• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

hantinhtu_baby

có pro nào biết cách hóa giải khi máy đòi mật khẩu thể nhớ không~X(
mà từ trước tới giờ mình chưa bao giờ cài mật khẩu cho thẻ nhớ
mà format ĐT rồi vẫn không được:(
thank

Thử kết nối thẻ vs PC format xem sao.
em dang dinh mua 5530,nhung bh khong hieu la co con loi gi khong ca nha?em dang lo ban phim ao het,thi luc hong thi lam sao dc ak? moi nguoi tu van cho em la co nen mua 5530 k ak? em cam on nhieu!

Yên tâm đi! Ko có lỗi gì đâu chị gái.Hư làm sao đc hư cái thì cài cái khác,chứ h ai xài phím cứng nửa.
Mà thêm 1chút nửa mua 5800 ngon hơn nhiều!

bloodmoon90

Cho mình hỏi sao mình ko thể vào ứng dụng Facebook di động được,máy toàn báo invalid server name,toàn fải vào = opera mini.Thanks

bolova

em dang dinh mua 5530,nhung bh khong hieu la co con loi gi khong ca nha?em dang lo ban phim ao het,thi luc hong thi lam sao dc ak? moi nguoi tu van cho em la co nen mua 5530 k ak? em cam on nhieu!

Bạn ơi đã xài máy cảm ứng mà còn hỏi lúc hỏng thì mang đi sửa hay vứt luôn chứ sao nữa , máy 5530 mình cài FW mới cả hack nữa chạy ngon lành
chỉ tiếc là 5530 ko có 3G

TraMit

Mấy bạn giúp mình đc ko, mình up 5530 lên FW mới nhất, nhưng khi kết nối wifi bằng điểm phát laptop thì khi duyệt web, hay làm gì tới mạng wifi, toàn bị báo lỗi :Tên máy chủ không hợp lệ"
Liệu mình có phải mang đi bảo hành ko?

anna_softbank32

Nokia 5530XM đã được Review khá kỹ.

So sánh với Nokia 5800 XpressMusic:

So sánh với Nokia N97:

Download Phần mềm, Dịch vụ Thiết kế Website

lat123

Mấy bạn giúp mình đc ko, mình up 5530 lên FW mới nhất, nhưng khi kết nối wifi bằng điểm phát laptop thì khi duyệt web, hay làm gì tới mạng wifi, toàn bị báo lỗi :Tên máy chủ không hợp lệ"
Liệu mình có phải mang đi bảo hành ko?
Bạn có thể nói rõ hơn là sử dụng laptop làm điểm phát thì máy bạn vẫn duyệt dc web bt hay hok ? Nếu vẫn duyệt bt thì có lẽ bạn thử đổi lại tên của điểm phát wifi, còn nếu chưa vào được thì bạn hãy sử dụng CONECTIFY, một phần mềm tuyệt vời để kết nối bất kì thiết bị sử dụng wifi để vào được mạng thông qua Lap :D

TraMit

Mình cảm ơn :-< Ko duyệt web bằng wifi đc bạn ạ, mình cũng đã thử dùng Conectify bản 1.2 rùi up lên cả 2. rùi mừ vẫn ko đc :(

lat123

Bạn thử xem lại xem dùng laptop làm điểm phát thì các máy dt khác hoặc laptop khác có kết nối được mạng qua Lap của bạn hok? Nếu được thì thử kiểm tra lại xem khi kết nối 5530XM qua conectify có hiện MAC của nó hok :D (phần connected clients)

Mình lúc đầu cũng bị không kết nối được như vậy nhưng sau vài lần chỉnh lại connectify thì vào dc :D goodluck!
Lúc đầu thì không nên để pass cho đỡ mất tg :D
Nhớ chỉnh Wifi name ngắn thui nhá :D

Còn nếu hok được thì có lẽ là nên flash lại firmware =.=!

rkshin

Phiên bản bluetooth của 5530 là 2.0 hay 2.1 thế pà kon ?? đang định mua tai nghe bluetooth @@ cái tai nghe BT nokia BH-216 xài dc ko??

bolova

có phải bên trên máy 5530 có phần cảm ứng khoảng cách phải ko mấy bác, mà nó dùng làm gì vậy, anh em cho mình hỏi luôn về phần mềm auto alo với xài làm sao vậy, cho mình link down luôn với xin cám ơn rất nhiều.

thanhdhhh

Chào các bác,
Em mua con 5530 được 1 t/g. Cài được một số ứng dụng.
Giờ trở lại dùng ứng dụng Clock để lập chuông báo thức
Khi chọn new alarm toàn bị thoát ra ngoài :(( . Em chẳng biết máy bị làm sao nữa.
Có cách nào sửa không? (ngoài cách format máy ra) :(

thanhdhhh

flash lai FW xem thế lào

Cảm ơn bạn.
Nhưng mình không biết "flash". fw của mình v32.0.007, mới cập nhật.
Mình đang tạm dùng thêm ứng dụng "Handy alarm pro" của bác kienvp. Tuy nhiên khi vào chỉnh t/g và ngày tháng thiết lập báo thức cũng bị out.:( t/g và ngày tháng bị mặc định là t/g hiện tại của máy.
Đành dùng tạm.

max1397

Member
Chào các bác,
Khi chọn new alarm toàn bị thoát ra ngoài :(( . Em chẳng biết máy bị làm sao nữa.

có lẽ nên flash FW lại đi bạn ơi !!!

hantinhtu_baby

Chào các bác,

Format máy mà củng ngại thì chịu! Ra care khám đi!

hantinhtu_baby

Uh!đúng rùi lạ lẫm gì care bảo hành nửa nó khôi phục cài đặt không được bước tiếp theo nó 4mat,củng không được nó lại flash fw.tiếp theo tả xung main luôn.

playboy9x

Các bác cho e hỏi cái. E vừa mí cook kon 5530 của e, bản cfw C6-00 v20.0.038. Hack xong vào rompathcher apply c2z. Apply được 1 lúc thì máy đơ lun,phải tháo pin ra rùi lắp lại..:(( Thế là bị lsao nhỉ? Bác nào bít chỉ dùm e mí. E mún sử dụng effect theme cho đẹp mà k được..hix

hantinhtu_baby

Các bác cho e hỏi cái. E vừa mí cook kon 5530 của e, bản cfw C6-00 v20.0.038. Hack xong vào rompathcher apply c2z. Apply được 1 lúc thì máy đơ lun,phải tháo pin ra rùi lắp lại..:(( Thế là bị lsao nhỉ? Bác nào bít chỉ dùm e mí. E mún sử dụng effect theme cho đẹp mà k được..hix

Là apply không thành công,chứng tỏ C2z đi theo cfw của bạn đả bị lỗi.Qua Đây tham khảo cách tạo c2z này.

Status
Không mở trả lời sau này.