• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

habaolinh

Super V.I.P
hix,up lên bằng 3g của viettel rất nhanh nhưng gặp phải méy lỗi,máy hay bị restast lại...e quyết định up offline bằng phonix.nhưng down fw về bằng navifirm vẫn ko théy có tiếng việt.hix,lỡ up lên 5.16 ngôn ngữ euro 1 red rùi,hối hận ứe,ko còn tiếng việt nữa

Bản này có TV mà, chỉ có mấy ver mới hơn là ko có thôi.

hoabattuvn_tt

Mình dùng Viettel 3G đang thử nghiệm khi UP bằng điện thoại thì bị lỗi kết nối! Có bác nào bị lỗi này không vậy!:-?. Thanks

Kojiro

Super V.I.P
Mình dùng Viettel 3G đang thử nghiệm khi UP bằng điện thoại thì bị lỗi kết nối! Có bác nào bị lỗi này không vậy!:-?. Thanks

Mình dùng mobi cũng bị, đang buồn đây, chắc chuyển qua gprs up thử quá :(

Đây là ảnh up fw thành công của tux4892. Chân thành cảm ơn bạn nhé!

hoabattuvn_tt

Mình dùng mobi cũng bị, đang buồn đây, chắc chuyển qua gprs up thử quá :(

Đây là ảnh up fw thành công của tux4892. Chân thành cảm ơn bạn nhé!

Hôm trước dùng Vietnamobile up thì giũa chừng rớt mạng! Hix. Dùng viettel thì báo lỗi kết nối, chán thật. Thấy anh em up thấy thèm hj :(

Kojiro

Super V.I.P
Đã Format máy UP lên 5.16 OK!! Chưa hack ... không hack được là vãi ra w..:))

Nghĩa là bạn 4mat máy sạch sẽ thì ko bị lỗi kết nối hỏng nữa hả :) Căng à, mà thấy có anh em nói dùng hello 2.02 hack được đó, thử xem sao.

hoabattuvn_tt

Nghĩa là bạn 4mat máy sạch sẽ thì ko bị lỗi kết nối hỏng nữa hả :) Căng à, mà thấy có anh em nói dùng hello 2.02 hack được đó, thử xem sao.

Đã hack ok! Dùng hello 2.02 nhé!
Mình format rồi up FW không báo lỗi kết nối bạn ah! Anh em cứ mạnh tay làm thôi =D>

Chỉnh sửa cuối:

hoabattuvn_tt

Dùng hello 2.02 và tự nó làm hết không cần làm thêm thao tác nào! Kết thúc vào ROMPatcher Apply all patches và Apply from auto là xong. Good luck

Chỉnh sửa cuối:

thanhgahbb

hihi. cứ fomat máy cho rồi up cho nó không báo lỗi kết nối rồi hack lại đi. hack đc mà = helo 2.02 đó

kakashi_bg

Bản này có TV mà, chỉ có mấy ver mới hơn là ko có thôi.
hix,up wa gprs thì có tiếng việt,nhưng khi up xong thì mình bị méy lỗi nên quyết định up lại bằng phonix trên PC.Kết quả: ko còn tiêngds việt nữa,lên mạnh tìm cũng ko thấy bộ rm409_CareDP_5.0_APAC,chỉ có mỗi của EMEA thui,đành pó ta chờ nó ra vậy.Còn chuyện hack băng Helloox 2.02 thì đơn zản,các bạn sign helloox 2.02 và Xploer rùi cài vào máy,bật Xploer lên,ấn 0,đánh V chọn 4 ô trống đầu tiên,thoát ra bằng phím menu rùi cho chạy helloox 2.02 là ok,ko cần khởi đọng lại máy.chúc thành công

Kojiro

Super V.I.P
Chẳng hiểu sao cứ download fw đến 2/3 là connection losst, bực mình quá :( Anh em nào có hướng giải quyết ko?

kakashi_bg

Mình nghĩ rằng bản EMEA có TV đấy chứ, để tối down về test rồi thông báo vậy.
bác tét nhanh rồi báo em với nha.thaks

các bác ơi giúp em với em vừa mới up rom con O2 mini xong hỏng mất rùi! không biết làm như thế nào cả?đang định mua con E71 hongkhong nhưng không biết có nên không?ai có kinh no giúp em với e cảm ơn
mình nghĩ bạn ko nên mua mái china hay hongkong làm rì,cứ hàng chính hãng mà chơi :) .nếu ít tiền thì ẵm 1 em 5320 như tụi tui nè,vừa rẻ,vùa nhiều chức năng.hãy lựa chọn đúng bạn nhé

Last edited by a moderator:

kakashi_bg

đã update mới nhất đây 6.13 thanh công có tiếng anh và tiêng trung_dùng navifirm và phoenix2009
ban ơi,mình cũng thấy fw 6.103 nhưng tưởng chỉ có tiếng trung nên ko giám update.fw mới có gì mới hơn ko,chia sẻ cho ae cùng bít với.bạn cho YM! hoặc số điện thoại đi,ae cùng trao đổi :D

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
Test rùi, ko có TV:(
Có bản APAC 5.16 nhưng chỉ có china Unicom thôi, chán.
Để kiếm đc TV thì sẽ up lên cho các bạn vậy.
Bạn hỏi cáp là cáp gì vậy? Máy này là máy trơn mà???:-?

kakashi_bg

mình down bản 6.103 China về rùi,có 165mb ak.nhưng thấy link mấy trang web nước ngoài bản fw 6.103 APAC toàn 238mb thì ko bít có tiếng việt ko.mỗi tội bọn đéy bắt làm vipmember mới cho down,ức thật :((