• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

viethan2

bạn tháo thẻ nhớ ra, cop hết dữ liệu wa bộ nhớ khác, bỏ thẻ vô lại máy.format thẻ rồi cop dữ liệu vô lại.nhớ xóa file hệ thống luôn nha.

cena2008

bạn tháo thẻ nhớ ra, cop hết dữ liệu wa bộ nhớ khác, bỏ thẻ vô lại máy.format thẻ rồi cop dữ liệu vô lại.nhớ xóa file hệ thống luôn nha.

file hệ thống là file nào vậy bạn , mình sợ xóa nhầm file của mấy cái ct thì chết >.<

TruongHan

Super V.I.P
file hệ thống là file nào vậy bạn , mình sợ xóa nhầm file của mấy cái ct thì chết >.<

Chịu khó format lại hết đi rồi cài lại thôi,phải kiểm tra xem thẻ bị lỗi hay là do lỗi file hệ thống

cena2008

mình format lại thẻ nhớ và xóa 1 số file system rùi , kết quả là cài lại dc , nhưng có những soft bị mất đi , ko bik có bị j` ko >.<

ruby_lt

Mất danh bạ sau khi *#7370#

em xài 5530, sao khi *#7370# thì sau khi mở máy lên mất hết danh bạ, có bác nào giúp em phục hồi lại ko?

hungnet22

Bạn vào cài đặt danh bạ đi. Chuyển nó sang chế độ trên Sim. Vì khi bạn fomat thì nó chuyển về chế độ trên máy nên bạn ko nhìn thấy danh bạ đó. Lần trước mình cũng tưởng mất. hú hồn

PhongQuang

Super V.I.P
em xài 5530, sao khi *#7370# thì sau khi mở máy lên mất hết danh bạ, có bác nào giúp em phục hồi lại ko?

Lệnh *#7370# để thực hiện format bộ nhớ máy, mục đích để khôi phục trạng thái ban đầu khi xuất xưởng. Nếu danh bạ bạn chưa sao lưu sang thẻ nhớ hoặc SIM thì không có cách nào để khôi phục lại.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Spam hả?rớt hoài kiểu này mai mốt nó không bung nắp mà nó bung màn hình ra đó >:)

Bung thì nói gì. Bể màn hình thì ngồi đó khóc luôn. Thay 2 cái màn hình cảm ứng gần bằng tiền mua cái máy mới>:)

ngtanphong

cái màn hình tui bị lỗi nàk, hiện tượng màn hình dính sầu tiêng, mà đem lên care nó hok nhìn ra lỗi, bó tay......., tính để sài đở, khi nào gần hết bảo hành ròi đem lên kêu nó thay...

binzhaha

thế có ai bít thay vỏ máy nì hết bao nhiêu ko ?
ko bít có chỗ nào chế vỏ sau bằng bạc nốt thì đẹp tuyệt

ngtanphong

chán 5530 thiệt, xem file .doc bằng quick office 6 mà mỗi lần kéo xuống là mỗi lần đứng máy....... mịa, sao giờ thèm e 63 ghê

Status
Không mở trả lời sau này.