• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 6120 Classic

huy_turbo

Phần mềm mình để hết ở thẻ nhớ, mình tháo thẻ nhớ ra khởi động rồi cắm vào vẫn như vậy chán :(
Mà con 6120c này mua tai nghe gì bỏ vào nghe đc đc tí nhỉ

bác sài thử HS-47 đi chất lắm , kể cả tai nghe của 5130XM cũng ko bằng ,...em nói thế vì em thử cả 2 con rồi , bác nào mà dùng 5130XM thông cảm !

hailong259

HS-47 là cái tai nghe mặc định mà, nghe dỡ kinh dị :D
Mà bây giờ mình mua tai nghe sony 3.5 rồi dùng jack chuyển được k nhỉ

songtoan93

@hailong259: bạn mua cái jack chuyển từ 2.5 --> 3.5 loại tốt (loại dành cho 6300 ấy, chỉ 15k thôi, có thế thì mới chuyển ra âm thanh stereo đc)+ cái tai nghe HS 43 của nokia ==> nghe nhạc phải nói là tuyệt vời lun đó

hailong259

Nói tóm lại 6120c của mình đâu có nghe nhạc dở đâu đúng k. Chỉ tại cái tai nghe nó cùi quá

huy_turbo

Các bác mua thế nào chứ em mua lại còn có tai nghe HS -47 , nhưng mà thích nhất mỗi cái phần chỉnh âm (đại sảnh, phòng nhỏ, đâị sảnh ....) nghe qua tai nghe tuyệt thật !

fabregas2000

Ặc. Tai nghe nokia xịn thì chắc phải có stereo chứ. Mình khoái cái tai nghe N73 có phím điều khiển luôn. Nhưng ko biết co chuyển qua 2.5 đc ko.

songtoan93

Xài jack chuyển chỉ nghe đc thôi bạn à, còn mic và phím điều khiển thì chỉ để ngắm cho vui thôi!

hailong259

vậy cũng đc, bây giờ kiếm cái dắt bỏ tai nghe sony vào nghe cho phê, vì cũng ít dùng micro

fabregas2000

ặc. Nhưng mà có nghe tốt như nguyên bản ko. Mình có cái samsung d600 nghe của máy thì nhỏ xíu, dỏm hơn 6120c, thế mà xài tai nghe to đùng. Hic. Nghe to gấp đôi cái 6120c

spectre123

Thật chứ ss nghe tai nghe là cái thể loại cái jack cắm ngang lỏng lẻo ấy mà bác phát biểu hay đc thì nói ko ngoa chứ bác tai hỏng lâu rồi.

fabregas2000

Tai hỏng hay tai nghe hỏng hả bạn. Công nhận là nó to lắm, nghe tai nghe mà người ở ngoài vẫn nghe khá rõ. Ko rí rí như 6120c đâu.

huy_turbo

mấy bro cho em hỏi cái vụ đèn màn hình của 6120Classic cái , mấy hôm nay cài đc cái phần mềm ktra pin battery extender gì đó tự nhiên đèn màn hình cứ ở mức tối nhất , gỡ ra nó lại ko sao , nhưng vừa cài thêm mấy cái phần mềm trên Mstore cảu bọn VT , mình để đèn về hơi yếu một chút nhưng nó toàn tự cho về mức yếu nhất , bực quá gỡ lun mấy cái PM quản lý pin đi mà ko tác dụng , mong các bác giúp đỡ !

fabregas2000

Có bạn nào xài cái gps qua bluetooth chưa. Các cục gps kia mua mắc ko?. Bạn nào xài rồi cho mình tí ý kiến nhé.

hailong259

vậy thì bác nào mua usb bluetoot connect thử với điện thoại chưa, mới mua con usb bluetooth dongle, thất vọng vì truyền dữ liệu quá châm(=50kb/s) :(