên mục HD hack theo heloo_ox thì bản nào cũng ko chạy đc. Bản thì chạy mãi dòng apply..., bản thì chạy mãi dòng unpack.... Nói chung là mình đã thử hết các bản bên đó rồi nhưng ko thể nào làm đc. Vậy liệu có cách hack nào khác không, hoăc nếu có bản heloxx nào hack chuẩn cho FW này cho mình xin vớ,i thank!:(

mình cũng như bạn,mình thử 2 lần bằng cách cài vào HL vào thẻ thì dừng cứng ở app... sau đấy mình thử cài vào máy thì đc lun ;) bản HL 1.03 bạn nhé ;)

NguyenTu

Super V.I.P
mình cũng như bạn,mình thử 2 lần bằng cách cài vào HL vào thẻ thì dừng cứng ở app... sau đấy mình thử cài vào máy thì đc lun ;) bản HL 1.03 bạn nhé ;)

cài vào thẻ sao chạy được

ngoc8908

Cho mình hỏi FW mới 7.10 có hỗ trợ tiếng việt không,có thể hack = hello ox được không ?,vẫn đang dùng 6.01 nên chưa muốn up FW mới,sợ lỗi

huy_turbo

Cho mình hỏi FW mới 7.10 có hỗ trợ tiếng việt không,có thể hack = hello ox được không ?,vẫn đang dùng 6.01 nên chưa muốn up FW mới,sợ lỗi

bác up lun bằng mobile ấy ,máy em đã hack nhưng vừa UP FW lên 7.10 mất khoảng 5 phút và bây giờ ngon hơn nhiều , nó đỡ tốn pin hơn bản cũ , nếu bác up bằng PC thì vất vả hơn nhiều và rủi ro cao , chúc bác vui vẻ

ngoc8908

bác up lun bằng mobile ấy ,máy em đã hack nhưng vừa UP FW lên 7.10 mất khoảng 5 phút và bây giờ ngon hơn nhiều , nó đỡ tốn pin hơn bản cũ , nếu bác up bằng PC thì vất vả hơn nhiều và rủi ro cao , chúc bác vui vẻ
Pác này trả lời cũng như không,mình hỏi là phiên bản 7.10 có hỗ trợ tiếng việt đầy đủ không,hello ox nào hack được hay vẫn chưa thể hack được,có bị lỗi không,chứ mình có hỏi up FW thế nào đâu,cái này ai up rồi trả lời giúp mình với nha

leetran72

Pác này trả lời cũng như không,mình hỏi là phiên bản 7.10 có hỗ trợ tiếng việt đầy đủ không,hello ox nào hack được hay vẫn chưa thể hack được,có bị lỗi không,chứ mình có hỏi up FW thế nào đâu,cái này ai up rồi trả lời giúp mình với nha
Hỗ trợ đầy đủ, hack đc với hellox 2.03. Dùng cũng khá ổn =.=! Ăn nói nhỏ nhẹ chút nha

leetran72

Máy mình dạo này bị sao ấy các bác, tự nhiên thằng citybloxx xuất càng ngày càng nhiều icon

View attachment 177584
Chuyện thường ấy mà, máy symbian bị suốt. tốt nhất là move cái game city blox ra khỏi forder game đi bạn à. Trò này cũng làm gì hay lắm đâu. Chơi thì giật tưng tưng nữa :D

lamchilli83

tình hình là muốn các pro giúp đỡ về quả 3G
Em có biết con N6120C này có 3G và có thể dùng nó như một bộ modem cho máy tính.
Em hay đi nhiều nên muốn dùng mạng 3G và tính mua cái USB 3G cho laptot. nhưng giờ biết con 6120C này cũng làm được thay cho con USB đấy, nhưng cách làm thế nào... thì chịu. mong cả nhà giúp đỡ..

ansu16

Active Member
tình hình là muốn các pro giúp đỡ về quả 3G
Em có biết con N6120C này có 3G và có thể dùng nó như một bộ modem cho máy tính.
Em hay đi nhiều nên muốn dùng mạng 3G và tính mua cái USB 3G cho laptot. nhưng giờ biết con 6120C này cũng làm được thay cho con USB đấy, nhưng cách làm thế nào... thì chịu. mong cả nhà giúp đỡ..

Cái nay bác phải dùng đến phần mềm PC Suite của Nokia thôi:
Điều kêinj là bác phải có cấu hình GPRS trên máy và đã cài dịch vụ 3G
các bước như sau:
*đầu tiên chọn mục "connect to the internet"

*rồi chọn "configure..."

*next

*chọn mạng bạn dùng (viettel chẳng hạn,..),finish

*nhấn nút connect, đợi một chút là được

huy_turbo

có bro nào biết các File " .SIS " ở thư mục nào sau khi download về ko ? Nếu em dùng trình duyệt mặc định của máy và download về thì cìa xong ko biết File " .sis " hoặc " .JAR" ở thư mục nào - máy em đã Hack , mong các bro giúp !

hailong259

file sis khi cài sẽ bung ra thành nhiều file nhỏ liên quan, còn jar thì hình như vào thư mục nào đó private ấy, lâu quên rồi