• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

thanhcong_pro

giúp Em về font 5230

E mới gia nhập dòng s60v5.E cũng nghe qua là có thể đổi font cho kon 5230.E thấy font này đẹp quá trời mà ko pít kiếm ở đâu.e nhờ các pro chỉ e với.E rất mong đc sự giúp đỡ của các pro

llTuyetTinhCocll

E mới gia nhập dòng s60v5.E cũng nghe qua là có thể đổi font cho kon 5230.E thấy font này đẹp quá trời mà ko pít kiếm ở đâu.e nhờ các pro chỉ e với.E rất mong đc sự giúp đỡ của các pro

Đơn giản mà nhanh nhất là sau khi hack máy....cài fontrouter đã có trên dd.....kiếm nick uandi2009 xem phần chữ ký....thích font nào down font đó....chọn rồi khởi động lại máy....
Ps:Lần sau, bạn vào box thảo luận mà hỏi á....chứ hỏi ở đây chút mod cũng del bài thôi....

phanloc92

Có ai biết tại sao khi nghe nhạc bỗng dưng pm nghe nhạc ko hoạt động nữa ko.Tắt cũng ko đc.Bực mình quá!!

doan39

Phải hack máy.Cài FrontRouter rồi đổi font mà minh thích.Dùng font Unicode có hỗ trợ tiếng việt down ở diễn đàn PDAViet.com,vào phần mềm việt ở s60v5.(Nếu bạn chưa hack máy thì phải sign phần mềm FrontRouter).Chúc thành công.

llTuyetTinhCocll

Phải hack máy.Cài FrontRouter rồi đổi font mà minh thích.Dùng font Unicode có hỗ trợ tiếng việt down ở diễn đàn PDAViet.com,vào phần mềm việt ở s60v5.(Nếu bạn chưa hack máy thì phải sign phần mềm FrontRouter).Chúc thành công.

@doan39: sign thôi chưa cài đc FRT....cái đó là chỉnh font tức là bạn đã can thiệp vào hệ thống rồi.....mà chưa hack máy thì chưa tính chuyện thay đổi file hệ thống đc......

causun

Tại sao máy mình khi update xong cái đoạn 138MB , thì NSU báo mất kết nối vs thiết bị . xem thử thì thấy máy bị tắt nguồn . thử lại cũng vẫn bị ,đến đoạn đấy thì nó tự tắt mặc dù đang sạc . Ai biết thì chỉ mình nhé , thanks nhiều :)

thanhcong_pro

các bạn cho mình hỏi chút la 5230 có dùng dc cáp TV ko?mình thấy nó giống 5800 mà 5800 dùng dc thi ko pit có dùng đc ko nhi?

hoangunited

Dạo này con 5230 của mình không kết nối qua PC Suite được, gắn cáp USB vào máy thì vẫn hiện bảng chọn các mode kết nối nhưng chọn PC Suite xong r` vào OVI Suite lẫn PC Suite trên PC thì máy vẫn k nhận. Cách giải quyết là ntn? :-s

TruongHan

Super V.I.P
Dạo này con 5230 của mình không kết nối qua PC Suite được, gắn cáp USB vào máy thì vẫn hiện bảng chọn các mode kết nối nhưng chọn PC Suite xong r` vào OVI Suite lẫn PC Suite trên PC thì máy vẫn k nhận. Cách giải quyết là ntn? :-s

Cách giải quyết là đổi cổng USB khác,đổi cáp,cài lại PC Suite hoặc ghost lại win.Test lần lượt mới biết là lỗi gì bạn àh ^^

thjentajhp

kon 5230 của mình ko hiểu sao 1 số ứng dụng java ko chạy đc như ola , shmessenger , vitalk , 1 số game java .... cài xong rồi nhưng khi kick vào icon nó cứ đơ ra :(
nhưng có 1 số java lại dùng đc như game Diamond Twister thì chơi đc
Ai bị lỗi như mình ko ? ai biết chỉ dùm mình với :((

ninhhot

Mọi ngưòi dùng 5230 cho m hỏi tý.hiện tại ở VN gía con này là bao nhiêu.???

manhphanmem

Mọi ngưòi dùng 5230 cho m hỏi tý.hiện tại ở VN gía con này là bao nhiêu.???

Nokia hình như không sản xuất máy này nữa thì phải => vì mình thấy máy 5233 giống hệt mày 5230 chỉ khác cái là thiếu 3G thui và hình như 5233 là thay thế cho 5230 hay sao ấy => bây giờ tìm 5230 mới khó lắm.

ninhhot

Nokia hình như không sản xuất máy này nữa thì phải => vì mình thấy máy 5233 giống hệt mày 5230 chỉ khác cái là thiếu 3G thui và hình như 5233 là thay thế cho 5230 hay sao ấy => bây giờ tìm 5230 mới khó lắm.

Vậy àh,5233 k có 3g.công nghệ bây giờ 3g phát triển càng ngày càng mạnh mà k có 3g thì k làm ăn gì dc.chổ m ở lạ k có wifi..

manhphanmem

Vậy àh,5233 k có 3g.công nghệ bây giờ 3g phát triển càng ngày càng mạnh mà k có 3g thì k làm ăn gì dc.chổ m ở lạ k có wifi..

Vậy cố gắng thêm ít tiền nữa mua con 5800 là đủ hết, giá bây giờ khoảng 5triệu6

tmt13tb

không phải là không sản xuất nữa mà là lượng tiêu thụ lớn -> khan hàng . moden này mới ra chưa được 1/2 năm mà bác bảo không sản xuất nữa thì điên ah

anhtuana12

Font TCVN3 và VietWareX cho 5230
có cách nào add font trên vào máy để quickoffice đọc được file doc dùng font đó ko