• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangtu107

có bác nào có chương trình người khác gọi đến tự chuyển qua hộp thư thoại do mình cài sẵn k zay, hẹn giờ gửi tin nhắn , tự nhá + bắt máy :D ... ??? từ điển anh - việt , bản đồ v.v.v
game thì lắc xí ngầu , ca rô , cờ vua v.v....
tất cả cảck hết nhé ai co serach cho mình với tìm hoài k thấy. thank mọi người nhé , em gà nên tìm hoài k thấy mọi người up lên hoặc gửi link mình nhé

llTuyetTinhCocll

có bác nào có chương trình người khác gọi đến tự chuyển qua hộp thư thoại do mình cài sẵn k zay, hẹn giờ gửi tin nhắn , tự nhá + bắt máy :D ... ??? từ điển anh - việt , bản đồ v.v.v
game thì lắc xí ngầu , ca rô , cờ vua v.v....
tất cả cảck hết nhé ai co serach cho mình với tìm hoài k thấy. thank mọi người nhé , em gà nên tìm hoài k thấy mọi người up lên hoặc gửi link mình nhé

Ối chài....kiểu này thì ai mà giúp bạn nổi....bạn qua box vh đi....ng ta dọn sẳn hết chỉ mỗi việc ăn thôi.....trừ trường hợp bất khả kháng mới dâng đến tận miệng bạn à....
Gợi ý:

1.Nhá máy và nhá máy.....qua ĐÂY
2.Từ điền thì hình như trong máy có tích hợp sẳn mà....
3.Bản đồ: VietMap, GoogleMap
4.Game: 4in1 là game chơi về bài, xí ngầu....ca rô này nọ cũng nằm trang 1-2 thôi....

hoangtu107

Ối chài....kiểu này thì ai mà giúp bạn nổi....bạn qua box vh đi....ng ta dọn sẳn hết chỉ mỗi việc ăn thôi.....trừ trường hợp bất khả kháng mới dâng đến tận miệng bạn à....
Gợi ý:

1.Nhá máy và nhá máy.....qua ĐÂY
2.Từ điền thì hình như trong máy có tích hợp sẳn mà....
3.Bản đồ: VietMap, GoogleMap
4.Game: 4in1 là game chơi về bài, xí ngầu....ca rô này nọ cũng nằm trang 1-2 thôi....
bạn làm ơn cho chót chỉ mình game 4in1 dùm đc k thèm chơi xí ngầu quá mà k có , ah ai có game cờ cá ngựa k chỉ mình với , thank
Vietmap , gôgleMap yêu cầu phải có Wap hoặc wifi bất tiện lắm mình muốn bản nào k cần đến Net ấy . từ điền có sẵn trong máy nhưng Anh - Anh ah2

llTuyetTinhCocll

bạn làm ơn cho chót chỉ mình game 4in1 dùm đc k thèm chơi xí ngầu quá mà k có , ah ai có game cờ cá ngựa k chỉ mình với , thank
Vietmap , gôgleMap yêu cầu phải có Wap hoặc wifi bất tiện lắm mình muốn bản nào k cần đến Net ấy . từ điền có sẵn trong máy nhưng Anh - Anh ah2

Game nó ko ghi tên....mà chỉ ghi là đánh bài 4 in 1....bạn tìm trong box game.....còn bản đó mà ko muốn xài VM hay GM thì qua bên s40 có 1 số cái bản đố Jar.....nhưng phải xài kèm với cái phím ảo....và lại mình nghĩ bạn cũng ko đủ kiên nhẫn xài pm đó đâu.....

manhphanmem

Các bác tư vấn gấp cho em với
Tình hình là con 5530 của em bị 3 lỗi:
1. loa ngoài phía trên rè và nhỏ hơn loa dưới.
2. Màn hình ở gam màu đen (nền menu hoặc khi bịt tay vào camera) thì có vết loang màu xanh da trời to bằng hạt đỗ, các gam màu khác thì hiển thị bình thường => có phải là điểm chết màn hình không ạ.
3. Chiếc nắp khe sim và thẻ nhớ em cạy mạnh quá bị gẫy ở giữa.

Bây giờ có người hỏi mua với 3triệu thì có bán được không ạ (lúc em mua mới là 4.350.000)

nếu bán rùi thì có nên mua tiếp máy 5530 để dùng không ạ (vì em vẫn hơi thích 5530)

llTuyetTinhCocll

Bây giờ có người hỏi mua với 3triệu thì có bán được không ạ (lúc em mua mới là 4.350.000)

nếu bán rùi thì có nên mua tiếp máy 5530 để dùng không ạ (vì em vẫn hơi thích 5530)

giá đó+tình trạng máy là ok rồi ý.....bù thêm mấy trăm ngàn nữa chạy qua bên box thương mại á.....có cửa hàng bán 5k8 máy cũ giá 3,7 tr........

manhphanmem

Máy em mới mua được hơn 1 tháng thui (vẫn còn hơn 1 năm bảo hành) bán giá đó vẫn được àh bác llTuyetTinhCocll.
Tình trạng em nêu ở trên thì bác phán đoán xem có phải là điểm chết màn hình không

hoangtu107

Máy em mới mua được hơn 1 tháng thui (vẫn còn hơn 1 năm bảo hành) bán giá đó vẫn được àh bác llTuyetTinhCocll.
Tình trạng em nêu ở trên thì bác phán đoán xem có phải là điểm chết màn hình không

sặc máy bạn như vậy 3tr xúc lẹ bù thêm tiền mua 5530 hoặc Ê63 tốt hơn k . máy mình mới mua có 20 ngày ( mua TGDD ) tất cả đều good k vấn đề j muốn đổi máy 5k8 nên đem ra TGDD nó trã 2tr6 , vienthongA 2tr8 pó tay hông

manhphanmem

cảm ơn pro đã tư vấn
vậy mình cho em nó đi luônkẻo người ta đổi ý không mua nữa thì toi

ngtanphong

Các bác tư vấn gấp cho em với
Tình hình là con 5530 của em bị 3 lỗi:
1. loa ngoài phía trên rè và nhỏ hơn loa dưới.
2. Màn hình ở gam màu đen (nền menu hoặc khi bịt tay vào camera) thì có vết loang màu xanh da trời to bằng hạt đỗ, các gam màu khác thì hiển thị bình thường => có phải là điểm chết màn hình không ạ.
3. Chiếc nắp khe sim và thẻ nhớ em cạy mạnh quá bị gẫy ở giữa.

máy em cũng có tình trạng như zay, chang? lẽ hàn 5530 ở việt nam lại bị như zay sao, em rất bức xúc......

manhphanmem

sặc máy bạn như vậy 3tr xúc lẹ bù thêm tiền mua 5530 hoặc Ê63 tốt hơn k . máy mình mới mua có 20 ngày ( mua TGDD ) tất cả đều good k vấn đề j muốn đổi máy 5k8 nên đem ra TGDD nó trã 2tr6 , vienthongA 2tr8 pó tay hông
Nhưng cuối cùng pro bán được bao nhiêu

máy em cũng có tình trạng như zay, chang? lẽ hàn 5530 ở việt nam lại bị như zay sao, em rất bức xúc......

Đúng thật mang tiếng là Xpressmusic nhưng loa ngoài vừa nhỏ vừa rè vừa yếu. Thế Pro thấy con X6 có đáng mua không, mình đang nhắm X6 nhưng không biết chất lượng liệu có như 5530 ko nhỉ, mang tiếng là Xpressmusic mà âm nhạc loa ngoài yếu quá

Last edited by a moderator:

hoangtu107

[/QUOTE]
Nhưng cuối cùng pro bán được bao nhiêu

Đúng thật mang tiếng là Xpressmusic nhưng loa ngoài vừa nhỏ vừa rè vừa yếu. Thế Pro thấy con X6 có đáng mua không, mình đang nhắm X6 nhưng không biết chất lượng liệu có như 5530 ko nhỉ, mang tiếng là Xpressmusic mà âm nhạc loa ngoài yếu quá

Cuối cùng k bán để xài và giờ mới cảm nhận hết cái hay của nó. loa ngoài tuy yếu ( nói yếu chứ k yếu đâu nhé , mở nhạc nghe cùng ầm ầm nhưng so sánh với các dòng N serial + XM khác hơi yếu ) bù lại nghe loa trong cực kỳ đã ( kết hợp tai nghe theo máy k gì bằng ) các vấn đế còn lại cái gì cũng good mỗi tội k có 3G hơi bị buồn hic hic . Nói chung máy tùy mỗi người cảm nhận

ngtanphong

cái loa thì em không nói, nghe yếu nhưng cũng hay lắm... trong hơn X3 nữa... mà em tức cái màn hình kìa, nó bị vết loang zậy thì làm sao mà chơi mấy cái theme màu đen đc, đem ra care thì nó nói không thấy, tức lắm... bỏ 4tr3 ra để mua cái hàng bị lỗi zậy sao

PigPoo

Mọi người cho mình hỏi cái này với :

MÌNH Đang xài laptop, win7. Trước kia mình k cần cài Nokia Pc Suite nhưng vẫn kết nối đc đthoại với laptop. Vài ngày nay cho mơợn máy laptop, giờ mang về xài thì cắm cable, chon chế độ Pc suite mà mở My Computer k thấy đthoại đâu :( Mình thử chọn Mass Storage thì lại đc.

Nhưng khổ nỗi mình cpy film ở chế độ Mass storage thì film k xem đc :( Có ai biết kàm sao quay về như trc k :( Mình thử cài Nokia pc suite rùi vẫn k nhận máy ở chế độ Pc suite :(

TruongHan

Super V.I.P
Mọi người cho mình hỏi cái này với :

MÌNH Đang xài laptop, win7. Trước kia mình k cần cài Nokia Pc Suite nhưng vẫn kết nối đc đthoại với laptop. Vài ngày nay cho mơợn máy laptop, giờ mang về xài thì cắm cable, chon chế độ Pc suite mà mở My Computer k thấy đthoại đâu :( Mình thử chọn Mass Storage thì lại đc.

Nhưng khổ nỗi mình cpy film ở chế độ Mass storage thì film k xem đc :( Có ai biết kàm sao quay về như trc k :( Mình thử cài Nokia pc suite rùi vẫn k nhận máy ở chế độ Pc suite :(

Có thể do xung đột driver,thử cài Ovi Suite xài xem,không được chắc phải ghost lại Win

speedstar90

5530 không xem được clip

Em copy clip vào máy ( Mọi khi vẫn xem được bình thường):|
Clip convert lại vẫn y như mọi khi xem ngon ( tỉ lệ 16:9 , chất lượng 1400 ..);;)
Nhưng hôm nay thì máy hiện lên " không thể phát clip " và " không thể phát , đang cố thử phát từng phần video clip hợc sound clip " :(có ai biết lỗi này ntn không chỉ em với:-/
Em đã thử convert lại các video kiểu khác ( thay chuẩn , thay code video ..) cả *#7370# nữa và vẫn y nguyên
Ai giúp em với ... đang xem phim HD quen ùi , h ko được xem chắc die mất:((
Em xin cảm ơn và hậu tạ =D>:D

llTuyetTinhCocll

Em copy clip vào máy ( Mọi khi vẫn xem được bình thường):|
Clip convert lại vẫn y như mọi khi xem ngon ( tỉ lệ 16:9 , chất lượng 1400 ..);;)
Nhưng hôm nay thì máy hiện lên " không thể phát clip " và " không thể phát , đang cố thử phát từng phần video clip hợc sound clip " :(có ai biết lỗi này ntn không chỉ em với:-/
Em đã thử convert lại các video kiểu khác ( thay chuẩn , thay code video ..) cả *#7370# nữa và vẫn y nguyên
Ai giúp em với ... đang xem phim HD quen ùi , h ko được xem chắc die mất:((
Em xin cảm ơn và hậu tạ =D>:D

Thường thì cái này nó xảy ra khi xem wmv với lại phim chất lượng cao quá nó ko thể phát....bạn thử convert lại cho nó thấp hơn xí coi.....

Status
Không mở trả lời sau này.